GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากดราม่าสุดร้อนแรง ของเซิฟPK แนวทางการปรับปรุง(จะเป็นเช่นไร)

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อาบด้วยเลือด g#010
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

➹Pïñk_§µñg♡

• Jr. Member
  • **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"
เห็นด้วยกับลุงค่ะ
ถ้าปรับแบบGพระเน่าแน่เพราะพระที่รู้ๆกันส่วนใหญ่จะเล่นสายกายชุบไว้คอยช่วยเหลืออาชีพอื่น
ซึ่งถ้าเปิดPKพระก็สู้ใครไม่ได้อยู่แล้วถึงจะมีคลาส3แต่ก็ไม่ได้โหดเหมือนเมื่อก่อน อะไรที่ดีๆก็ไม่ควรปรับ จะปรับก็ปรับที่ต้นเหตุเถอะค่ะ   g#043 g#043 g#043

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
อีกอย่างพระสกิลคลาสสาม
ตีก็ได้ปรับให้อย่างกาก ที่ลุงอ้วนพูดถูกมันมีปัญหา
ที่สกิลบางสกิล ทีแสงเทพ แสงจู่โจมยังปรับ มันโกงมาใช่ไหม
แล้วระเบิดมันไม่โกงเลยสักนิด ใช่ปะ ?

ให้มันเป็นความทรงจำ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตีก็ได้ปรับให้อย่างกาก ที่ลุงอ้วนพูดถูกมันมีปัญหา
ที่สกิลบางสกิล ทีแสงเทพ แสงจู่โจมยังปรับ มันโกงมาใช่ไหม
แล้วระเบิดมันไม่โกงเลยสักนิด ใช่ปะ ?

โกง  woon_5555

.P a t c h a :)

โกง  woon_5555
g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

_miniany_

• **
พระเราคลาส 3 เต็ม 10 หมดคะ
แต่ก้อฆ่า ใครไม่ได้เลย
เต็ม 10 3 อย่าง
 เสา แสงเทพ เวทรูปแบบใหม่
แต่ก้อยังกาก เพราะพระไม่ใช่ สายที่จะตีคน แต่เป็นสายช่วยเหลือมากกว่าคะ
g#006 g#006

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
แต่ก้อยังกาก เพราะพระไม่ใช่ สายที่จะตีคน แต่เป็นสายช่วยเหลือมากกว่าคะ
g#006 g#006

ถกกระโปรงแล้วเอาค้อนไล่ทุบๆ อิอิ
ขำๆคะป้า

Pnp. Clp.

.P a t c h a :)

g#006 g#006

ถกกระโปรงแล้วเอาค้อนไล่ทุบๆ อิอิ
ขำๆคะป้า

อย่าถกสูงมากเกินไปนะคะป้า
 g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

_miniany_

• **
g#006 g#006

ขำๆคะป้า

อย่าถกสูงมากเกินไปนะคะป้า
 g#037 g#037 g#037

ไม่ต้องใส่ แล้ววิ่งไปทุบเลยดีกว่าคะ อิอิ g#029 g#029 g#029

kwangjack

• Newbie
  • *
ผมว่าของเทรในช่วงเวลาที่อมตะ ปรับให้้ไม่สามารถโจมตีได้ดีกว่า ในหลักความคิดสมองอันน้อยของผมันแย้งว่า

เทรย้อนเวลากลับไปก่อนตายก้อควรหยุดเวลา และสามารถเลือกหนทางใหม่ก่อนตายได้คือ หนี!

ไม่ใช่มายืนหน้ามึนตีคนอื่นแบบนี้ หรือถ้าจะสู้ก้อควรให้ทาแมชชีน หรืออมตะ หมดลงก่อนถงจะเลือกหนทางใหม่คือสู้ต่อไป

g#016 g#016

ถ้าทำแบบนั้น เทรหมดโอกาศทำมากินแน่เลยคะ
เพราะหยุดเวลาส่วนใหญ่ใช้ในการล่ามินิ ตีบอส
ถ้าปรับให้หยุดเวลาแล้วไม่สามารถโจมตีได้ นี่จบชีวิตอย่างเดียวคะ g#031 g#031

โอกาส ไม่ใช่ โอกาศ ครับป้า

ZorinZ

• Newbie
  • *
ผมว่าเปลี่ยนชุดทีมงานใหม่ยกชุดเลย ให้ชุดอื่นมาคิดแทน ชุดนี้คิดไม่ออก ฮ่า ๆๆๆๆๆ

point

• **
  • デスノート
ผู้เล่นบ่น โวย ด่า ทีมงาน เพราะ เบอร์ มี C3 ระเบิดคลั่ง กับ เทร C3 หยุดเวลา อื่นๆ = ="

แต่ทีมงานปรับให้คนใน PK มีความเสมอภาคกัน

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก  g#014 g#014

เกี่ยวมั้ยๆ

2. ปรับปรุงระบบของผู้เล่นที่เปิด PK และ ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK ให้แยกออกจากกัน  เพื่อลดปัญหาการนำตัวละครที่ปิด PK มาช่วยเหลือผู้เล่นที่เปิด PK (ในกรณีฝ่ายเดียวกัน) ให้เกิดความเสมอภาคในการเล่นมากขึ้น
2.1 ปรับให้ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK สามารถเข้าปาร์ตี้เดียวกันกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้เหมือนเดิม **(จากที่ตั้งใจว่าจะปรับไม่ให้ปาร์ตี้กันได้)
 กำหนดการอัพเดท : พุธที่ 28 กันยา นี้
2.2 ปรับปรุงสกิลของทุกอาชีพที่โจมตี หรือบัฟ โดยเล็งเป้าหมายเดียว ให้ได้รับบัฟพิเศษโดยมีผลทำให้ตัวละครนั้นบังคับเปิด PK เป็นเวลา 5 นาที (สะสมได้สูงสุด 5 นาที) หลังจากที่กดใช้งานใส่เป้าหมายที่เปิด PK อยู่ โดยที่บัฟพิเศษดังกล่าวนี้ จะไม่ได้รับผล EXP 5 เท่า เหมือนการเปิด PK แบบปกติ บัฟจะหายไปเมื่อเวลาหมดเท่านั้น!
จาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4656.0

g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020
รอดูต่อไป  g#014

ส่วนการปรับไม่รู้เหมือนกัน คิดไม่ออก ถึงจะเสนอ ทีมงานก็ไม่สนแล้วมั้ง   g#035
ปล.รอวันจันทร์ๆ หุหุ
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ปรับตามทีมงานบอกละดีสุด

กลุ่มปิด PK บับหรือใช้สกิลใส่ กลุ่มเปิด PK จะได้รับบับ PK

Pk คือ คนที่แข็งแกร่ง ไม่ใช่พวก ป็อด กาย ระเบิด ฟู และหยุดเวลา

ตามทีมงานเหมาะที่สุด

ถ้าปรับแต่สกิลของเตรียม จะทำให้ไม่เท่าเทียมกันเพราะอาชีพที่มีปัญหาจะต้องหายารีอีก

สู้กันด้วย ยาดีกว่า ปั้มเอา ดีกว่าพระฟู

ถ้าพวกใจตุ๊ดก็ลงแบทไป คิดไรมาก

_miniany_

• **
ผมว่าของเทรในช่วงเวลาที่อมตะ ปรับให้้ไม่สามารถโจมตีได้ดีกว่า ในหลักความคิดสมองอันน้อยของผมันแย้งว่า

เทรย้อนเวลากลับไปก่อนตายก้อควรหยุดเวลา และสามารถเลือกหนทางใหม่ก่อนตายได้คือ หนี!

ไม่ใช่มายืนหน้ามึนตีคนอื่นแบบนี้ หรือถ้าจะสู้ก้อควรให้ทาแมชชีน หรืออมตะ หมดลงก่อนถงจะเลือกหนทางใหม่คือสู้ต่อไป

g#016 g#016

ถ้าทำแบบนั้น เทรหมดโอกาศทำมากินแน่เลยคะ
เพราะหยุดเวลาส่วนใหญ่ใช้ในการล่ามินิ ตีบอส
ถ้าปรับให้หยุดเวลาแล้วไม่สามารถโจมตีได้ นี่จบชีวิตอย่างเดียวคะ g#031 g#031

โอกาส ไม่ใช่ โอกาศ ครับป้า

มาขัดทำไมนี่ ชิ