GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอาของออกจากช่องได้รึเปล่า?

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มีใครเคยเห็นเดลของแล้วเอาของออกไปมั้ย
คือเราพยายามลองทำทุกทางแล้วแต่ก็ทำไม่ได้ แต่วันนั้นเห็นกับตาเลย เราจะซื้อเส้น เซิร์ฟใต้ภิภพ เขาเอาของออกไปเฉยเลย ดีนะกดยกเลิกทัน ไม่ได้เซฟรูปมาเพราะว่าไม่คิดว่ามันเอาออกได้ ปกติมันน่าจะลดได้แค่จำนวน หรือมันมีตัวโกงอะไรที่ทำให้เอาของออกได้งั้นเหรอ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เรื่องโปรแกรมโกงที่ดูดไอเทมออกเนี่ย ไม่แน่ใจว่ามีมั้ยนะคับ
แต่ถ้าแค่เรื่องเอาไอเทมออกจากช่องแลกเปลี่ยนนี่ ก็สามารถทำได้นะ
รู้สึกว่าจะทำได้ในกรณีที่มีของชิ้นนั้นเกิน 1 อันนะคับ
คือพอใส่ไป 1 อัน จะสามารถเปลี่ยนจำนวนได้ว่าจะใส่เพิ่มหรือลดจำนวน
ก็แค่ใส่เป็น 0 ก็คือเอาของชิ้นนั้นออกแล้วล่ะ
แต่ถ้ามีของชิ้นนั้นแค่อันเดียวจะไม่สามารถเปลี่ยนจำนวนได้คับ

เท่าที่เคยทดสอบไว้เรื่องการโกงในบอร์ดเก่า ก็จำข้อมูลคร่าวได้ประมาณนี้แหละ
ลองทดสอบดูอีกทีก็ได้คับ เผื่อข้อมูลผมผิดพลาดไป
แต่ตอนนี้ผมเข้าเกมไม่ได้เลยซักเซิฟ g#002
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Man-U

เรื่องโปรแกรมโกงที่ดูดไอเทมออกเนี่ย ไม่แน่ใจว่ามีมั้ยนะคับ
แต่ถ้าแค่เรื่องเอาไอเทมออกจากช่องแลกเปลี่ยนนี่ ก็สามารถทำได้นะ
รู้สึกว่าจะทำได้ในกรณีที่มีของชิ้นนั้นเกิน 1 อันนะคับ
คือพอใส่ไป 1 อัน จะสามารถเปลี่ยนจำนวนได้ว่าจะใส่เพิ่มหรือลดจำนวน
ก็แค่ใส่เป็น 0 ก็คือเอาของชิ้นนั้นออกแล้วล่ะ
แต่ถ้ามีของชิ้นนั้นแค่อันเดียวจะไม่สามารถเปลี่ยนจำนวนได้คับ

เท่าที่เคยทดสอบไว้เรื่องการโกงในบอร์ดเก่า ก็จำข้อมูลคร่าวได้ประมาณนี้แหละ
ลองทดสอบดูอีกทีก็ได้คับ เผื่อข้อมูลผมผิดพลาดไป
แต่ตอนนี้ผมเข้าเกมไม่ได้เลยซักเซิฟ g#002

มาเต็มตลอด

• **
มาเต็มตลอด

ชอบเต็มๆ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
แต่มันใส่เส้นมาอันเดียวดูแล้วว่าเส้นจริงเลยใส่ตังเกือบกดยืนยันเส้นหายเฉยเลยเลยรีบยกเลิก ไม่งั้นชวดเงินแล้วนะนั่น คงมีหลายคนโดนหลอก เพราะส่วนใหญ่คงไม่รู้ว่ามันเอาออกได้(อาจจะไม่ได้หรือมันมีทริก)

ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

-crucify-

จำไม่ได้แฮะ แต่เหมือนขึ้นยืนยันแล้ว
ถ้าขึ้นยืนยันแล้วแสดงว่ามันกดแล้วป่ะ หรือมันอาจจะเอาออกแล้วกดตกลงอย่างรวดเร็ว
เพราะว่าถ้าตกลงแล้วไม่น่าจะเพิ่มอะไรได้อีก???

• **
จำไม่ได้แฮะ แต่เหมือนขึ้นยืนยันแล้ว
ถ้าขึ้นยืนยันแล้วแสดงว่ามันกดแล้วป่ะ หรือมันอาจจะเอาออกแล้วกดตกลงอย่างรวดเร็ว
เพราะว่าถ้าตกลงแล้วไม่น่าจะเพิ่มอะไรได้อีก???

ผมว่าน่าจะเป็นทริกอย่างที่ว่านั่นแหละคับ อาศัยความเร็วและจังหวะมึนๆ น่ะ

ยกตัวอย่างนะคับ ให้จำลองเหตุการณ์ ตัวละคร Zith โกงตัวละคร Continue

เริ่มโดย Zith ใส่ลูกปืนลงในช่องแลกเปลี่ยน แต่ยังไม่ได้กดตกลง

จากนั้นเมื่อ Continue เห็นลูกปืนที่จะซื้อ จึงใส่จำนวนเงินลงไปแล้วกดตกลง

เมื่อเห็นอีกฝ่ายใส่จำนวนเงินมาแล้ว Zith จึงเริ่มการโกงโดยการเปลี่ยนแปลงจำนวนลูกปืน
โดยใส่จำนวน 0 เพื่อเอาลูกปืนออกจากช่องแลกเปลี่ยน แล้วกดตกลงและยืนยันรออีกฝ่าย

เปลี่ยนแปลงจำนวน

ไอเทมหายไปจากช่องแลกเปลี่ยน

กดตกลงและยืนยันอย่างรวดเร็ว

หลังจาก Zith ได้ทำการเปลี่ยนจำนวนไอเทมทำให้ไอเทมหายไปจากช่องแลกเปลี่ยน
หาก Continue ไม่ทันสังเกตและกดยืนยัน นั่นหมายถึงถูกโกงเงินไปเรียบร้อยแล้วนั่นเอง
ถ้าสังเกตซักนิด ไม่รีบร้อนจนเกินไป ก็สามารถกดยกเลิกได้คับ ไม่โดนโกง g#031

ส่วนการแลกเปลี่ยนไอเทมที่มีจำนวน 1 ชิ้นนั้น ไม่สามารถทำการเปลี่ยนแปลงจำนวนไอเทมได้คับ g#017

-crucify-

ถ้าตอนแรกใส่1 แล้วตอนหลัง เปลี่ยนเ็ป็นใส่0 ก็เหมือนเอาไอเทมออกได้สินะ

• **
ถ้าตอนแรกใส่1 แล้วตอนหลัง เปลี่ยนเ็ป็นใส่0 ก็เหมือนเอาไอเทมออกได้สินะ

ใช่คับ แต่ทำได้กับไอเทมที่มีเกิน 1 ชิ้นนะ g#017
ไอเทมที่มีชิ้นเดียว ใช้ทริกนี้ไม่ได้จ้า
 g#004

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ใช่คับ แต่ทำได้กับไอเทมที่มีเกิน 1 ชิ้นนะ g#017
ไอเทมที่มีชิ้นเดียว ใช้ทริกนี้ไม่ได้จ้า
 g#004

พูดง่ายๆคือ คนจะโกงด้วยวิธีนี้ จะมีเส้น 2 กล่องขึ้นไป เดลมากล่้องนึง อีกกล่องเอาไว้เปลี่ยนตัวเลข  woon_5555

• **

g#004

พูดง่ายๆคือ คนจะโกงด้วยวิธีนี้ จะมีเส้น 2 กล่องขึ้นไป เดลมากล่้องนึง อีกกล่องเอาไว้เปลี่ยนตัวเลข  woon_5555

ถั่วต้มจ้า woon_5555