GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องการคัดเลือกอาสา

CacAloz

• Full Member
ตั้งได้ก้อน่าจะปลดได้นะคน อัณไรนะ
 เผื่อสังคมเกมส์มันจะดีข้ึน

ปลดได้ถ้าทำผิดกฎที่เราตั้งไว้ครับ อยู่ดีๆ จะไปลงโทษใครที่ไม่ได้ทำผิดกฏก็ไม่ได้ อันนี้ทุกท่านน่าจะเข้าใจดีๆ นะครับ

เรื่องที่ว่าทำให้สังคมเกมมีปัญหาในการฆ่ากันในเกม อันนี้เป็นแนวคิดส่วนบุคคลสะมากกว่าผมไม่ขอพูดถึงเรื่องนี้แล้วกันครับ

อ๋อ หรอครับ ย้อนกลับไปดูซัพพอท 8559 หน่อยสิครับ

ผมโดนอาสารุ่นล่าสุดนี่แหละส่งเข้าคุกทั้งที่ไม่ได้ทำไรผิด

แจ้งซัพพอทพร้อมส่งหลักฐานเข้าไป ได้รับคำตอบว่า จะดำเนินการตรวจสอบเเล้วลงโทษใ้ห้

1-2 วันต่อมา ซัพพอทโดนทีมงานปิด ไม่มีคำตอบไรเพิ่มมาทั้งสิ้น สถานะถูกเปลี่ยนเป็นเสร็จสิ้น

นี่จะหมดวาระแล้ว ไม่เห็นมี ไอ้ อี ตัวไหนโดนลงโทษเลย

ถ้าจะตรวจสอบว่าใครเป็นคนส่งผมเข้าคุกทำได้อยู่แล้ว แต่ปล่อยผ่าน

พุทโถ่ ปลดได้ถ้าทำผิดกฎ ดีแต่ปากครับ ทำเป็นตั้งกฎประกาศขึงขังเอาเข้าจริง หมาเห่าใบตองแห้ง

จัดการไปแล้วครับ กฎข้อที่ 3 เป็นการตักเตือนครับเนื่องจากทำผิดครั้งที่ 1
3. แต่ถ้าจีเอ็มอาสาลงโทษโดยไม่มีหลักฐาน
ทางทีมงานจะการลงโทษ จีเอ็มอาสา โดย จะเตือนครั้งที่ 1 และ ครั้งที่ 2 พอครั้งที่ 3 ทางทีมงานจะลงโทษอีก 1 เท่า จากเวลาที่จีเอ็มอาสาได้ลงโทษไปยกตัวอย่าง

หากมีเหตุการแบบนี้เกิดขึ้นอีกทีมงานจะนำหลักฐานในการลงโทษจีเอ็มอาสามาแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการนะครับ (ถ้าเกิดขึ้นแบบนี้อีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 14:17:52 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ท่านเปเป้จะอธิบายทำไมเยอะๆน่ะบอกเค้าไปดิว่าจีอาสา ก๊อปเงายิงผู้เล่น ผิดกฏตรงไหน ลั่นล้า ลั่นล้า   woon_love
มีแต่กฏห้ามจีเอ็มอาสาไปขังคนใช้ก๊อปเงาทำร้ายผู้เล่นด้วยซ้ำ แล้วบังเอิญจีเอ็มอาสามันก็เป็นแค่ผู้เล่น ลั่นล้า ลั่นล้า
แล้วก่อนผมเป็นจีอาสาผมก็ใช้ก๊อปเงาไล่ยิงคนเป็นปกติอยู่แล้ว แล้วก็ไม่เคยไปบอกใครว่าเป็นจีเอ็มอาสาแล้วจะไม่ทำอะไรใคร
มีแต่หลักฐานเป็นภาพถ่ายในการหาเสียงด้วยซ้ำว่าจะเอาให้หนักกว่าเดิม ลั่นล้า ลั่นล้า  woon_555

มีโอกาสแต่งตัวก่อนไปลอบทำร้ายเรื่องอะไรจะเสียเปรียบหรือเสมอตัว
ผมกากขนาดนี้การใส่กายไปก็เป็นธรรมดาไล่ฆ่าอย่างเดียว ซาหนุกจัง ซาหนุกจัง เปอร์พวกมันลดแล้วโว๊ย ลั่นล้า ลั่นล้า g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

CacAloz

ท่านเปเป้จะอธิบายทำไมเยอะๆน่ะบอกเค้าไปดิว่าจีอาสา ก๊อปเงายิงผู้เล่น ผิดกฏตรงไหน ลั่นล้า ลั่นล้า   woon_love
มีแต่กฏห้ามจีเอ็มอาสาไปขังคนใช้ก๊อปเงาทำร้ายผู้เล่นด้วยซ้ำ แล้วบังเอิญจีเอ็มอาสามันก็เป็นแค่ผู้เล่น ลั่นล้า ลั่นล้า
แล้วก่อนผมเป็นจีอาสาผมก็ใช้ก๊อปเงาไล่ยิงคนเป็นปกติอยู่แล้ว แล้วก็ไม่เคยไปบอกใครว่าเป็นจีเอ็มอาสาแล้วจะไม่ทำอะไรใคร
มีแต่หลักฐานเป็นภาพถ่ายในการหาเสียงด้วยซ้ำว่าจะเอาให้หนักกว่าเดิม ลั่นล้า ลั่นล้า  woon_555

มีโอกาสแต่งตัวก่อนไปลอบทำร้ายเรื่องอะไรจะเสียเปรียบหรือเสมอตัว
ผมกากขนาดนี้การใส่กายไปก็เป็นธรรมดาไล่ฆ่าอย่างเดียว ซาหนุกจัง ซาหนุกจัง เปอร์พวกมันลดแล้วโว๊ย ลั่นล้า ลั่นล้า g#009

g#033 งง มึน เบลอ 5555+

oatcha

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
         คุณ-TiDA-จากคำพุดคำจาคุณก็รู้จักแยกแยะได้ดีพอควรนะว่าอะไรคืออะไร จากคำภีร์พระไตรปิฎกก็ได้กล่าวเอาใว้ว่า เวรระงับด้วยการไม่จองเวร คุณก็คงพอจะได้ยินผ่านหูมาบ้าง คุณก็รู้นะว่าคุณเองก็ไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงอะไรกับใครต่อใครได้ ผมแนะนำนะลองหันมาศึกษาคำภีร์กามสูตรดู อาจจะติดใจก็ได้นะ  g#037 g#037

เรื่องของคนอื่น ชั้นไม่ยุ่ง เพราะไม่ใช่ธุระ

แต่เรื่องที่คนอื่นมาเสือกชั้นโดยไม่ได้รับอนุญาติ ชั้นจะเหวี่ยง วีน ก็สิทธิ์ของชั้น ไม่ได้เอาหัวใครมาเหยียบเพื่อเหวี่ยง

เรื่อง คำภีร์ไรที่คุณแนะนำ เก็บไว้แนะนำญาติ ๆ ของคุณ ที่ตอบคุณเพราะคุณมาเสือกในกระทู้ของชั้น และพาออกนอกเรื่องที่คุย

ถ้าสมองมีเวลาคิดแค่เรื่องนั้น ชั้นแนะนำให้ไปคิดและปลดปล่อยกับคนที่สมควร

ชั้นก็คิดเรื่องพวกนั้นและระบายกับคนที่สมควร ไม่ใช่ระบายทั่วมั่วไปหมดไม่ว่าใคร

ก่อนแนะนำคนอื่น ดูแลตัวเองให้ดี อย่าเสือกเรื่องของชั้นก่อนจะดีกว่า

นี่แหละด้านมืดของกู

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *

มัว มึน งง เบลอ คุณเป้ ถึงไม่เข้าใจ ว่าทำไมคนประเภทนี้ ใช้คำดี ๆ ด้วยไม่ได้

เพราะมันไม่สมควรได้รับแม้แต่แค่คำดี ๆ

เค้าเรียกแกล้งตายหรือเปล่าครับท่านเปเป้ ทำเป็นมึนทำเป็นเบลอหนีเลย เพราะหาความผิดผมไม่ได้อะดิ
ตั้งข้อหามาให้ได้ซักข้อแระกันครับว่าผิดกฏข้อไหนข้อที่เท่าไหร่   อิอิ   g#009 
ซาหนุกโว๊ย งับ  woon_love

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-TiDA-

• Newbie
  • *
ขาดใครๆ ใกล้ครบละ

ดูสภาพเอา แล้วใช้สามัญสำนึกในการพิจารณาด้วยแล้วกันคุณเปเป้

ยังไง ก็ตาม ชั้นก็ยังคิดว่า มันก็แค่ คนส้นตีน เอาชื่อเหลืองมาโชว์โก้ แค่นั้น ถ้ายังจัดให้มี

สิ่งมีชีวิตประเภทนี้ทำโก้ ทำโอ่ในเกมอยู่ มันก็พร้อมจะมีคนก่นด่า ประนาม ประจานเรื่อยไป

ลองใช้สามัญสำนึกเอา ว่ามันสมควรกับคำที่ชั้นวิจารณ์หรือไม่ แล้วประเภทนี้นั่นแหละ

ที่จะทำให้อาสาไม่สมควรมีอยู่ต่อไป

oatcha

คุณ-TiDA-จากคำพุดคำจาคุณก็รู้จักแยกแยะได้ดีพอควรนะว่าอะไรคืออะไร จากคำภีร์พระไตรปิฎกก็ได้กล่าวเอาใว้ว่า เวรระงับด้วยการไม่จองเวร คุณก็คงพอจะได้ยินผ่านหูมาบ้าง คุณก็รู้นะว่าคุณเองก็ไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงอะไรกับใครต่อใครได้ ผมแนะนำนะลองหันมาศึกษาคำภีร์กามสูตรดู อาจจะติดใจก็ได้นะ  g#037 g#037

เรื่องของคนอื่น ชั้นไม่ยุ่ง เพราะไม่ใช่ธุระ

แต่เรื่องที่คนอื่นมาเสือกชั้นโดยไม่ได้รับอนุญาติ ชั้นจะเหวี่ยง วีน ก็สิทธิ์ของชั้น ไม่ได้เอาหัวใครมาเหยียบเพื่อเหวี่ยง

เรื่อง คำภีร์ไรที่คุณแนะนำ เก็บไว้แนะนำญาติ ๆ ของคุณ ที่ตอบคุณเพราะคุณมาเสือกในกระทู้ของชั้น และพาออกนอกเรื่องที่คุย

ถ้าสมองมีเวลาคิดแค่เรื่องนั้น ชั้นแนะนำให้ไปคิดและปลดปล่อยกับคนที่สมควร

ชั้นก็คิดเรื่องพวกนั้นและระบายกับคนที่สมควร ไม่ใช่ระบายทั่วมั่วไปหมดไม่ว่าใคร

ก่อนแนะนำคนอื่น ดูแลตัวเองให้ดี อย่าเสือกเรื่องของชั้นก่อนจะดีกว่า

ขอโทษนะที่ผมมาเหยียบกระทู้คุณ แต่ผมก็ไม่ได้ต้องการเหยียบใครหลอกนะและอีกอย่างบรรดาญาติๆผมเป็นเพื้อนเล่นคุณหรือยังไง ประเดนนี้มันแค่เรืองกันสองต่อสอง ถ้าคุณไม่ต้องการให้ใครมาแตะต้องกระทู้ที่เป็นสาธารณะ แนะนำนะเดวตรงกับเปเป้ไปเลยเอากันสองต่อสองไปเลยจบไม่ต้องให้ใครได้รับรู้ ส่วนที่แนะนำไปนั้นก็หัดปลงเสียบ้าง คนเล่นเกมล์ก็ต่างจิตรต่างใจกัน บางคนเล่นสนุก บางคนเล่นหวังเงิน บางคนเล่นอยากเทพ แต่บางคนอาจจะเล่นเป็นแม่พระ ไปบวชชีดีกว่ามะ  g#006 g#006

-TiDA-

• Newbie
  • *

ขอโทษนะที่ผมมาเหยียบกระทู้คุณ แต่ผมก็ไม่ได้ต้องการเหยียบใครหลอกนะและอีกอย่างบรรดาญาติๆผมเป็นเพื้อนเล่นคุณหรือยังไง ประเดนนี้มันแค่เรืองกันสองต่อสอง ถ้าคุณไม่ต้องการให้ใครมาแตะต้องกระทู้ที่เป็นสาธารณะ แนะนำนะเดวตรงกับเปเป้ไปเลยเอากันสองต่อสองไปเลยจบไม่ต้องให้ใครได้รับรู้ ส่วนที่แนะนำไปนั้นก็หัดปลงเสียบ้าง คนเล่นเกมล์ก็ต่างจิตรต่างใจกัน บางคนเล่นสนุก บางคนเล่นหวังเงิน บางคนเล่นอยากเทพ แต่บางคนอาจจะเล่นเป็นแม่พระ ไปบวชชีดีกว่ามะ  g#006 g#006

แล้วคุณวิสาสะอะไร มาวุ่นวาย แนะนำให้ไปอ่านพระธรรม

ชั้นไม่เคยออกตัวเป็นแม่พระ เพราะแต่แรก ก็แรงมาอยู่แล้ว มีแต่คุณเที่ยวมาเสือก

และพอกระทู้ออกทะเล แต่นี่ ใครกันแน่อยากทำตัวเป็นแม่พระมาสั่งสอนคนอื่น

อีกอย่าง ชั้นบอกแต่แรกละ ว่าไม่ยุ่งกะใคร แต่ไม่ยอมใครถ้าจะมากวนตีนกัน

ในเมื่อกวนตีนมาก่อน ก็โดนย้อน เป็นเรื่องธรรมชาติ ถ้าทนไม่ได้ ก็บอกแล้วว่าอย่าเสือก

-TiDA-

• Newbie
  • *

อันนี้ คุณ เอ่ยถึงชั้นเอง ชัดเจน ชั้นตอกกลับมันไม่สมควรรึ

ชั้นแนะนำคุณให้ไปบอกญาติสนิท มิตรสหายคุณ ในเรื่องที่คุณมาแนะนำชั้น

ทีนี้ร้อนตัว มาบอก ญาติคุณเป็นเพื่อนเล่นชั้น อย่างนี้ต้องให้ ค.ว.ย แล้ว

เพราะชั้นก็ไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณเหมือนกัน กับการแนะนำให้อ่านคำภีร์กามสูตรไรนั่น

ขนาดญาติคุณร้องไม่เหมาะไม่ใช่เพื่อนเล่น แล้วคุณรู้จักชั้นแค่ไหววะฮะ

ถึงเอามาเล่นได้ มองเองคิดเองดิวะ ว่าตรงไหนที่ไม่สมควร ถึงได้โดนวีน

คนอื่นเข้ามาแสดงความเห็นในนี้ ในทิศทางเดียวกันเรื่องอาสา ชั้นด่าว่าใครคนไหน

นอกจากออกทะเล และแนะนำคำภีร์ กามสูตร อย่างคุณทำ

CacAloz

ตอนนี้ผมยังอยู่ประเด็นเดิมนะครับ คุณ TiDA ผมไม่ได้ไปไหน อิอิ ผมจะประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งหลังได้ข้อสรุปจากเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ และทางทีมงานได้ทำการสรุปจะออกมาในรูปแบบไหนก็คงต้องรอดูกัน

คนที่เป็นจีเอ็มอาสาดีๆ ก็มีเยอะครับ คอยช่วยผู้เล่นคอยช่วยเหลือจีเอ็มในการทำงานต่างๆ ในเซิร์ฟเวอร์

คนไม่ดีก็มีทีมงานก็เข้าใจครับ มันต้องมีแน่นอนคนที่ไม่ดี แต่ไม่ดีในสายตาของคุณ หรือไม่ดีตรงทำผิดกฎ อันนี้ก็อีกกรณีครับ เราก็ต้องมาคุยกันอีกทีเรื่องแบบนี้

ผมเข้าใจดีครับว่าคุณ TiDA รู้สึกอะไรแบบไหน ไม่ชอบเพราะอะไร ผมเข้าใจดี แต่ผมทำงานดูแลเพื่อนๆ ส่วนรวมผมจะมาทำตามใจคุณ TiDA เพียงคนเดียวก็คงจะไร้เหตุผลอยู่ ผมจึงขอคอมเม้นจากเพื่อนๆ ท่านอื่นครับ  g#017