GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องการคัดเลือกอาสา

biohazard69

• Newbie
  • *

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
โหวตเข้า น่าจะมีโหวตออก ว่ามั้ย :)
บางคนใช่ว่าจะดีนะ ลองแอ๊บเป็นผู้เล่นธรรมดาไปถามคำถามอีกสิจ๊ะ (เนอะ จขกท.)

ไม่ต้องถึงแอ๊บถาม ก็ชัดเจนแล้วแหละ แค่พิมพ์ /gmonline ออนสถานะ เปิดไว้
แต่ซิบไปไม่ตอบ หรือตอบมาว่า เปิดวิกิดูเลย ถามจริงเหอะ มันช่วยตรงไหนฟระ
นี่ยังไม่นับที่ตอบมั่วมาแบบส่ง ๆ อีก มีปัญหาไรก็ไม่เห็นจะแก้ไขไรให้เลย
เหมือนมาแค่โชว์พาว กับจัดกิจกรรม ซึ่งส่วนใหญ่ ก็คนได้รางวัลมังเป็นชื่อเดิม ๆ
หรือคนเล่นกิจมีแค่คนกลุ่มเดิม ๆ ? ช่วยงานทีมงาน อ่ะส่วนไหนบ้าง
อย่าให้วิจารณ์ดีกว่าคุณเปเป้ เพราะงานอาสา ฉันก็รู้มากไม่แพ้คุณหรอก
ข้อมูลในการทำงานอาสา ฉันว่า ฉันแน่นกว่าอาสาห่วย ๆ บางคนอีก

นี่แหละด้านมืดของกู

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
ย้ำอีกที ถ้าหาคนดี ๆ มาทำไม่ได้ ยกเลิกแม่งไปเหอะ ถ้าอยากให้มี ก็ให้มันปลดได้มั่งเหอะ

อย่างน้อย จะเป็นอาสา ควรรู้ว่ามันไม่ผิดกฏ แต่อะไรมันควรหรือไม่ควร ไม่ใช่ว่า กูพอใจทำอะไร กูก็ทำ

ไม่ใช่ยึดติดตัวบทกฏลายลักษณ์อักษร แล้วไม่ใส่ใจในศีลธรรม ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี

นี่แหละสังคม  Civil law  ที่ไม่รู้จัก Common law

Settle_Light

• Newbie
  • *
เห็นด้วยกับ จขกท. นะ
อาสา ถึงแม้จะคะแนนผ่าน ตอบคำถามผ่าน แต่ทั้งหมดนั้นที่ มีการทดสอบ มันเฟคได้ มันตอแหลใส่กันได้
แค่เค้าพิมพ์ผ่านตัวหนังสือมา หรือแม้แต่จัดกิจกรรมเอาหน้า ก้ได้เป็นแล้วเหรอ

สังเกตเห็นมีจีเอ็มอาสาคนนึง ทำตัวดี แสนดี จัดกิจกรรมโน้นนี่ โอเค สอบผ่านขั้นตอนการสมัครมาได้ก็ระดับหนึ่ง(เรื่องความสตอของหล่อน)

แต่ทุกท่านคะ คำว่าความเหมาะสม มากว่ามั้ย ที่ควรคัดเลือกจีเอ็มอาสาขึ้นมา

เห็นลับหลังก็แอบไปขายเงินเอ็ม ขายของเงินจริง ไม่กระดากปากบ้างเหรอที่ประกาศเตือนผู้เบ่นท่านโน้นท่านนี้
ไม่ละอายใจบ้างเหรอ ที่คนอื่นเค้าขายเอ็ม ขายเงินจริงแล้วสั่งเค้าโยนคุก

น่าเบื่อจริงๆกับหล่อนนี้

- - -

ไม่ใช่ว่าไม่ส่งข้อมูลนะ พอรู้ว่าอีนี้ลงสมัครก็ได้ทำการส่งข้อมูลไปให้จีเอ็มของเกมส์ ท่านsupportแล้ว แต่ก็เห็นเฉย

เออดี ดีจิง

อยากพูดเรื่องนี้มานานละ ไม่มีใครจุดประเด็นสักที

woon_bye
สวัสดี

จีอาสา สมัย 4 ให้ผมสมัครต่อ บอกนะท่านเปเป้  g#009

คิดอะไรมาก แค่ก๊อปเงายิงคน ผมทำมาตั้งแต่ก่อนเป็นจีอาสาแล้ว  ซาหนุกจาง  ผมกากน่ะ ได้แต่ลับหลังไล่ยิงเค้าแบบว่าประมาณตัวเองมาดีแล้ว เลยหวังรบร้อยครั้งชนะร้อยครั้งก็แค่นั้นเอง ซาหนุกจาง ผมมาเล่นเกมส์อะไรทำแล้วมีความสุขผมจะทำ ใครจะทุกข์ช่างมันผมสนุกก็พอเพราะผมเล่นเกมส์ของผมส่วนมันจะไม่ใช่เกมส์ของใครช่างหัวมัน   #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Momotarojung

• Newbie
  • *
คิดว่าถ้าไม่มีจีน่าจะดีกว่านี้นะ
ไม่เคยเลือกเลย เล่นมาหลายเซิฟ แต่หลักๆเซิฟสวรรค์ เดี๋ยวจะวิจารณ์ให้ฟังเป็นคนๆนะ
1. จีเฟิร์ส เกรียนบอร์ด แต่ในเกมส์เธอแสนดี ทำให้เหมือนหน้าไหว้หลังหลอก ไม่เคยร่วมกิจเธอเลย เพราะเธอรู้หน้าไม่รู้ใจ
2. จีนิช จริงใจ เปิดเผย แต่เหมาะเป็นผู้เล่นมากกว่าจี เนื่องจากก่อกวนคนในเซิฟมากกว่าช่วยเหลือ คุณสมบัตินี้จึงไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง
3. จีอ้อย เธอแสนดีทั้งในเกมส์และนอกเกมส์ แต่เธอนานๆจัดกิจที เงียบๆโลกส่วนตัวมากกว่า
4. นอกนั้นไม่ค่อยเห็นหน้า
สรุปแล้วแต่จีเอ็มจะคิด แต่อยากให้จีเอ็มคัดเลือกมาเองมากกว่า นี่พวกมากลากไป ลากลงคลองซะมากกว่า
แตุ่ถ้าผมเลือก อันดับ1 จีอ้อย ไม่รำคาญดี นานๆครั้ง  g#025 g#025
                         2 จีเฟิช เอาละวะไม่มีใคร ในเกมดีกะยังดี  g#015 g#015
                         3 จีนิช ตัดทิ้ง ให้ไปเกรียนเต็มที่เลย ไม่ต้องมาพะวงเป็นจี  g#008 g#008

CacAloz

• Full Member
จัดให้ครับจากหลายๆ เสียงไม่เห็นด้วยกับการมีจีเอ็มอาสา ยังไงขอข้อคิดเห็นของเพื่อนๆ หลายๆ ท่านช่วยคอมเม้น ข้อดี หรือ ข้อเสีย ของการมีจีเอ็มอาสาด้วยนะครับ ผมจะนำข้อมูลให้ทีมงานทุกคนตัดสินว่าจะยังมีการจัดจีเอ็มอาสาต่ออีกหรือไม่  g#022

-TiDA-

• Newbie
  • *
ดูสภาพอาสาจัญไร นี่มันก็แค่เด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมนี่เอง

ไม่มีสำนึก ยิ่งเห็นแบบนี้แล้ว ยิ่งชัด ว่าผ่านการ "คัด" จากทีมงานมาอย่างดี

หน้าที่อาสา มันเป็นอย่างนั้นนี่เองใช่ไหม? ทีมงาน อันนี้ ไม่ใช่บ่น ระบายนะ

แต่นี่คือ คำถาม ไหน ๆ เปเป้ ก็มาตอบในกระทู้นี้ ขอคำตอบด้วยละกัน

ว่าไอเด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมนั่น มันผ่าน การ "คัด"  อย่างดีมาใช่ไหม

ก๊อบเงา และกาย ไปไล่ฆ่าคนตอนเผลอ 555 เล่นทีเผลอยังกายเลย

กระจอกสิ้นดี อ้อ ทีมงานอย่าลืมแนะนำมันไปเล่นเซิร์ฟที่พร้อมฆ่ากันตลอด

โดยไม่ต้องเสียเงินซื้อ กอ๊บดิ

-TiDA-

• Newbie
  • *
จัดให้ครับจากหลายๆ เสียงไม่เห็นด้วยกับการมีจีเอ็มอาสา ยังไงขอข้อคิดเห็นของเพื่อนๆ หลายๆ ท่านช่วยคอมเม้น ข้อดี หรือ ข้อเสีย ของการมีจีเอ็มอาสาด้วยนะครับ ผมจะนำข้อมูลให้ทีมงานทุกคนตัดสินว่าจะยังมีการจัดจีเอ็มอาสาต่ออีกหรือไม่  g#022

คุณเปเป้ ของดี ๆ ใคร ๆ ก็อยากให้มี อยากให้รักษาไว้

แต่ถ้าของได้มาเป็นสิ่งปฏิกูล คุณจะให้ใครเขาอยากเก็บไว้ให้เหม็นเน่ากัน?

CacAloz

ดูสภาพอาสาจัญไร นี่มันก็แค่เด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมนี่เอง

ไม่มีสำนึก ยิ่งเห็นแบบนี้แล้ว ยิ่งชัด ว่าผ่านการ "คัด" จากทีมงานมาอย่างดี

หน้าที่อาสา มันเป็นอย่างนั้นนี่เองใช่ไหม? ทีมงาน อันนี้ ไม่ใช่บ่น ระบายนะ

แต่นี่คือ คำถาม ไหน ๆ เปเป้ ก็มาตอบในกระทู้นี้ ขอคำตอบด้วยละกัน

ว่าไอเด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมนั่น มันผ่าน การ "คัด"  อย่างดีมาใช่ไหม

ก๊อบเงา และกาย ไปไล่ฆ่าคนตอนเผลอ 555 เล่นทีเผลอยังกายเลย

กระจอกสิ้นดี อ้อ ทีมงานอย่าลืมแนะนำมันไปเล่นเซิร์ฟที่พร้อมฆ่ากันตลอด

โดยไม่ต้องเสียเงินซื้อ กอ๊บดิ

ผ่านการคัดตามขั้นตอนครับคุณ TiDA ก็น่าจะพอเข้าใจในขั้นตอนการคัดเพราะเห็นว่าเคยผ่านการเป็นจีเอ็มอาสามาเช่นกัน  จะว่าดีหรือไม่ดี อยู่ที่คุณ -TiDA- จะพิจารณา แต่ก็พอจะรู้ว่าทีมงานคัดมาห่วยไม่ถูกใจแน่ๆ ไม่งั้นจะมีกระทู้นี้ขึ้นมาเหรอ อิอิ  g#043 ขออภัยครับที่ทำอย่างที่หวังไม่ได้ สุกท้ายยังไงก็ตามที่ผมบอกเลยครับ ถ้าไม่ชอบกันจริงๆ ในหลายๆเสียงเราจะไม่จัดจีเอ็มอาสาครับ หรือเซิร์ฟเวอร์ยังต้องการจีเอ็มอาสาอยู่ก็สามารถทำได้ครับ แยกเป็นเซิร์ฟเวอร์ๆ ไป

ผมขอให้คุณ TiDA ใช้คำสุภาพสมด้วยนะครับ ยังไงก็คุยกันตามเหตุผลละ ถ้าหลายๆ ท่านเห็นว่าไม่ดีจริงๆผมก็ไม่เอาแน่นอนครับ ขอเสียงหน่อยยกพลมาคอมเม้นได้เลย  g#021
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 12:06:26 โดย จีเอ็มเปเป้ »

-TiDA-

• Newbie
  • *
คุณเปเป้ คำสุภาพใช้กับคนที่ควรเท่านั้น เราว่าและตำหนิทีมงานจริง แต่ไม่ได้ใช้คำไม่สุภาพกับทีมงาน

มองดูคนที่เราว่า มีสำนึกหรือเปล่า ถึงใช้คำโบราณ ก็ไม่ได้ทำให้สำนึก แล้วใช้คำดีกว่านี้จะสำนึกไหม?

เราต่อว่าทีมงาน ตามเหตุผลที่ปล่อยให้คนแบบนั้นเข้ามาใช้ชื่อเหลือง อวดศักดา

ปล. คำว่าเหี้ย ไม่ใช่คำไม่สุภาพนะ มโนกันไปเองทั้งสิ้น เหี้ย เป็นชื่อของสัตว์ชนิดหนึ่ง ความเลวของสัตว์ชนิดนี้ คือชอบโขมยไก่ชาวบ้านกิน
       จึงกลายมาเป็นคำเปรียบเปรยของคนที่ทำไม่ดี นี่คือชื่อสามัญของสัตว์ชนิดนั้น ส่วนคำราชาศัพท์ ใช้คำว่า โคฑา เรื่องการสะกดนี่ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า

คำว่า จัญไร ก็เป็นคำโบราณ คำด่าที่ชัดเจน ถ้าไม่มีทำตัวแย่ ๆ ใครเขาจะเอาไปเปรียบเปรย  ก็เห็นเด็กในเกมใช้กันบ่อยอยู่
      เพียงแต่ไม่พิมพ์ให้ถูกต้องเท่านั้น มักใช้แทนว่า จังไร บ้าง อันไร บ้าง แต่ที่สุดแล้ว จริง ๆ ก็คือจะสื่อว่า จัญไรนั่นแหละ พิมพ์มันซะตรง ๆ ดีกว่า

เพราะเรากล้าทำกล้ารับ เราด่าก็บอกว่าด่า ตำหนิก็บอกว่าตำหนิ ไม่ใช่คนตี 2 หน้า อันไหนจะว่าเราผิด หยาบคาย ก็ว่าไปเถอะ
       แต่ในความรู้สึกคนเล่นเกมคนหนึ่ง เจอเรื่องแบบนี้ ชั้นก็คน อารมณ์ ก็ขึ้นลงเป็น

oatcha

คุณ-TiDA-จากคำพุดคำจาคุณก็รู้จักแยกแยะได้ดีพอควรนะว่าอะไรคืออะไร จากคำภีร์พระไตรปิฎกก็ได้กล่าวเอาใว้ว่า เวรระงับด้วยการไม่จองเวร คุณก็คงพอจะได้ยินผ่านหูมาบ้าง คุณก็รู้นะว่าคุณเองก็ไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงอะไรกับใครต่อใครได้ ผมแนะนำนะลองหันมาศึกษาคำภีร์กามสูตรดู อาจจะติดใจก็ได้นะ  g#037 g#037

CacAloz

ตั้งได้ก้อน่าจะปลดได้นะคน อัณไรนะ
 เผื่อสังคมเกมส์มันจะดีข้ึน

ปลดได้ถ้าทำผิดกฎที่เราตั้งไว้ครับ อยู่ดีๆ จะไปลงโทษใครที่ไม่ได้ทำผิดกฏก็ไม่ได้ อันนี้ทุกท่านน่าจะเข้าใจดีๆ นะครับ

เรื่องที่ว่าทำให้สังคมเกมมีปัญหาในการฆ่ากันในเกม อันนี้เป็นแนวคิดส่วนบุคคลสะมากกว่าผมไม่ขอพูดถึงเรื่องนี้แล้วกันครับ

CacAloz

คุณเปเป้ คำสุภาพใช้กับคนที่ควรเท่านั้น เราว่าและตำหนิทีมงานจริง แต่ไม่ได้ใช้คำไม่สุภาพกับทีมงาน

มองดูคนที่เราว่า มีสำนึกหรือเปล่า ถึงใช้คำโบราณ ก็ไม่ได้ทำให้สำนึก แล้วใช้คำดีกว่านี้จะสำนึกไหม?

เราต่อว่าทีมงาน ตามเหตุผลที่ปล่อยให้คนแบบนั้นเข้ามาใช้ชื่อเหลือง อวดศักดา

ปล. คำว่าเหี้ย ไม่ใช่คำไม่สุภาพนะ มโนกันไปเองทั้งสิ้น เหี้ย เป็นชื่อของสัตว์ชนิดหนึ่ง ความเลวของสัตว์ชนิดนี้ คือชอบโขมยไก่ชาวบ้านกิน
       จึงกลายมาเป็นคำเปรียบเปรยของคนที่ทำไม่ดี นี่คือชื่อสามัญของสัตว์ชนิดนั้น ส่วนคำราชาศัพท์ ใช้คำว่า โคฑา เรื่องการสะกดนี่ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า

คำว่า จัญไร ก็เป็นคำโบราณ คำด่าที่ชัดเจน ถ้าไม่มีทำตัวแย่ ๆ ใครเขาจะเอาไปเปรียบเปรย  ก็เห็นเด็กในเกมใช้กันบ่อยอยู่
      เพียงแต่ไม่พิมพ์ให้ถูกต้องเท่านั้น มักใช้แทนว่า จังไร บ้าง อันไร บ้าง แต่ที่สุดแล้ว จริง ๆ ก็คือจะสื่อว่า จัญไรนั่นแหละ พิมพ์มันซะตรง ๆ ดีกว่า

เพราะเรากล้าทำกล้ารับ เราด่าก็บอกว่าด่า ตำหนิก็บอกว่าตำหนิ ไม่ใช่คนตี 2 หน้า อันไหนจะว่าเราผิด หยาบคาย ก็ว่าไปเถอะ
       แต่ในความรู้สึกคนเล่นเกมคนหนึ่ง เจอเรื่องแบบนี้ ชั้นก็คน อารมณ์ ก็ขึ้นลงเป็น

คุณ TiDA พูดถูกทุกประเด็นครับผมก็เห็นด้วยนะ แต่กฎบ้านก็ต้องเป็นกฎบ้านครับ ผมก็เป็นผู้ทำตามกฎที่มีขึ้นในการที่ต้องใช้ในการดูแลผู้เล่นส่วนมาก จุดนี้คุณก็น่าจะเข้าใจนะครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณละครับ ผมอยากใช้คำไม่สุภาพเพื่อกระตุ่นเช่นกัน แต่ใช้ไม่ได้ อิอิ

ว่าทีมงานได้เต็มที่ครับ ว่าผมได้เต็มที่เช่นกันเรื่องไหนที่ผมทำผิดผมยินดีรับฟังและแก้ไขตัวเอง ถ้าผมผิดเต็มประตูผมยินรับค่าติชมครับ ในส่วนของเหตุผลต่างๆนั้น หากผมมีผมก็จะแจ้งให้ทราบครับ   g#006
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 13:48:28 โดย จีเอ็มเปเป้ »

sarapy

• Newbie
  • *
ตั้งได้ก้อน่าจะปลดได้นะคน อัณไรนะ
 เผื่อสังคมเกมส์มันจะดีข้ึน

ปลดได้ถ้าทำผิดกฎที่เราตั้งไว้ครับ อยู่ดีๆ จะไปลงโทษใครที่ไม่ได้ทำผิดกฏก็ไม่ได้ อันนี้ทุกท่านน่าจะเข้าใจดีๆ นะครับ

เรื่องที่ว่าทำให้สังคมเกมมีปัญหาในการฆ่ากันในเกม อันนี้เป็นแนวคิดส่วนบุคคลสะมากกว่าผมไม่ขอพูดถึงเรื่องนี้แล้วกันครับ

อ๋อ หรอครับ ย้อนกลับไปดูซัพพอท 8559 หน่อยสิครับ

ผมโดนอาสารุ่นล่าสุดนี่แหละส่งเข้าคุกทั้งที่ไม่ได้ทำไรผิด

แจ้งซัพพอทพร้อมส่งหลักฐานเข้าไป ได้รับคำตอบว่า จะดำเนินการตรวจสอบเเล้วลงโทษใ้ห้

1-2 วันต่อมา ซัพพอทโดนทีมงานปิด ไม่มีคำตอบไรเพิ่มมาทั้งสิ้น สถานะถูกเปลี่ยนเป็นเสร็จสิ้น

นี่จะหมดวาระแล้ว ไม่เห็นมี ไอ้ อี ตัวไหนโดนลงโทษเลย

ถ้าจะตรวจสอบว่าใครเป็นคนส่งผมเข้าคุกทำได้อยู่แล้ว แต่ปล่อยผ่าน

พุทโถ่ ปลดได้ถ้าทำผิดกฎ ดีแต่ปากครับ ทำเป็นตั้งกฎประกาศขึงขังเอาเข้าจริง หมาเห่าใบตองแห้ง