GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แย่จริงๆเลยคนแบบนี้ ตั้งห้องใส่ร้ายคนอืน

jabb_2541

• Newbie
  • *
หาว่าผมต่อราคาแล้วด่าเค้า ผมเคยต่อราคาจริงเรื่องดาบสายลม แต่เป็นคนละวันคนละเหตุการณ์กับที่เค้า เข้าใจผิดว่าผมด่า  ที่จริงผมคุยกับเขาว่า "หัวหน้าคุยกันหน่อย" แต่เขาเข้าใจผิด เพราะผม พูดภาษาเกม
คำว่า หัว = หัวหน้า  หรือ หัวหน้าปาตี้ หัวหน้าสมาคม และคำว่า คุย คือพูดคุยสนทนา ถ้าคุยเป็นคำหยาบ คงต้องลงโทษกันเกือบทั้งเกม เพราะผมเห็นมีแต่คนบอกว่า รับ ......... คุย
ซึงวันนี้เขาก็ซิปมาด่าผมและตั้งชื่อร้านขายของใส่ร้ายผม ซึ่งผมไม่ได้ปิดซิปและไม่ได้ล็อกห้องสนทนา เพราะแสดงความบริสุทธิ์ใจ ที่จะพูดคุยกับหัวอย่างตรงไปตรงมา
แต่เขากลับซิปมาด่าพูดคำหยาบและบอกว่าเจอกลับตัวหลักได้ ทีมงานต้องลงโทษให้ถึงตัวหลักนะครับ

topzatope

• Newbie
  • *
ถามไรน่อยสิ  เวลาจะตั้งกระทู้โพสไรพวกนี้กดตรงไหนอะคับ ช่วยบอกทีไม่รุ้อะ

KilluaZoldyck

• Jr. Member
  • **
  • สัญญาว่าจะเลิกเป็นโจรแล้วไปบวชข้าจะไว้ชีวิตพวกเอ็ง
ถามไรน่อยสิ  เวลาจะตั้งกระทู้โพสไรพวกนี้กดตรงไหนอะคับ ช่วยบอกทีไม่รุ้อะ

https://forum.gameindy.com/index.php?topic=44082.0 ตามนี้ครับ

jabb_2541

• Newbie
  • *
ผมขอเสนอให้สั่งใบ้บุคคลนี้ เพราะมีการกระทำที่ไม่เกรงกลัวทีมงานอสุราเลย ซึ่งผมได้ส่งsmsไปบอกตอนเขาออกเกม ว่าได้ส่งเรื่องให้ทีมงานแล้ว
แต่เมื่อเขาเข้าเกมมากลับมาตั้งห้องคำพูดแบบเดิมอีกซึ่งรูปที่ผมแนบมาคือเวลา19:11น และตอนนี้เขายังไม่หยุดทำการกระทำดังกล่าว เป็นเวลา3วันแล้ว
ผมจึงรวบรวมข้อความที่ผิดกฏ4ข้อความที่สามารถทำให้ทีมงานสั่งใบ้ได้ทันที ตามกฏที่อสุราระบุไว้
ผมเชื่อว่าหากยังมีแค่ตักเตือนเท่านั้น บุคคลนี้ยังต้องทำการกระทำแบบนี้อีกอย่างแน่นอน