GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอฟเฟคใหม่โดนใจคนชอบตีบวก

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เอฟเฟคใหม่โดนใจคนชอบตีบวก

เพื่อนๆหลายท่านคิดเหมือนผมไหมครับ ตีบวกไอเทมไปแล้วแต่ไม่ค่อยได้โชว์ให้ใครๆเห็นเลยว่าเราตีบวกได้สูงขนาดไหน ทางทีมงานอสุราเข้าใจความต้องการของเพื่อนๆดีครับ วันนี้ผมมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้นำข้อมูลดีๆแบบนี้มาเสนอให้เพื่อนๆได้รับทราบกัน ไปติดตามอ่านพร้อมๆกันเลยครับ

เริ่มที่ระบบเอฟเฟคตัวนี้คือ..?

สำหรับเอฟเฟครูปต่างๆที่เพื่อนเห็นอยู่ด้านหลังตัวละครนั้น เป็นระบบเอฟเฟคตัวใหม่ที่ทางทีมงานอสุราออนไลน์ได้พัฒนาขึ้นมาเพื่อแสดงให้เห็นว่า ระดับไอเทมตีบวกภายในตัวละครของผู้เล่นนั้นมีค่าเฉลี่ยอยู่ในระดับชั้นใดนะครับ

ช่องส่วมใส่ไอเทมใดบ้างละที่นำมาคิดเป็นเกณฑ์เฉลี่ยระดับชั้น..?

สำหรับช่องสวมใส่ไอเทมที่นำมาคิดค่าเฉลี่ยในการหาระดับชั้นนั้นจะมีทั้งหมด 6 ช่องนะครับ..คือ
1.ช่องสวมใส่หมวก(หลัก)
2.ช่องสวมใส่แว่น,หน้ากาก(หลัก)
3. ช่องอาวุธมือหลัก
4. ช่องเกราะ 
5. ช่องผ้าคลุม
6. ช่องรองเท้า

แล้วมีระดับชั้นใดบ้าง แล้วมีเกณฑ์การคิดระดับชั้นอย่างไร..?
ณ ปัจจุบันเมื่อเพื่อนๆทำการตีบวกไอเทมจะสังเกตว่าจะมี ตัวเลขกำกับสำหรับยศเหล่านั้นใช่ไหมครับและตัวเลขเหล่านี้และครับ คือ แต้มที่จะนำมาคิดคำนวณหาค่าเฉลี่ยของระดับชั้นเอฟเฟคครับ เราไปดูจำนวนแต้มกันต่อเลยดีกว่าครับว่า ระดับใดใช้แต้มคำนวณเท่าใด

=ระดับแต้ม=
30-47 แต้มได้บัฟ กุลี
48-65 แต้มได้บัฟ คหบดี
66-77 แต้มได้บัฟ อุปราช
78-89 แต้มได้บัฟ จักรพรรดิ
90-95 แต้มได้บัฟ ตำนาน
96 แต้มได้บัฟ เทพ

ตัวอย่างรูปที่ 1 เอฟเฟคบัฟกุลี

จากรูปที่ 1 เพื่อนๆจะเห็นว่าจำนวนแต้มในช่องสวมใส่ทั้ง6ช่องนั้นแต้มรวมกันได้ 31แต้ม ซึ่งจะอยู่ในช่วงแต้มของเอฟเฟคกุลีครับ ระบบก็จะแสดงเอฟเฟคบัฟกุลี ที่ด้านหลังของตัวละคร

ตัวอย่างรูปที่ 2 เอฟเฟคบัฟ อุปราช

จากรูปที่ 2 เพื่อนๆจะเห็นว่าจำนวนแต้มในช่องสวมใส่ทั้ง6ช่องนั้นแต้มรวมกันได้ 76แต้ม ซึ่งจะอยู่ในช่วงแต้มของเอฟเฟคอุปราชครับ ระบบก็จะแสดงเอฟเฟคบัฟอุปราช ที่ด้านหลังของตัวละครครับ

เอฟเฟคไหนรูปอะไรกันนะ..?
ผมว่าเพื่อนๆหลายๆท่านดูรูป ก็พอคาดเดาได้นะครับว่ารูปเอฟเฟคใดเป็นบัฟอะไร แต่เพื่อนๆท่านใดยังไม่ทราบเราไปดูกันเลยครับ

แบกกระสอบแบบนี้..ทายซิครับว่ายศอะไร เฉลยนะครับ เอฟเฟคบัฟ”กุลี”ครับ

ชอบความร่ำรวยเงินทองแบบนี้ใช่เลยครับ เอฟเฟคบัฟ”คหบดี”ครับ

เครื่องแบบแบบนี้ ท่าทางแบบนี้เดาออกไหมครับยศอะไร เอฟเฟคบัฟ”อุปราช”นั้นเองครับ

ยิ่งใหญ่กว่าใครในอาณาจักรแบบนี้ ชัดเลยนะครับ เอฟเฟคบัฟ”จักรพรรดิ์”ครับ

บุรุษที่เป็นยิ่งกว่าตำนานแบบนี้ใช่แล้วครับเค้าเป็นตัวแทนของ เอฟเฟคบัฟ”ตำนาน”ครับ

สวยสุดอลังการแบบนี้..ไม่บอกก็รู้ใช่ไหมครับ เอฟเฟคบัฟ”เทพ”ครับ

ง่ายๆเลยใช่ไหมครับเพื่อนๆ คราวนี้จะได้รู้กันซักทีนะครับว่าคนไหนเป็น”เทพแห่งการตีบวก”ภายในเซิร์พเวอร์รอบหน้าจะมีข้อมูลเด็ดๆอะไรมานำเสนอเพื่อนๆอีกรอติดตามกันต่อไปนะครับ

Source: เอฟเฟคใหม่โดนใจคนชอบตีบวก

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
มันจะโชว์ที่ตัวละครเราตลอดเวลเลยหรอครับ

ปิศาจ

• Full Member
ผมละกลัวมันจะเพิ่มความกระตุกของเกมส์หนะสิ  ทุกวันนี้ต้องปิดเอฟเฟคเอาเวลามีกิจกรรมหรือคนเยอะ  ถ้ามีไอ้เจ้าตัวนี้ด้วยหละก็  กระตุกไม่ต้องเล่นกันพอดี 
เข้าไปในนรก เห็นเดินกันให้เต็มไปหมด ผมว่าน่าจะกินทรัพยากรการ์ดจอพอสมควรนะ ถ้าคนเยอะๆ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ถ้าเป็นรูปแบบนี้ก็คงโชว์ตลอดเวลามั้ง แต่ไม่เวิร์ค ไม่เห็นด้วยเลยอ่ะ ยิ่งกากอยู่ เขาก็รู้ไส้รู้พุงเราหมดดิ   g#013

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมมีข้อคัดค้าน กระเป๋าตีบวกได้ไง  woon_angry
แต่ถ้าให้ตีได้จริงๆ ก็ดีนะ  woon_555

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
 อืมๆ ก็สวยดีครับ แต่ถ้ามีให้ปิดได้ก็คงดี

แล้วแสงจากเซตพื้นฐาน อะครับมันจางมากกกกกกกกก สีทองจากจนแทบมองไม่เห็นขอแก้ไขให้แจ่มๆ หน่อยนะครับ^^

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
หูย เขาก็รู้จิว่าเรากาก  g#041
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

AOF1911

• Newbie
  • *
ผมว่าระดับแต้มของยศ มันห่างไปอ่ะคัฟ

=ระดับแต้ม=
30-47 แต้มได้บัฟ กุลี
48-65 แต้มได้บัฟ คหบดี
66-77 แต้มได้บัฟ อุปราช
78-89 แต้มได้บัฟ จักรพรรดิ
90-95 แต้มได้บัฟ ตำนาน
96 แต้มได้บัฟ เทพ

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ประโยชน์ คือ เพิ่มความลายตา เพิ่มอาการแลค กันเข้าไปอีก คิดเวลาอยู่รวมกันช่วงเวลาวอ เอฟเฟก มากมาย เดี๋ยวก็ล่ม เดี๋ยวก็โรล เน่า... ชดเชย

แนวทางการแก้ไข    1. ไม่ต้องเอาขึ้นเซิฟหลัก
                       2. เพิ่มฟังค์ชั่น ปิด-เปิดเอฟเฟก(ทุกอย่าง) ลงไปด้วยครับ

ขอบคุณครับ   g#039

Sikarinth

• **
ขอแบบเปิด-ปิดได้นะครับ  ใช่เลยเดี๊ยวเขารู้ว่าตรูกาก #038

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  สวยดีครับ ชอบ  ให้มองดูความสวยงาม คิดสร้างสรรค์ สวยงามครับ

แต่เกมส์ตอนนี้เหมือนว่าจะยังไม่ค่อยต้องการความงดงามมากในตอนนี้น๊ะครับ  ต้องการความสะดวกสบายและการแก้ไขปัญหาต่างๆในการเล่นเป็นสิ่งสำคัญครับท่าน  ทำให้สวยขนาดไหนแต่ระบบที่ผิดพลาดยังคงไม่ได้รับการแก้ไข คนเล่นก็ไม่สนุกครับ คนทำเกมส์ก็ปวดหัวครับ

ไม่อยากพูดมากไปกว่านี้ครับ กลัวเสียน้ำใจคนทำครับ แต่สวยงามครับ มีขึ้นมาก็ดีครับ เก๋ไก๋ไปอีกแบบ แต่ถ้ามันมาหลังการแก้ไขปัญหาต่างๆที่ผู้เล่นเผชิญอยู่ตอนนี้ได้จะดีมากครับ  ต่อให้เกมส์ตอนนี้ต้องตัดเอฟเฟคต่างๆออกไปเพื่อแลกกับบัคต่างๆถูกแก้ไข  หลุด โรล น้อยลง ส่วนตัวผมยอมแลกน๊ะ เพราะเวลาเล่นเกมส์ถ้าเล่นแล้วไม่ติดขัด มันสนุกสนานกว่าการนั่งดูภาพสวยๆแต่เจอปัญหาจุกจิก

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
แลคแน่งานนี้ ทุกวันนี้อยากเห็นภาพสวยก็ไมไ่ด้ เพราะว่าถ้าอยากเห็นภาพสวยคงได้แค่นั่งในเมือง แลคเหลือเกิน

ปล. คอมมันกาก

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."