GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

THE-COOL

• Full Member
เรื่องนี้ เพื่อน ๆ เคยนับไหมว่าเหล่าผู้เล่น เสนอกันไปกี่รอบแล้ว คำตอบก็ยังเหมือนเดิม สิ่งที่ผู้เล่นได้ก็ยังเหมือนเดิม

อาจปรับให้แต่รอไปก่อน ลองเสนอไอเทมโซลที่น่าสนใจ ที่น่าจะทำการตลาดได้ดีสิ แว๊บเดียวเท่านั้น!!

ครับผมเองก็เคยอ่านเจอกระทู้ที่เพื่อนๆเคยเสนอไป แต่ก็ล้วนแต่ได้คำตอบแบบเดิมๆ ว่ากำลังประชุม ให้รอไปก่อน
แล้วกระทู้ที่ผ่านมาก็ขาดการติดตาม ทำให้น้ำหนักและแนวโน้มที่จะแก้ไขมันเบาลง สุดท้ายก็เงียบไป
ถ้าเราอยากให้มันสำเร็จแบบเป็นรูปธรรมแบบไม่ต้องรอ พวกเราต้องช่วยกันมาโหมโรงครับ
ทำให้มันมีน้ำหนักมันมากขึ้น เพราะว่าจุดนี้มันเป็นปัญหาจริงๆ ทุกวันนี้คนมากมายที่ไม่สามารถทำอย่างอื่นได้เลยนอกจากรอคอยวัดดวง
กับเควสราชินี..จะไปเล่นหรือจะไปทำอะไรอย่างอื่นก็ไม่ได้เลย....นอกจากรออย่างเดียว
เราจึงต้องมาแสดงตัวกับคนทำเกมกันหน่อยว่า ตรงนี้แหละ..ที่ทำให้เกมของเขานั้นมันหมดความสนุกและมันถึงเวลาที่เขาต้องแก้ไขแล้วครับ

lnwnongkeku

• Newbie
  • *
มันไม่สมดุลตั้งแต่บอสแล้วทำไมต้องรานี(ธาตุแสง)คุณจะให้พระที่ตัวบางๆสกิลโจมก็ไม่ค่อยมีแถม

ยังโดนปรับซะเละกว่าซากควายเน่าซะอีกเอาค้อนไปทุบสู้บอสหรือไง พาราถึกไปก็เท่านั้นกระสอบทรายดีๆนี้แหละ

ทำไมไม่ปรับให้ไปสู้กับบอสประจำธาตุประจำอาชีพล่ะครับ  หรือ ไม่ก็ได้เปรียบเสียเปรียบก็ว่าไป

1.พระ/พารา (ธาตุแสง) 1.1ตีม่อนธาตุมืดโหดๆ n ตัว 1.2ตีม่อนธาตุที่แสงเสียเปรียบ n ตัว ก็ว่าไป

สายกายภาพก็ให้ไปสู้ม่อนถึกๆอะไรก็ว่าไป

อย่างงี้แหละGMเอาแต่สูบเงินเด็ก  ถึงแม้จะบอกว่าไม่ได้บังคับให้เติมก็เถอะ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ผมตอบให้ละกันครับ
เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 18:13:58 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

ปิศาจ

เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008

เหตุผมจริงๆแล้วเป็นอย่างนี้จริงๆหรือ   

งั้นต้องมาทบทวนความคิดใหม่ก่อน  อันดับแรกเหตุที่ช่วงนี้คนจุติเยอะ เพราะอะไร  ผมว่าเป็นเพราะกิจกรรมที่ GM จัดขึ้น แจกยากเทศและ *300 ซึ่งทุกๆคนเขาก็ ชมเชยและดีใจกันทั้งนั่น  เพราะจะได้เวล จะได้จุติกันแต่แล้วพอ 99 แล้วต้องหยุดเพราะจุติไม่ได้   
-  ขอถามว่าเป้าหมายของ GM คือ การแจกของให้เวลงายๆ ให้เวล 99  แล้วไปหยุดที่ 99 เพราะจุดติไม่ได้  นี้คือเป้าหมายที่แท้จริงหรือ  แบบนี้จะแจกของเวลไปทำไม  ท่านเคยนึกถึงความรู้สึกผู้เล่นไหม  คนที่เขาเวลให้ได้ 99 เขาก็ดีใจที่จะได้จุ แต่มาจุติไม่ได้  เพราะ GM หวงของพื้นฐาน เขาจะรู้สึกอย่างไร  คนเลิกเล่นเพราะ จุติไม่ได้กี่คนแล้วเคยเช็คไหม  (ท่านคงไม่รู้สินะเพราะท่านจะเล่นก็สร้างตัวพิเศษได้เลย)

ถ้านั่นคือเหตุผลจริงๆไม่ใช่พูดไปผ่านๆ  แล้วการที่ท่านแจกของช่วยเวล แล้วมาปิดกั้นให้ไปตันเควสราชินี  มันสมควรแล้วหรือ ลองเอาไปคิดๆกันดูนะครับ  งั้นแจกของช่วยให้เวลง่ายขึ้นก็เหมือนหวังดีประสงค์ร้ายหนะสิ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Im_Pig

• Newbie
  • *

ชายอิสระ

• **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
บางคนจุเป็นเดือนอีรานีนี่ยังไม่ได้เลย ช่วงนี้ปิดเทอมด้วย เมื่อก่อนจุช่วงตี3คนไม่ค่อยมี ตอนนี้เวลาไหนก็มีเ้ยอะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

(=w=)b

• Newbie
  • *
จีครับ g#046 แล้วถ้าจีปรับให้เควสจุทำได้ง่ายจริง
ส่วนไอเทมพื้นฐานต้องทำเควสเพื่อให้ได้มาหลังจุติ 1 รอบไม่ดีกว่าหรอครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

มันยากจนสามัญชนยอมก้มหัวให้พวกใหญ่ๆเลยนะครับ g#041
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

ถ้าแบบนั้นไม่ทำให้เลือกได้ไปเลยละครับว่าจะทำ เควสแบบได้ไอเทมกับไม่ได้  g#001 g#001

MarCus_KP

อันที่จริงผมเห็นด้วยกับการเปลี่ยนเควสส่วนที่5นะครับ ที่ให้ตีบอสอื่นแทนรานีได้

เพราะบอสตัวอื่นๆจะได้มีบทบาทบ้าง อย่างบอสเห็ด เกเลี่ยน งี้ ไม่ค่อยมีใครจะไปล่ามากนักหรอกครับ

ให้คนมันกระจายๆจุติกันก็ดีครับ ลดปัญหาระหว่างกิลกันด้วย

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อันที่จริงผมเห็นด้วยกับการเปลี่ยนเควสส่วนที่5นะครับ ที่ให้ตีบอสอื่นแทนรานีได้

เพราะบอสตัวอื่นๆจะได้มีบทบาทบ้าง อย่างบอสเห็ด เกเลี่ยน งี้ ไม่ค่อยมีใครจะไปล่ามากนักหรอกครับ

ให้คนมันกระจายๆจุติกันก็ดีครับ ลดปัญหาระหว่างกิลกันด้วย
อินเฟอร์นอส เกือบจะลืมว่ามีตัวนี้อยู่ในเกม g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ชายอิสระ

• **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
ถ้าแบบนั้นไม่ทำให้เลือกได้ไปเลยละครับว่าจะทำ เควสแบบได้ไอเทมกับไม่ได้  g#001 g#001
เห็นด้วยอย่างแรงผมคิดว่าต้องมีคนเลือกไม่เอาไอเท็มเยอะเลย g#037

Captain CHaRismaZ

• Newbie
  • *
เปลี่ยนเควสเป็นตามล่าของชิ้นนี้ไดจากบอสทุกตัวมา1ชิ้น น่าจะง่ายกว่านี้นะทำให้บอสทุกตัวดูมีราคาขึ้นมาเยอะหน่อย  g#006
เดียวนี้รานีป่าไม้เป็นบอสที่มีค่าตัวไปละ แถมยังสูงพอสมควร ยักัว่าถ้าไม่มีตังก็ต้องไปรอแจม  g#009

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
ใช่ๆเราเล่นเทรสายมีด ตันตรงรานี ผู้รู้บอกวิธีทีเราซื้อรานีได้ เเต่ไม่รุจะตียังไง
 woon_cry woon_cry
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว