GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา -Never_Lose- SV.สวรรค์ ใช้อำนาจเกินหน้าที่มากไปหรือป่าวคะ ?

อุ๊ยยยย..

• Newbie
  • *
ขอค้านนิดนึงนะ มันจะมีช่วงนึงมี *300 อุ้มยังเห็นจิมไปเวลโขนเลย - - ' อยู่ตี้โขนเดียวกับอุ้มตั้งบ่อยไปไม่สังเกตหรอ
แต่กล้าพูดมาก ขนาดมี *300 ผมยังไม่เวลเนี้ย ขอค้าน ขอค้าน ขอค้าน
ทำดีอาจจะไม่มีใครเห็นนะ แต่ทำชั่วยังไงคนเขาก็เห็นทั้งนั้น พูดจริงอาจจะไม่มีใครเชื่อ แต่ถ้าพูดโกหกแล้วแถไม่เนียนใครจะเชื่อคุณ
.. อาสาจิม

อืมมม แค่นี้ก็แถจับได้แล้ว .. ตัวเค้าเองในรูปยังมีบัฟติดจากตี้ มาบอกว่าไม่ได้เวล ขนาดมี *300 ยังไม่เวล
จำได้เลย มาเดินวน ๆแถวโขนถามตี้ว่างป่าว หุหุ แล้วเนี่ยมาแหลว่าไม่ได้ไปเวลแค่เดินผ่านมาเห็นมีปัญหากัน
ถุ้ยยย ทั้งๆที่บอกมาเองนะว่า เพิ่งรู้จักคนในตี้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง มันไม่ใช่เพราะอยู่ตี้ดูดตี้นั้นหรอกหรอ
ส่วนตอนย้ายแมพ คุณก็บอกเองว่าส่งคุกวอลอคเพื่อจะได้ย้ายไปแมพอื่น ชั้นวาปตามคนในกิลที่อยู่ตี้เดียวกะคุณ
ก็ยังเวลโขนกันอยู่เลย ถึงได้คุยกันไม่ใช่หรอ จะแถจะอะไร เนียนๆ หน่อยพ่อคุณ หลักฐานมันชัดอะ
แหม มาบอกเดินผ่าน โอยคุณคะ ฆ่าตัวเองชัด ๆแบบนี้ จะเชื่อคำพูดอะไรได้อีก
ตี้ว่างป่ะครับ !!!
ถึงผมไม่เซียน...แต่ก้อเกรียนนะ!!

'iam.

• 25.05.55
  • Full Member
ขอค้านนิดนึงนะ มันจะมีช่วงนึงมี *300 อุ้มยังเห็นจิมไปเวลโขนเลย - - ' อยู่ตี้โขนเดียวกับอุ้มตั้งบ่อยไปไม่สังเกตหรอ
แต่กล้าพูดมาก ขนาดมี *300 ผมยังไม่เวลเนี้ย ขอค้าน ขอค้าน ขอค้าน
ทำดีอาจจะไม่มีใครเห็นนะ แต่ทำชั่วยังไงคนเขาก็เห็นทั้งนั้น พูดจริงอาจจะไม่มีใครเชื่อ แต่ถ้าพูดโกหกแล้วแถไม่เนียนใครจะเชื่อคุณ
.. อาสาจิม

อืมมม แค่นี้ก็แถจับได้แล้ว .. ตัวเค้าเองในรูปยังมีบัฟติดจากตี้ มาบอกว่าไม่ได้เวล ขนาดมี *300 ยังไม่เวล
จำได้เลย มาเดินวน ๆแถวโขนถามตี้ว่างป่าว หุหุ แล้วเนี่ยมาแหลว่าไม่ได้ไปเวลแค่เดินผ่านมาเห็นมีปัญหากัน
ถุ้ยยย ทั้งๆที่บอกมาเองนะว่า เพิ่งรู้จักคนในตี้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง มันไม่ใช่เพราะอยู่ตี้ดูดตี้นั้นหรอกหรอ
ส่วนตอนย้ายแมพ คุณก็บอกเองว่าส่งคุกวอลอคเพื่อจะได้ย้ายไปแมพอื่น ชั้นวาปตามคนในกิลที่อยู่ตี้เดียวกะคุณ
ก็ยังเวลโขนกันอยู่เลย ถึงได้คุยกันไม่ใช่หรอ จะแถจะอะไร เนียนๆ หน่อยพ่อคุณ หลักฐานมันชัดอะ
แหม มาบอกเดินผ่าน โอยคุณคะ ฆ่าตัวเองชัด ๆแบบนี้ จะเชื่อคำพูดอะไรได้อีก
ตี้ว่างป่ะครับ !!!

ถ้าไม่ว่างจะส่งคุกหนูมั้ย  g#002 g#002 g#002

Vyse..z

อย่างว่าล่ะ PK น่ะ ตีกันไม่จำเป็นต้องลงแบท อย่างเดียวนะ เพราะไม่เร้าใจเท่ากับตีกันข้างนอกเมือง ค่าคนกรรมขึ้น พอตาย(มีกรรมติด) หลุด เปอลดยังไม่พอ เวลลดอีก...โอ้ยยมันส์ พอเวลลดก็ไปเวลโขน เจอคู่อริ ... ยุติพักรบรวมตี้กันเวลก็มี ตามมาค่ากันต่อก็มี...เป็นเรื่องปกติ....ถ้าจะฝึกจิตใจ ก็นี่ล่ะ S.PK เดินไปไหนมาไหนที ระแวงตลอด... woon_555

ผมว่าอวตารเร้าใจกว่านะ woon_555
pk หรอหมูๆ
อวตารคาเดทยังระเวงกันเองเลยอุอุ

จริงที่สุด ขนาดคลาส 2 เห็นคาเดทลากลิงมันยังระแวงเลย g#037
ข้อระวังของอวตาร ระวังหมาหมู่(คนเล่นอวตารจะรู้ว่ากิลอะไร)
และเด็กเกรียนมาตีผอบชาวบ้านปั้มกรรม
เซิฟอวตาร แค่ใช้คติคือ 'เมื่อกูไม่ได้เวล มึงก็ไม่ได้เวล'
ตามทุกแห่งหน ล้างดันที่มีตี้เวลคือ เรื่องปกติ
ว่างๆก็มาเล่นกันมั่งนะครับ เหงา
  g#027
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Courses

• Newbie
  • *
ซึ่งมันไม่มีตามกฎจริงๆก็เถอะ เเต่ถ้าคุณมั่วเเต่อยู่เเต่ในกรอบ  เชื่อตามกฎทุกอย่าง อันไหนไหนเป็นสิ่งที่ผิดมีอยู่ในกฎก็ไม่ทำ อันนี้ดี เเต่สิ่งที่คุณทำนี้มันผิดถึงเเม้มันจะไม่มีในกฎก็เถอะ เเต่ถ้าสงคมทุกคนทำตามเเบบคุณ จะเป็นยังไง 
ขอเเก้ข่าว วันนี้มี*160ก็จริง ผมจะเก็บเวลก็จริง เเต่สิ่งที่คุณบอกว่า ผม จะ วอล็อคเข้าคุกเพื่อจะเวล  เหอะๆคิดได้ไงครับ   ขนาดมี*300 ผมยังไม่เวลเลย
 *พวกคุณก็รู้นิว่าอสุราตอนนี้มันเป็นยังไงมันเเตกต่างจากเมื่อก่อนไหม  คนใหม่ๆ  นานๆทีที่จะเข้ามาเล่นเเบบจริงๆจังๆ  ก็เหลือคนเก่าๆ คนเก่าๆบางคนก็เลิกเล่น เพราะอะไร นี้เเหละคือปัญหา 
  ผมเข้าใจว่าตอนนี้สังคมของเราเเบ่งกันเป็นๆกลุ่มๆ ไม่ใช่เเค่ในเกมส์อย่างเดียว ตราบใดที่พวกคุณคิดเห็นเเก่ตัว  เมื่อนั้นก็จะถึงความลำบากของคุณ *
 ผมบ่นของผม ไม่ต้องมาสนใจผมก็ได้

เมื่อวันที่มี *300 ยังเห็นคุณวิ่งโขนแล้ว พูดว่า "ตี้ว่างไหมครับ ตี้ด้วยครับ" อยู่เลย

Maid

• Jr. Member
  • **
"ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น  เค้านั่นแหละ คือคนร้าย... !!"

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
"ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น  เค้านั่นแหละ คือคนร้าย... !!"

DDS มาเองเลยวุ้ย บ๊ะๆๆ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

'iam.

• 25.05.55

whitetea.

• Sr. Member
// ตามกลิ่นดราม่า ฟุดฟิด ฟุดฟิด ~ -.,-

อาสารุ่นนี้ดูท่าทางดุเดือดกว่ารุ่นที่แล้วอีกน่ะ . . .
 woon_555

FUNG1

แบนถาวรเลยครับ ทำแบบนี้ผู้เล่นเดือนร้อน ทีมงานต้องแบนถาวรนะครับ เพราะมีคนเดือนร้อนจริงๆ  ทีกระทู้อวตารจีอาสาใช้คำสั่งเดลของให้คาเดทยังแบนถาวร ทั้งๆที่ไม่มีเจ้าทุกข์ แต่นี่มีเจ้าทุกข์ มีรูปหลักฐาน แบนถาวรนะครับ ถาวร

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• Jr. Member
  • **
  • เมียเจมส์จิ
// ตามกลิ่นดราม่า ฟุดฟิด ฟุดฟิด ~ -.,-

อาสารุ่นนี้ดูท่าทางดุเดือดกว่ารุ่นที่แล้วอีกน่ะ . . .
 woon_555

ชอบลายเซ็นอ่ะค่ะ
พี่โซ่  g#029

CacAloz

ผมจะสรุปเรื่องนี้ให้เลยนะครับ
-ให้ผู้เล่นที่ถูกจีเอ็มอาสาลงโทษ แจ้งเรื่องเข้ามาได้เลยครับ ว่าต้องการดูหลักฐานในการทำความผิดของผู้เล่นว่าเกิดจากเหตุใด
-และถ้าจีเอ็มอาสาที่ได้ทำการลงโทษ ไม่มีหลักฐานเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆ ทางทีมงานก็จะถือว่าจีเอ็มอาสาได้ทำงานบกพร่องต่อหน้าที่และจะถูกตัดคะแนนในส่วนของการทดสอบจีเอ็มอาสาอย่างแน่นอนครับ

ในส่วนประเด็นแย้งที่ทำกินนั้น ^^ เอ้ยการแย้งที่เก็บเลเวล  g#008
ผมจะไม่เข้าไปยุ่งเรื่องในส่วนนี้นะครับ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎในเกม นี้ก็เป็นเหตุการหนึ่งที่ทำให้เพื่อนๆ ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างนะครับ ว่าใครเป็นยังไง ก็เป็นอีกเรื่องที่ผู้เล่นสามารถนำไปใช้ในการตัดสินใจที่จะเลือกโหวตให้กับจีเอ็มอาสาท่านไหน

ทีที้

ผมจะสรุปเรื่องนี้ให้เลยนะครับ
-ให้ผู้เล่นที่ถูกจีเอ็มอาสาลงโทษ แจ้งเรื่องเข้ามาได้เลยครับ ว่าต้องการดูหลักฐานในการทำความผิดของผู้เล่นว่าเกิดจากเหตุใด
-และถ้าจีเอ็มอาสาที่ได้ทำการลงโทษ ไม่มีหลักฐานเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆ ทางทีมงานก็จะถือว่าจีเอ็มอาสาได้ทำงานบกพร่องต่อหน้าที่และจะถูกตัดคะแนนในส่วนของการทดสอบจีเอ็มอาสาอย่างแน่นอนครับ

ในส่วนประเด็นแย้งที่ทำกินนั้น ^^ เอ้ยการแย้งที่เก็บเลเวล  g#008
ผมจะไม่เข้าไปยุ่งเรื่องในส่วนนี้นะครับ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎในเกม นี้ก็เป็นเหตุการหนึ่งที่ทำให้เพื่อนๆ ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างนะครับ ว่าใครเป็นยังไง ก็เป็นอีกเรื่องที่ผู้เล่นสามารถนำไปใช้ในการตัดสินใจที่จะเลือกโหวตให้กับจีเอ็มอาสาท่านไหน