GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มช่วยปรับธนูตู้99 ทีเถอะทนไม่ไหวแล้ว

ซ่งติง

• Newbie
  • *
ถามหน่อย จำเป็นด้วยไหมที่ต้องเอาแค่ อาชีพแพ้ทางเขาไปสู้กับเขา
ถามแค่นี้ ถ้าคิดไม่ได้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไง แล้ว วะ

สมดุลคืออะไร พวกมึงยังตอบกันไม่ได้ เลย
เหม แนว MMORPG มันจำเป็นต้องมีอาชีพเดียวไหม วะเอาซาปออก เดี๋๋ยวมัยก็บ่นว่าเบอโกงเกินไป

ลองนึกภาพเอาซาปออกดูสิ

ถ้าได้เจ้าของกระทู้เล่นเบลด

เอาเบอ ซาป ออก เดี๋ยวมันก็บ่นว่าแอสโกงเกินไป
ตัดแอส เบอ ซาป ออก มันก็ต้องมาบ่นว่า เทรโกงเกินไป

มันจะบ่นเรื่อยๆ จบตัวที่มันเล่น นั้น ชนะทุกตัว มันถึงจะเลิกบ่น

ไม่ได้ต้องการสมดุลครับ ต้องการให้ปรับธนูตู้ ถ้าไม่เข้าใจรบกวนกลับไปอ่านข้างบนใหม่นะครับ ไม่จำเป็นเลยสักนิดที่ต้องถามหาสมดุลของเกมส์ อันไหนโหดเกินไปก็สมควรปรับ อ่านแล้วใช้สมองสักนิดนะครับ ขอบคุณครับ

Herela

• Newbie
  • *
โดนบงโดนแบนอะไรเหรอ รูปที่มึงบอกว่ารูปมึงรู้สึกจะเป็นรูปตัวเหี้ยจากกูเกิ้ลที่ดันหน้าไปเหมือนมึงหรือเปล่าไอ้ZoDiC  คนอะไรหัวเบี้ยวจังตอนเด็กโดนตบกะโหลกบ่อย โตมาความคิดถึงได้บรรเจิด ไอ้พ่อเย็ดกับเหี้ยแล้วถุงแตกเลยเกิดมาเป็นมึงไง  จีคงคิดเหมือนกุแบบนี้แหละ ฮ่าๆๆๆๆ

หารูปใน Google มึงมโนป่าวรุปกู ในเฟส กูตั้งค่าให้เห็นได้เฉพาะเพื่อน
ได้ตัวที่เอามา ลงก้แค่ ไปเลียขาได้คนที่มันดึงกูเข้ากลุ่มแล้วก๊อปรุปกูไปแค่นั้น
มึงอย่ามามโน สมองมึงทำด้วยขี้เล็บหมาขี้เรื้อนหรือไง วะ ถึงทำได้ แค่ก๊อปเขามา
ไอ้ควายทำเป็ดอวดฉลาด เฟสมึงเขาส่องกันได้ทั่วบ้านทั่วเมืองอย่ามาอวดฉลาด เซิสคำว่าตัวเหี้ยในกุเกิลยังเจอเลย หน้ายังกะเหี้ยตั้งแต่พ่อยันลูก อย่าสอนลูกให้เหมือนมึงนะ เดี๋ยวชีวิตมันจะสั้น หัวเบี้ยวแล้วเพี้ยนปะไอ้เหี้ย โดนตบกะโหลกบ่อยสิมึง แค่เรื่องเกมส์ดิ้นยังกะหมาโดนตอนหำ

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
ขอแสดงความคิดเห็นนะค่ะ. เราเล่นชาปไม่เป็นหรอกแต่เราว่าอาชีพที่โกงกว่าชาปมันคือเทรค่ะ สำหรับเราชาปมันก็งั้นๆต่อให้นูตู้ก็เถอะ เพราะเราเห็นชาปนูตู้ยังยิงเทรวืดเลย แม่น2000กว่าเทรหลบไร้เยอะยิงแรง เราเบื่อมากอะไรก็ชาปมัต้องรวยถึงโหดพวกที่มีแต่นูตู้อะไม่โหดหรอก ของโหดๆจิงมัน9หัวกับหอกตางหากคทาตู้อีก  woon_sad2 woon_sad2 แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะ พวกที่แพ้ชาปก็เล่นที่มันชนะดิชาปมันจะได้เหลือน้อยเหมือนเมื่อก่อนวิแอสเยอะปรับทีแอสหายหมดเสียใจราคาของตกเรากิจการล้มละลายเลย woon_cry

peskohaji

• Newbie
  • *
ขอแสดงความคิดเห็นนะค่ะ. เราเล่นชาปไม่เป็นหรอกแต่เราว่าอาชีพที่โกงกว่าชาปมันคือเทรค่ะ สำหรับเราชาปมันก็งั้นๆต่อให้นูตู้ก็เถอะ เพราะเราเห็นชาปนูตู้ยังยิงเทรวืดเลย แม่น2000กว่าเทรหลบไร้เยอะยิงแรง เราเบื่อมากอะไรก็ชาปมัต้องรวยถึงโหดพวกที่มีแต่นูตู้อะไม่โหดหรอก ของโหดๆจิงมัน9หัวกับหอกตางหากคทาตู้อีก  woon_sad2 woon_sad2 แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะ พวกที่แพ้ชาปก็เล่นที่มันชนะดิชาปมันจะได้เหลือน้อยเหมือนเมื่อก่อนวิแอสเยอะปรับทีแอสหายหมดเสียใจราคาของตกเรากิจการล้มละลายเลย woon_cry

นูตู้ยิงรัวๆวืดกระจาย

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ทำไมที่เซิฟวันวาน มันไม่วืด เเถมเเรงด้วย สายเวทย์1-2ดอกตาย สายกาย 3-5ดอกตาย ขนาดไม่มีนูตู้นะ

สรุปเเล้วมันโกงเพราะนูตู้หรือสกิวกันเเน่นะ . . .  g#014

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **
ทำไมที่เซิฟวันวาน มันไม่วืด เเถมเเรงด้วย สายเวทย์1-2ดอกตาย สายกาย 3-5ดอกตาย ขนาดไม่มีนูตู้นะ

สรุปเเล้วมันโกงเพราะนูตู้หรือสกิวกันเเน่นะ . . .  g#014

มีอยู่2สกิวที่โกง นัยตาเหยี่ยว(เพิ่มระยะยิงตามstr)  ศรวายุ(พอยิงตายแล้วไม่ต้องล็อคเป้าอีก) แถมอีก1 ก้าวพริบตา พอใช้วายุแล้วกดก้าวก็ยังสามารถใช้ศรวายุได้อยู่

Opur

• **
ผมว่า Herela กับ FC ZoDiC นี่เป็นอะไรกันป่าวครับดูจากการใช้คำในบอร์ดแล้ว เหมือนกันเดะๆยังกับเป็นคนเดียวกัน

Opur

• **
ก่อนเสนอ ผมอยากทราบครับว่าซาปมันเทพมันเทพกับอาชีพอะไร
พอดีผมเล่นเบอระเบิดครับ หลังจากที่ลองทดสอบในนรกช่วงนึง ใส่เกราะตู้กดพลังคลั่งเอย หรือจะใส่ดูมแรร์ตู้ กดระเบิดคลั่งเอย ผมว่าเบอชนะซาปขาดลอยนะครับ

เข้าสู้เนื้อหาที่ผมจะเสนอนะครับ เอาแบบนี้ไหมครับ ศรวายุใช้คู่กับนูตู้99 ทำให้ตัวผู้ใช้ขยับเข้าหาเป้าหมายดอกละ 1 ช่องอย่างน้อยๆผู้ที่โดนยิง จะได้หาอะไรมาถ่วงเวลาแล้วอาศัยจังหวะนั้นฆ่าซาปได้
เพราะถ้าจะไปปรับให้ศรวายุ กากลง หรือปรับนูตู้กากลง ผมว่าฝ่ายผู้เล่นที่เล่นซาปไม่พอใจแน่ๆ เพราะฉะนั้น เพิ่มลูกเล่นนิดหน่อยเผื่อจะได้มีหนทางฆ่าซาปได้บ้าง หยวนๆกันไป

Opur

• **
ก่อนเสนอ ผมอยากทราบครับว่าซาปมันเทพมันเทพกับอาชีพอะไร
พอดีผมเล่นเบอระเบิดครับ หลังจากที่ลองทดสอบในนรกช่วงนึง ใส่เกราะตู้กดพลังคลั่งเอย หรือจะใส่ดูมแรร์ตู้ กดระเบิดคลั่งเอย ผมว่าเบอชนะซาปขาดลอยนะครับ

เข้าสู้เนื้อหาที่ผมจะเสนอนะครับ เอาแบบนี้ไหมครับ ศรวายุใช้คู่กับนูตู้99 ทำให้ตัวผู้ใช้ขยับเข้าหาเป้าหมายดอกละ 1 ช่องอย่างน้อยๆผู้ที่โดนยิง จะได้หาอะไรมาถ่วงเวลาแล้วอาศัยจังหวะนั้นฆ่าซาปได้
เพราะถ้าจะไปปรับให้ศรวายุ กากลง หรือปรับนูตู้กากลง ผมว่าฝ่ายผู้เล่นที่เล่นซาปไม่พอใจแน่ๆ เพราะฉะนั้น เพิ่มลูกเล่นนิดหน่อยเผื่อจะได้มีหนทางฆ่าซาปได้บ้าง หยวนๆกันไป
ลืมอธิบายเกราะตู้ ครับ
เกราะตู้ไม่ได้มีดีแค่ตีออกหลายดอกตามต่อเนื่องนะครับ ใส่เกราะตู้ กดสะสมพลังครบ 5 ครั้ง + กดหลั่งเลือดสังหาร มันจะพุ่งไปหาเป้าหมายในระยะ 14 ช่องนะครับ 14 ช่อง ก็พอลุ้นอยู่นะครับ

Opur

• **
อีก 1 หนทางที่ผมเคยเห็นตคนอื่นเขาเล่นมานะครับ
เล่นวอ ครับชุดสีน้ำเงิน ใส่ตุกตาต้องคำสาป รือใส่ทั้งเซตเลยก็ได้ แค่เดินไปให้ซาปยิงศรวายุก็พอ ครับ ถ้าซาปไม่ตายก่อนวอ ก็แสดงว่า ไม่กดยา ก็บัคครับ
 g#031 g#031 g#031 g#031

peskohaji

• Newbie
  • *
หนทางสู้มีเยอะแต่ไม่ค่อยจะขวนขวายหาทางกันคับ
 จะเอาง่ายเอาสบายอย่างเดียว g#022 g#022 g#022

ซ่งติง

• Newbie
  • *
หนทางสู้มีเยอะแต่ไม่ค่อยจะขวนขวายหาทางกันคับ
 จะเอาง่ายเอาสบายอย่างเดียว g#022 g#022 g#022
ถ้าอย่างนั้นคนเล่นชาปก็จะเอาง่ายสบายอย่างเดียวเช่นกันครับ ดูจากการเก็บจิตที่ป้อมไร้ตะวันสิครับ กดอยู่แค่สองปุ่ม กระโดดกับศรวายุ แล้วอาชีพอื่นเขาเกบล่ะครับ กว่าจะฆ่าแต่ละตัวได้ราวกับตีบอส ในกิลวอกับแบทเทิลรอยัลก็เหมือนกัน ชาปกายลงไปยิงรัว วิ่งๆอยู่ตายไม่รู้เรื่อง

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
เอาเป็นแบบ ทุกๆครั้งที่ทำดาเมจ(ดาเมจต่อวิอย่างเช่นกับดักเถาวัลย์ก็นับ)จะเก็บ 1-3 stack(คริ1-5) แล้วมีสกิลให้กดใช้ พอกดปุ๊บ stack จะไม่เพิ่ม และไปใช้stack แทน โดยแต่ละครั้งที่ยิงจะเสีย 1 stack ทำให้้ระยะเวลาหน่วงลดลง 1วิ หาก stack หมดจะกลับสู่โหมดยิงปกติ 

แต่เพิ่ม stat ให้ธนู เช่นพวกหลบ คริ ซักนิดนึงด้วยก็ดีนะ  g#019

ปล.ถ้าใส่แรร์99ไปให้นูตู้ตบตายก็สมควร ถ้าไม่ใส่แหวนไปเจอแหวนยิงตายก็สมควร ใส่ของ+5 ไปเจอ+10ทั้งตัวก็สมควร ใส่ของธรรมดาไปเจอของฟิวเขียวก็สมควร ใช้สัตว์ขี่1ดาว เจอ4ดาวก็พอควร สาธุ สาธุ g#024 g#024

Opur

• **
ถ้าอย่างนั้นคนเล่นชาปก็จะเอาง่ายสบายอย่างเดียวเช่นกันครับ ดูจากการเก็บจิตที่ป้อมไร้ตะวันสิครับ กดอยู่แค่สองปุ่ม กระโดดกับศรวายุ แล้วอาชีพอื่นเขาเกบล่ะครับ กว่าจะฆ่าแต่ละตัวได้ราวกับตีบอส ในกิลวอกับแบทเทิลรอยัลก็เหมือนกัน ชาปกายลงไปยิงรัว วิ่งๆอยู่ตายไม่รู้เรื่อง

ผมว่า นะครับ ท่านซ่งติง น่าจะเก็บตังหานูตู้ใช้บ้างก็ดีนะครับ ไม่ได้ประชดนะครับ ผมพูดจริงๆถ้าท่านมีแรร์ทอง เล่นพีเค นอกจากนูตู้ ผมว่าน่าจะขายได้ แล้วไปรับนูตู้มาใช้เปลี่ยนไปเล่นซาปเหมือนคนอื่นเลยครับฃ
อย่างที่บอกผม เล่นเบอ ใส่แค่ดูม หมวกสุลต่านกาลเวลา แค่นี้ผมก็ เดินเก็บจิตได้สบายไม่แพ้ซาปครับสับแหลกทุกตัวยกเว้นแอสนี่แหละ ที่ต้องเสี่ยงดวงเอาว่าจะวืดหรือจะเข้า

เรื่องเก็บจิตมันก้แล้วแต่อาชีพนะครับ ขนาดสื่อไม่จำเป็นต้องใส่แรร์ตู้ ยังเดินเก็บจิตสบายเลย สำหรับมอนบางตัวเท่านั้นนะครับ
เบอ ก็เช่นกัน ตีได้เกือบทุกตัว พระก็ลงเสาวิญญาณก่อนแล้วเข้าไปทวน ส่วนวิก็ สดๆพลังอัสนีบาตคิไปเลย
แล้วแค่สเต็ปใครสเต็ปมันนะครับ แต่ส่วนมากผมลงเป็นปาตี้ครับ ส่วนซาปไม่จำเป็นต้องมีนูตู้ก็เก็บได้ ใส่แค่นูพิชิต ก็เดินเก็บจิตเช่นกันแล้วแต่สเต็ปครับ

สว่นเรื่องกิลวอ แบทเทิลผมไม่ค่อยยุ่งเท่าไหร่ แต่เรื่องกายในกิลวอ ไม่ค่อยจะมีแล้วนะ เพราะป้อมหรือป่าวไม่แน่ใจ เคยแต่ครั้งนึง เอาเบอไประเบิดวิ่งในกิลวอ เจอพยากรณ์ เสียงกระซิบ พลังคลั่งผมหายเลย
หลังจากนั้น ไม่ลงอีกเลยครับ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

ระยะ  ที่โกงเป็นเพราะระยะ 

ลองระยะเท่ากับการร่ายเวทดู  ตอนนี้ก็ขึ้นอยุ่กับมือใครไวคนนั้นชนะ

Clp. Pnp.