GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแนวทาง วอ ชุดขาวคับ สกิลวิธีที่เล่นของ บลาๆ

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
ชุดขาวของวอก็คล้ายๆกับชุดแดงเลยจ้า แค่พลังโจมตีเวทเราจะเบาปกติเท่านั้นเอง

กลับกัน สายนี้จะได้ค่าหลบมาแทน ซึ่งไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ว่าชุดวอแทบทุกชุดแอบเพิ่มค่าหลบหลีกแบบลับๆอย่าง"เยอะ"  g#016 

สลับของ ก็จะเหมือนสายชุดแดงเลย แต่ผมจะเสนอสายชุดขาวที่เพื่อนผมเล่นนะครับ

สายนี้ของทุกอย่างอัพหลบหลีกหมดเลย และใส่ลูกแก้ว"หมอกขาว" เป็นอาวุธหลักนะครับ โดยออฟโชคเป็นหลัก

สเตตัสอัพ Int dex agi Luk ตามลำดับการจุติ หรือจะเฉลี่ยๆก็ได้

สกิลเน้นไปทางการใช้พสุธา กับ ศรเวทเป็นหลัก จากนั้นก็เลือกว่าจะเอาอัญเชิญหรือบัญญัติก็ได้ 

woon_5555 ผมเลยลองเล่นแล้วนะครับ เรียกได้ว่า ยืนร่ายบัญญัติกันสดๆไม่ต้องกลัวโดนกายภาพตีเลย เบอทหารพาราลุมก็ตีวืด มีสะท้อนเวทอีกก็สบาย  แต่ในที่สุดก็รี

g#014 เพราะว่า ความแรงเวทมันน้อย ถ้าไม่ติดโป๊ะจริงๆเนี่ย ฆ่าคนด้วยเวทยากมากครับ  woon_cry (ส่วนสายอัญเชิญจะใช้เวลากัดมากนิดหน่อย แต่ก็ยืนให้หมากัดค่อนข้างสบาย)  ความเห็นส่วนตัวนะครับ ฮะๆ