GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอปรึกษาอะไรหน่อยค่ะ (ถ้าคิดว่าไร้สาระก็ไม่ต้องเข้านะ ^^)

LLอUหื่u.

• Full Member
จกขท. ตอนกลางคืน เห็น ตอนเช้าหายไปไหนว้าา 55

PETDO   FAIL   DRAMA   

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ยังลืมไม่ได้ ก็ไม่ใช่เรื่องผิด ยังคิดถึงก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เพียงแต่เราต้องรู้สถานะปัจจุบัน ของเค้าและของเรา
อย่าแสดงอาการให้ออกนอกหน้าจนเกินงาม ให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ถามตัวเองก่อนจะคบคนอื่น ว่าเราคบกับเค้าเพราะอะไร
คบเพราะอยากเริ่มต้นใหม่ หรือแค่อยากจะลืมคนเก่า
บอกตรงๆนะ คนที่ถูกคบเพียงแค่หวังให้เราช่วยทำให้เค้าลืมคนก่อนเนี่ย เจ็บมากๆ
ถ้าอยากเริ่มต้นใหม่ ขั้นแรกควรมีความจริงใจต่อกันก่อน
บอกคนที่จะคบด้วยไปเลย ว่าอยากเริ่มต้นใหม่ เราจริงใจกับเธอจริงๆ
แต่ตอนนี้เรายังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าเราไม่รักเธอ
เจอคนเก่าอาจจะหวั่นไหวไปบ้าง แต่ให้เว้้นระยะห่างระหว่างกันหน่อยแค่นั้นแหละ

ตอนนี้ผมก็ยังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่คบคนใหม่ผมก็บอกหมดแหละว่ารู้สึกยังไง
รับได้ก็คบกัน รับไม่ได้ก็แยกกันไป ไม่ได้คบใครเพื่อให้มาเป็นตัวแทน
ไม่ได้คบเพียงแค่อยากลืมคนเก่า หรือแค่เหงา แต่รู้สึกอยากคบเพราะรักเค้าแค่นั้นก็พอแล้ว
 g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Holiczm 'CHU .¸.• ツ

• ♡ HIBARI KYOYA
ก็ ควรไปคบกับคนใหม่ดีกว่าครับ

ถ้าหาคนที่ใช่ไม่เจอ อย่าคบเลยครับคนใหม่ ถ้าเค้ารู้ขึ้นมา เค้าอาจจะเจ็บกว่า คุณก็ได้ครับ

ลองหาคนที่ใช่สักคนดูสิครับ    ใช่สำหรับเราจริงๆ ไม่ใช่แค่คบเพระาอยากลืม อยากจำไมไ่ด้

บางที ความทรงจำบางอย่างก็ควรให้อยู่เหมือนเดิมอะดีแล้ว   

ที่เราทำไม่ได้ เพราะว่า พี่เขายังคงได้คุยกันกับเราเหมือนเดิม อะไรหลายๆอย่างยังเหมือนเดิม
เพียงแต่สถานะคำว่า "แฟน" ถูก เปลี่ยนเป็น "พี่น้อง" เราคงจะทำใจได้ ถ้าตลอดที่เลิกกัน เรามีแฟนใหม่ แล้วพี่เขาไม่โทรมาและมาวุ่นวายกับเราแบบนี้...
จะโทษพี่เขาก็ไม่ได้อีก เพราะตัวเราก็ยังอยากที่จะกลับไปคบกับเขาอยู่ตลอดเวลา  g#012
งั้นก็ลองถามพี่เค้าไปสิครับว่า   เป็นแฟนกันอีกครั้งได้ไหม  หรืออีกอย่างก็  ไม่ต้องไปคุยกับเค้า 

แตดูท่า   จขกท. จะเลือกอัน1 น้ะ   woon_sunny woon_sunny

ใช่... ^ ^ ใช่เลย เราเลือกอันที่ 1 แน่ๆ แต่มันก็ไม่เสมอไปหรอกน่ะ  g#004 ยังไงก็ขอบคุณนะคะสำหรับคำปรึกษา :')
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
เธอคือความสุขของฉัน
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

อดีตก็คืออดีต ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เพียงแค่เก็บมันไว้เป็นความทรงจำก็เพียงพอ
มันเป็นเพียงประสบการณ์ชีวิตส่วนหนึ่งเท่านั้น
ไม่ใช่ทั้งชีวิต เพราะฉะนั้น อย่าไปยึดติดกับมันครับ
หาคนที่คู่ควร และเริ่มต้นชีวิตใหม่
เก็บอดีตนั้นไว้ เก็บความทรงจำที่ดีไว้
เก็บเวลานั้นไว้ในใจ ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เก็บมันไว้ทั้งดีและไม่ดี ถือซะว่าประสบการณ์ชีวิต
ยังมีอีกเยอะที่เรายังไม่เจอ ยึดติดกับมัน
ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอก เริ่มต้นใหม่ น่าจะดีที่สุดครับ  g#031

ปล. พิมพ์เอง งงเองนิดๆ  g#015

แพร์ไม่งงหรอกพี่ทาม เพื่อนแพร์บอกแบบนี้กับแพร์เสมอ...ตลอด 4 ปี จนเพื่อนมันคิดว่าแพร์เป็นคนที่ โง่ และ งี่เง่าเอามากๆ
ขอบคุณนะคะ แพร์พยายามเริ่มต้นใหม่...ทั้งๆคงจะอีกนาน กว่าจะได้เจอคนที่ทำให้แพร์ผ่านจุดนี้ไปได้ ^  ^
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ อดีตเหี้ย ๆ ก็ไม่อยากจำหรอก  g#002

ปล . อยากเกิดเป็นปลาทอง มีสมองเเต่ไม่ใช้จำ <<< คมมะ  g#040

ก็บอกแล้ว อดีตเหี้ยๆ นั้นเก็บไว้ เป็นประสบการณ์  woon_5555
ประสบการณ์ เหี้ยๆ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

= ='' อยากลืม เเม่งก็จำได้

เพราะไอ้ทุกครั้งที่เราคิดว่าจะลืม นั้น...ยังคงแสดงว่า เรายัง "คิดถึง" มันอยู่  g#012

ยังลืมไม่ได้ ก็ไม่ใช่เรื่องผิด ยังคิดถึงก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เพียงแต่เราต้องรู้สถานะปัจจุบัน ของเค้าและของเรา
อย่าแสดงอาการให้ออกนอกหน้าจนเกินงาม ให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ถามตัวเองก่อนจะคบคนอื่น ว่าเราคบกับเค้าเพราะอะไร
คบเพราะอยากเริ่มต้นใหม่ หรือแค่อยากจะลืมคนเก่า
บอกตรงๆนะ คนที่ถูกคบเพียงแค่หวังให้เราช่วยทำให้เค้าลืมคนก่อนเนี่ย เจ็บมากๆ
ถ้าอยากเริ่มต้นใหม่ ขั้นแรกควรมีความจริงใจต่อกันก่อน
บอกคนที่จะคบด้วยไปเลย ว่าอยากเริ่มต้นใหม่ เราจริงใจกับเธอจริงๆ
แต่ตอนนี้เรายังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าเราไม่รักเธอ
เจอคนเก่าอาจจะหวั่นไหวไปบ้าง แต่ให้เว้้นระยะห่างระหว่างกันหน่อยแค่นั้นแหละ

ตอนนี้ผมก็ยังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่คบคนใหม่ผมก็บอกหมดแหละว่ารู้สึกยังไง
รับได้ก็คบกัน รับไม่ได้ก็แยกกันไป ไม่ได้คบใครเพื่อให้มาเป็นตัวแทน
ไม่ได้คบเพียงแค่อยากลืมคนเก่า หรือแค่เหงา แต่รู้สึกอยากคบเพราะรักเค้าแค่นั้นก็พอแล้ว
 g#031

ขอบคุณสำหรับทุกคำนะคะ มันเป็นประโยค (หรือบทความ ^ ^) ที่ดีมากๆเลย
สักวันนึง ยังไงเราก็คงจะต้องรู้สึก หรือ ทำอย่างที่เธอ,คุณ,พี่(เอาทุกสถานะ เพราะไม่รู้ว่าอายุเท่าไหร่ T T) ที่ได้บอกไว้  woon_sunny

จกขท. ตอนกลางคืน เห็น ตอนเช้าหายไปไหนว้าา 55

นั่งดูสวรรค์เบี่ยงอยู่ใน youtube อะจ้า า  g#008 แบบว่าติดเรื่องนี้มากกกกกกกกก

ก็บอกอ่าเรียกพี่เสะ ยังไม่แก่ถึงขั้นพี่ซะหน่อย  woon_angry

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะเธอ  g#040 g#040

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

LLอUหื่u.

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน