GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Creepypasta Translation แปลเรื่องสยองขวัญ

● ɪииocєит

• Jr. Member
  • **
  • ugh
ฝัน

"พ่อคะ หนูฝันร้ายคะ"
ผมลุกขึ้นมาแล้วมองไปที่นาฬิกาดิิจิตอล ตีสาม "ลูกจะบอกพ่อมั้ยว่าเธอฝันว่าอะไร"
"ไม่คะ"
ความประหลาดของสถานการ์ณทำให้ผมตื่นตัวขึ้น ผมเกือบจะมองไม่เห็นลูกสาวผมในความมืด "ทำไมล่ะลูก"
"ก็ในฝันของหนู พอหนูบอกฝันให้พ่อฟัง เจ้าตัวที่ใส่หนังแม่อยู่มันก็ลุกขึ้น"
ผมรู้สึกตัวชาไม่สามารถละสายตาออกจากเธอได้ ผ้าห่มของเมียผมก็เริ่มขยับ

เค้าไม่เข้าใจอ้ะ woon_hurt

Lux Lucis

• Newbie
  • *
ฝัน

"พ่อคะ หนูฝันร้ายคะ"
ผมลุกขึ้นมาแล้วมองไปที่นาฬิกาดิิจิตอล ตีสาม "ลูกจะบอกพ่อมั้ยว่าเธอฝันว่าอะไร"
"ไม่คะ"
ความประหลาดของสถานการ์ณทำให้ผมตื่นตัวขึ้น ผมเกือบจะมองไม่เห็นลูกสาวผมในความมืด "ทำไมล่ะลูก"
"ก็ในฝันของหนู พอหนูบอกฝันให้พ่อฟัง เจ้าตัวที่ใส่หนังแม่อยู่มันก็ลุกขึ้น"
ผมรู้สึกตัวชาไม่สามารถละสายตาออกจากเธอได้ ผ้าห่มของเมียผมก็เริ่มขยับ

เค้าไม่เข้าใจอ้ะ woon_hurt
อ่านหลายๆ ครั้งแล้วจะเข้าใจ  woon_555
The reward of polyglotry is the permission to read what is written
รางวัลของการรู้ภาษาคือความสามารถที่จะอ่านสิ่งที่ถูกเขียนไว้

● ɪииocєит

• **
  • ugh
อ่านหลายรอบละ =_="

เข้าใจแค่ลูกฝันร้าย ตื่นขึ้นมาแล้วไม่ยอมบอกพ่อ

แล้วก็บอกว่า ในฝันลูก พอลูกบอกพ่อ เจ้าตัวที่ใส่หนัง(ซึ่งเค้าไม่รู้ว่ามันคืออะไร)ก็ลุกขึ้น

แล้วภรรยาก็ตื่น = =? แค่นี้

Lux Lucis

• Newbie
  • *

เข้าใจแค่ลูกฝันร้าย ตื่นขึ้นมาแล้วไม่ยอมบอกพ่อ

แล้วก็บอกว่า ในฝันลูก พอลูกบอกพ่อ เจ้าตัวที่ใส่หนัง(ซึ่งเค้าไม่รู้ว่ามันคืออะไร)ก็ลุกขึ้น

เจ้าตัวที่ใส่หนังภรรยาเขาอยู่อะ
The reward of polyglotry is the permission to read what is written
รางวัลของการรู้ภาษาคือความสามารถที่จะอ่านสิ่งที่ถูกเขียนไว้

● ɪииocєит

• **
  • ugh

เจ้าตัวที่ใส่หนังภรรยาเขาอยู่อะ

หนัง?

หมายถึง หนังภาพยนต์ หรือ เสื้อหนัง หรือว่าอะไร = =

Lux Lucis

• Newbie
  • *

หนัง?

หมายถึง หนังภาพยนต์ หรือ เสื้อหนัง หรือว่าอะไร = =

ผิวอะ
skin ไง

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
//เข้ามาติตดาม ชอบแนวนี้จ้า

หมายถึง หนังภาพยนต์ หรือ เสื้อหนัง หรือว่าอะไร = =[/color]

สรุปง่ายๆ(นอกจากผิวหนัง)

เด็กฝันว่า  ในฝันตัวเองก็ฝัน แถมพอพ่อในฝันถาม สิ่งที่ฝันในฝันก็เกิดขึ้นทันที

ส่วนพ่อเลยช็อคเพราะคิดว่าสิ่งที่จะเกิดต่อจากนี้คือสิ่งที่ลูกเล่า(บางสิ่งที่ใช้ร่างแม่กำลังลุกขึ้นมา)

Lux Lucis

• Newbie
  • *
//เข้ามาติตดาม ชอบแนวนี้จ้า

หมายถึง หนังภาพยนต์ หรือ เสื้อหนัง หรือว่าอะไร = =[/color]

สรุปง่ายๆ(นอกจากผิวหนัง)

เด็กฝันว่า  ในฝันตัวเองก็ฝัน แถมพอพ่อในฝันถาม สิ่งที่ฝันในฝันก็เกิดขึ้นทันที

ส่วนพ่อเลยช็อคเพราะคิดว่าสิ่งที่จะเกิดต่อจากนี้คือสิ่งที่ลูกเล่า(บางสิ่งที่ใช้ร่างแม่กำลังลุกขึ้นมา)

ประมาณนั้นอะ

● ɪииocєит

• **
  • ugh

Lux Lucis

• Newbie
  • *
ไม่อยากแปลง่าาาาาา  woon_hurt
อ่านเวอร์ชั่นอังกฤษแล้วนอนไม่หลับ  woon_o_o
เดี๋ยวผมจะเขียนเรื่อง Crimson Gem Saga ฉบับนิยาย(เป็นเกม)

猫又

• Newbie
  • *
ถ้าไม่รบกวน อ่านจากไหนขอแหล่งหน่อยได้มั้ยจ้า (หาในเกิ้ล มันกระจัดกระจายมากมาย)

พอดีชอบอ่านแนวนี้เหมือนกัน

まよいねこ、ぼくは。mayoineko, bokuwa - แมวหลง เค้าเอง -0-
ニヤ~ =w= ไอดีสำรอง ไอดีหลักตอบบอร์ดแล้วรู้สึกว่าคนไม่ค่อยยอมคุย - -

DeCreedo

• Newbie
  • *
นี้ช่วย แปล Creepypastas เรื่อง squidward's suicide หน่อยสิครับผมอยากรู้มันเปนยังไง ไปดูในคลิป จัดอันดับเหนบอกยุที่อันดับ 1 เลยอะครับ จะดูคลิปก็ไม่กล้าดู เลยมาถาม

RazerACT

• Newbie
  • *
อยากอ่านอีกครับ มันไม่ค่อยมีคนแปลเรื่องนี้  woon_sad1

อะไรวะ

• **
อยากอ่านๆๆ ส่วนคลิปยัง เดะรอพี่มาเดะดูกับพี่ 555  g#004

Coud™

• Full Member
แปลอีกสิครับบบ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series