GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องคอมหน่อยได้ป่าว??

O_o!!

• Newbie
  • *
โหลดเมะมาดู แล้วติดใจจะเอาลงแผ่นเก็บไว้ดู แต่พอจะเบิร์นแผ่นมันขึ้นว่าไม่มีดิสอ่ะคับ
ผมใช้โปรแกรม ConvertXtoDVD ใส่แผ่น DVD เข้าไปแล้วมันบอกไม่มีดิส
ลองเอาแผ่นที่มีข้อมูลใส่เข้าไปมันก็อ่านได้ แต่แผ่นนี่ใส่ไปแล้วขึ้นไม่มีดิสตลอดเลย,, ช่วยผมทีนะคร้าาาาาบ!

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

O_o!!

• Newbie
  • *
ไม่ลองใช้nero ดูก่อนอะ  woon_o_o
เดี๋ยวหาโหลดได้แล้วจะลองนะคับ

แผ่นเน่าแล้ว
แผ่นลองเปลี่ยนไป2แผ่นแล้วอ่ะคับ คนละยี่ห้อด้วย

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **
แผ่นเปล่าตอนใส่เข้าไปแล้วใน My Computer มันขึ้นรึเปล่า

ถ้าขึ้นบางทีลองเช็คตัวโปรแกรมดูก่อนนะ - -"

O_o!!

• Newbie
  • *
แผ่นเปล่าตอนใส่เข้าไปแล้วใน My Computer มันขึ้นรึเปล่า

ถ้าขึ้นบางทีลองเช็คตัวโปรแกรมดูก่อนนะ - -"

เหมือนจะไม่ขึ้นอะคับ คอมพังหรอ  g#002

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
รู้สึกถ้ายังไม่ได้ใส่ข้อมูลลงแผ่นไปมันจะไม่ขึ้นเวลาเข้ามายคอม (อันนี้ไม่แน่ใจนะ= =)
เป็นคนคนหนึ่ง

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **
รู้สึกถ้ายังไม่ได้ใส่ข้อมูลลงแผ่นไปมันจะไม่ขึ้นเวลาเข้ามายคอม (อันนี้ไม่แน่ใจนะ= =)

มันจะขึ้นชื่อแผ่น + capacity ที่แผ่นรับได้ + ไอคอน จากเดิมที่เป็นแค่ไดรฟแผ่นเฉยๆ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต

มันจะขึ้นชื่อแผ่น + capacity ที่แผ่นรับได้ + ไอคอน จากเดิมที่เป็นแค่ไดรฟแผ่นเฉยๆ
อ๋อ ขอบคุณมากค่ะ  g#005
เป็นคนคนหนึ่ง