GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เควสผอบ ซูลัน สำหรับคนที่อยากได้แต่ไม่รู้วิธีครับ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
ผอบซูลัน

เควสที่ต้องทำก่อนเควสผอบซูลัน คือ เควสหากระโหลกเด็ก รับได้ที่โนว่า หน้าโบสถ์เซาท์เทิร์นฟอท
ของรางวัล : ช๊อกโกแลตรูปหัวใจ 10 ชิ้น

เควสผอบซูลัน

วิธีทำเควส

คุยกับโนว่า แล้วเค้าจะบอกให้เรามาหาท่านอาจารย์ทอง ที่แมพจตุกร (jaturakon_temple/field_04)

ท่านอาจารย์ทองจะให้เราไปดรอป หรือ หา เอ๊กซ์โตพลาสซึมมา 5000 ชิ้นให้ท่าน (หาได้จากโกเลมโคลน , มอนเตอร์ในสุสานทั้งหลาย)

เมื่อหาเสร็จแล้วให้ไปคุยกับท่านอาจารย์ทองอีกครั้ง ท่านจะให้เราไปดรอป หรือ หา กะโหลกซูลัน โดยการ ไปตีซูลันเพื่อดรอปกะโหลกซูลัน

เมื่อหาเสร็จ ให้เรากลับมาหาท่านอีกครั้ง ท่านจะให้ผอบวิญญานล้างแค้นที่เปิดไม่ได้ออกมา อย่าพึ่งงงนะครับ ให้เราไปหาที่โนว่าเลย แล้วเลือกตอบข้อ 2 แล้วเราก้อจะได้ผอบซูลันมาครับ แต่ถ้าเลือกข้อ 1 จะได้ตังค์มา 300K บิลล่าครับ

ฉายาศิษย์อาจารย์ทองนั้นสามารถรับได้เลยถ้าเราเคยทำผอบซูลันแล้ว
ส่วนฉายาหมอผี รับได้ที่อาจารย์ทอง ให้ไปตีผี (ผีน้อยกับผีเด็ก) ให้ได้รวม 1000 ตัวแล้วกลับมาหาท่านอาจารย์ทองอีกครั้งครับ

จบเควสนี้แต่เพียงเท่านี้ก่อนครับผม

woon_love woon_love woon_love