GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ แนะนำจ้าวสังเวียน สายเทพนักสู้อสุรา การอัพทักษะ-การอัพสเตตัส

FUNG1

• Full Member
รูปจากการใช้ทักษะ เทพนักสู้อสุรา แบบหมัดเวทมนตร์ และแบบใช้สนับมือ

1.ทักษะ เทพนักสู้อสุรา ความแรงจะขึ้นอยู่กับ ค่าพลังโจมตี   mp max และmpที่เหลืออยู่ แต่สายนี้ถึงจะพลังโจมตีไม่แรงมากก็ไม่เป็นไร เน้นmp ไว้ก่อน

1.1 รูปขณะใช้ทักษะ เทพนักสู้อสุรา โดยใส่สนับมือผนึกความรุนแรง mp max 1965 ดาเมจที่ทำได้คือ 193950

1.2 รูปขณะใช้ทักษะ เทพนักสู้อสุรา โดยไม่ใส่สนับมือ(ใช้มือเปล่า จะทำให้ได้ผลของสกิลหมัดเวทมนตร์ แล้วกดผลึกธาตุมืดเข้าไป เปลี่ยนการโจมตีของเราให้เป็นธาตุมืด) ดาเมจที่ทำได้ 264938 ซึ่งถือว่าแรงมากเลยทีเดียว แรงกว่าใช้สนับมืออีก

2.ทักษะที่แนะนำสำหรับ จ้าวสังเวียนสายเทพนักสู้อสุรา
 หมวดหมู่ทักษะ พลังขา
2.1 ทักษะเท้าลมกรด เพิ่มความเร็วในการเดิน 1หน่วย เป็นสกิลเปิดทางเพื่อให้สามารถอัพสกิลก้าวพริบตาได้

2.2 ทักษะก้าวพริบตา เป็นสกิลที่สำคัญอย่างมากสำหรับการหลบหนีของจ้าวสังเวียน ช่วยในการหลบหนีมอนเตอร์ หลบหนีผู้เล่นในระหว่างpvp หลบหนีเพื่อให้ทักษะที่ศตรูร่ายอยู่ไม่แสดงผล

หมวดหมู่ หมัดหนักดั่งหินผา
2.3 ทักษะเพิ่มอำนาจการทำลายล้าง ในระดับที่5จะเพิ่มพลังโจมตี 50 เปอเซนต์ และลดต่อเนื่อง100  จำเป็นต้องเรียนเพราะถ้าไม่เรียนจะอัพสกิลต่อไปไม่ได้

2.4 ทักษะ สะสมพลังหมัด เป็นทักษะที่คล้ายๆกับการสะสมพลัง ต้องสะสมให้ครบ10ครั้ง จึงจะสามารถใช้เทพนักสู้อสุรา และ หมัดสลายโลกาได้

2.5 ทักษะ ปลดปล่อยพลังหมัด ความแรงจะขึ้นอยู่กับการสะสมพลังหมัด ครั้งละ100เปอเซนต์ สามารถสะสมพลังหมัดได้สูงสุด 10 ครั้ง เมื่อสะสมครบ 10 ครั้ง ความแรงจะได้1000เปอเซนต์

2.6 หมัดสลายโลกา ทักษะจำเป็นต่อการเก็บเวลโดยการลากมอนเตอร์หมู่ ความแรง50เปอเซนต์ และจะแรงขึ้นเรื่อยๆตามจำนวนศตรูหรือมอนเตอร์ที่อยู่ในรัศมี 20/40/60/80/100 ตามระดับของทักษะ

2.7 ทักษะเทพนักสู้อสุรา เรียกได้ว่าเหมือนเป็นท่าไม้ตายของจ้าวสังเวียนเลยก็ว่าได้ ทั้งเรื่องความแรงความแม่นยำของทักษะนี้ถือว่าโหดมาก ความแรงจะขึ้นอยู่กับ mp max และmpที่เหลืออยู่ และพลังโจมตี

หมวดหมู่ ทักษะติดตัว
2.8 ทักษะเสริมกล้ามเนื้อ เป็นทักษะที่เพิ่มhp max 2/4/6/8/10 เปอเซนต์ ตามระดับทักษะ แต่จำเป็นต้องอัพ ระดับ5 เพื่อจะได้เรียนทักษะต่อไปได้คือ หมัดเวทมนตร์

2.9 ทักษะหมัดเวทมนตร์ ทักษะนี้เป็นการทำให้การโจมตีของเราเป็นธาตุต่างๆตามผนึกที่ใช้ แต่จะต้องไม่สวมใส่อาวุธ หรือใช้หมัดเปล่าๆนั้นเอง

สรุป ทักษะต่างๆ
พลังขา
1.เท้าลมกรด ระดับ1
2.ก้าวพริบตา ระดับ5
หมัดหนักดั่งหินผา
1.เพิ่มอำนาจการทำลายล้าง ระดับ5
2.สะสมพลังหมัด ระดับ5
3.ปลดปล่อยพลังหมัด ระดับ1 (เรียนฟรีไม่ต้องใช้เหรียญ
4.หมัดสลายโลกา ระดับ5
5.เทพนักสู้อสุรา ระดับ5

ทักษะติดตัว
1.เสริมกล้ามเนื้อ ระดับ5
2.หมัดเวทมนตร์ ระดับ5

สเตตัสที่แนะนำ
ตีแรงๆแม่นยำเยอะ STR/DEX
ตีแรงเลือดเยอะ STR/VIT
แม่นยำเยอะเลือดเยอะ DEX/VIT
MP MAX เยอะ ตีแรง INT/STR
แม่นยำเยอะเลือดเยอะตีแรง STR/DEX/VIT อัพให้สมดุลอย่างละเท่าๆกัน
สำหรับผม ผมอัพ STR/DEX

ของสวมใส่ ระดับเริ่มเล่น
1. เซตนักล่ามือฉมัง (ทำเควส)
2. หมวกกลู (ทำเควส)
3. สร้อยคอนำโชค (ซื้อจากNPC3600บิลล่า)
4. สนับมืออย่างดี (ทำเควส รับเควสจากสุเทพ ตีมอนเตอร์ ระดับ30-35 หาหัวใจนักเลง100อัน)

ของสวมใส่ ระดับปานกลาง
1. หมวกกลู
2. ผ้าคลุมจักพรรดิ์
3. หน้ากากซาดิสซ์
4. สร้อยคอนำโชค
5. รองเท้าภูติสวรรค์
6. สนับมืออย่างดี
7. เกราะเจ้าพสุธา

ของสวมใส่ ระดับดีมาก
1. หมวกเทพธิดา
2. ผ้าคลุมจักพรรดิ์
3. หน้ากากอสูรทองคำ
4. ตะกรุดมหาอาคม
5. รองเท้าภูติสวรรค์
6. สนับมือผนึกความรุนแรง
7. เกราะเจ้าพสุธา/เกราะเพชรเจ็ดสี

การออฟของต่างๆ
ถ้าสายเทพนักสู้อสุรา ของที่สวมใส่ควรจะออฟพลังงานเป็นหลัก เพราะช่วยในเรื่องความแรงของทักษะเป็นอย่างมาก อาวุธควรออฟทำลาย

ใครมีข้อสงสัยเกี่ยวกับอาชีพนี้ หรืออยากให้แนะนำอะไรถามไว้ในกระทู้ได้เลยครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ยอมรับเลยว่าสกิลเทพอสุรานี่มันเทพสมชื่อครับ  g#008

ฝากด้วยละกัน สำหรับแนวทางนักรบก่อนจะมาเป็น จ้าวสังเวียน :
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22400.0
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ในส่วนของสกิลนี้ ยอมรับว่าใช้เหรียญเยอะมาก ๆ ใช้เหรียญทองขั้น2 ถึง5เหรียญเลยทีเดียว แต่ถ้าแลกกับการได้สกิลเทพอสุรามาถือว่าคุ้มมากครับ g#029
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

flat

• Newbie
  • *
สกิล "เทพนักสู้อสุรา" มันคือสกิล Asura Strike Ver.ที่ขั้นตอนการใช้สกิลยุ่งยากกว่า RO สินะ
ความเหมือนของสกิล เทพนักสู้อสุรา กับ Asura Strike คือหลังใช้งานสกิล Mp จะหายไปทั้งหมด คิดค่าความแรงจาก Mp Max เหมือนกัน

RO เรียกบอลพลังจิต 5 ลูก(Zen) > ต้องอยู่ในสภาพ Vigor Explosion(เสียบอลไป 5 ลูก) > เรียกบอลพลังจิตใหม่อีก 5 ลูก > เสร็จสิ้นขั้นตอนเตรียมการกดใช้สกิลได้เลย

อีกวิธีคือการต่อคอมโบเพื่อใช้สกิล Asura Strike ปิดท้าย ต่อยเป้าหมายเพื่อให้ติดทริปเปิ้ลแอทแทค > เชนคอมโบ > คอมโบฟีนิช > Asura Strike(แบบไม่ต้องร่าย)

FUNG1

ในส่วนของสกิลนี้ ยอมรับว่าใช้เหรียญเยอะมาก ๆ ใช้เหรียญทองขั้น2 ถึง5เหรียญเลยทีเดียว แต่ถ้าแลกกับการได้สกิลเทพอสุรามาถือว่าคุ้มมากครับ g#029
อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับเทพนักสู้อสุราครับ  woon_cry woon_cry แต่เกี่ยวกับก้าวพริบตา  ซึ่งใช้เหรียน5เหรียนก็จริง แต่ผมว่าก็คุ้มครับ เพื่อได้ก้าวพริบตา

อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับเทพนักสู้อสุราครับ  woon_cry woon_cry แต่เกี่ยวกับก้าวพริบตา  ซึ่งใช้เหรียน5เหรียนก็จริง แต่ผมว่าก็คุ้มครับ เพื่อได้ก้าวพริบตา
กำ พิมพ์ผิด ยกโทษให้เราด้วย เรารีบไปหน่อย  g#037

basickiss

• Jr. Member
  • **
แรงเกิน ต่อยบอสไม่กี่ดอกก้อนอนแล้วดิงั้น !

คูลดาวหลังใช้ 1นาทีเหมือนเดิมป่ะครับ

FUNG1

แรงเกิน ต่อยบอสไม่กี่ดอกก้อนอนแล้วดิงั้น !

คูลดาวหลังใช้ 1นาทีเหมือนเดิมป่ะครับ

ไม่มีคูลดาว แต่ต้องสะสมพลังหมัด10พลัง คือต้องสะสม10วินาที สรุปว่า กว่าจะใช้เทพนักสู้ได้ต้องรอ10วินาทีขึ้นไป

basickiss

• **

เวลาเวลใช้สกิลอะไรในการเวลหรอครับ พัวพันเหมือนเดิมรึป่าว
พัวพันครับ

basickiss

• **

basickiss

• **
เวลาเวลใช้สกิลอะไรในการเวลหรอครับ พัวพันเหมือนเดิมรึป่าว
พัวพันครับ
พัวพันปรับอะไรใหม่ไหมครับ
อ่อดูจากกระทู้นายแล้ว พัวพันเอาโป้ะ 25เปอออกนิ แล้วมันจะติดไหมอ่ะโป้ะนี่

FUNG1

ผมเวลเข้วียาวถึง80เลยครับ เวลผอบหาสกิลดีๆไปด้วย ลากเยอะๆ แล้วลงหมัดสลายโลกา