GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การรี ข้อมูลใหม่ทำให้เกิดปัญหา ต่อผู้เล่นหลาบคน ไม่เชือ ไปดูในเกมส์ได้

Evilkiss

• Newbie
  • *
ผมอยากทราบ การรีมันทำให้เกิดปัญหามากนะครับ

เช่น ผมขายของเมื่อวานได้ตั้งเยอะและกว่าจะขายออกก็ตั้งนาน กินเวลาที่ผมเปิดคอมหลายชัวโมง แถมมารีใหม่เลเวลก็ลด ของที่อุสาดรอปได้หรือหาซื้อได้แสนจะยากต้องมาหาย

แล้วคุณช่วยแก้ปัญหาแค่ เพิมคูณ ดรอป 300-400%  คุณคิดว่ามันช่วยอะไรได้   ได้ก็แค่ เวล แต่คนที่ค้าขายต้องขาดทุน   เยอะปนปี    [คุณ น่า จะเปิดร้านรับซื้อของโซลให้แพงกว่านี้  เป็นกรณีที่รีเซิฟเวอใหม่ ของโวลที่รับซื้อ จะต้องแพงขึ้นหน่อย หนึงนะครับเพือปลอบใจเพือนๆ ที่เสียดายของและใช้เวลาในการขายของหรืออัพเกลดอาวุธ และเวลาในการเวล อย่างมาก  คุณควรคิดหน่อยนะไม่ ใช่เปิดคูณ เพิมดรอปเยอะๆ ใช่ว่าปัญหาจะหมดคนที่เล่นเกมส์ก็ออกไปเล่นเกมใหม่แล้วมั่งถ้าทำแบบนี้  ทำมคุณไม่รองเปิดรีอีกรอบ และรับของซื้อที่แพงๆ เพือเอาใจการเสียดาย ของลูกค้าหน่อยนะครับ ผมไม่อยากเล่นอีกแล้วถ้าเกมส์ ไทยทำได้แค่นี้ คุณไม่ต้องสร้างหลอกครับ {ข้อความคนรักอสุรา}  <เช่น วันที่เกิดภัยพิบัติน้ำท่วมคนเค้าก็เอาใจช่วยพวกคุณในการทำงานนะครับ แต่คุณกลับต้องทำให้คนที่รักอสุราเบื่อ ละไม่อยากเล่นเป็นจำนวนมากในการรีเซิฟ คุณไม่ลองลด สินค้าในโซลเป็นช่วง ชดเชยการรีเซิฟมั่งหรอครับ  เก็บไว้ไปคิดบ้างก็ยังดีนะครับ ผมยังรอเกมนี้พัฒนาในรูปแบบต่างๆ ที่ดี>    ]

Coud™

• Full Member
เซิฟโรล หรอ ที่พูดอะ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series