GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com
สวัสดีครับใครจำกระผมได้มั้งเนี้ย ?

กระผมมีนามว่า darkness_boom (ในเซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์) ใครไม่รู้จัก นี่บอกเลยนะครับว่า .........

ปกติ เพราะผมไม่ได้เล่นเกมนี้  2 ปีได้แล้วครับ

สมัยที่ผมเล่น มีอะไรไม่สมดุลหลายๆอย่าง โดยเฉพาะการงานอัญมณี ที่ทำคนเงินเฝ้อ แบบว่าเปิดนอน

ไว้ก็ได้ตังมาฟรีๆ  และ เผ่าอสุราอยู่ในช่วงปรับปรุงอยู่ซะด้วย

แต่ปัจจุบันนี้ นานๆผมจะเข้าเว็บบอร์ดมาสำรวจสักทีนึง บอกเลยว่า กระทู้ระบายอารมณ์็ก็ยังเป็น

ตำนานอีกเช่นเคย รวมทั้ง บนถามล่างตอบด้วย

สภาพในเกม เท่าที่คิด เปลี่ยนไปเยอะมาก ถ้าผมไปเล่นอีกนี่ต้อง งง กันสัก เดือนสองเดือนเลยทีเดียว

ผมเห็นว่า ความไม่สมดุลในหลายๆด้านในสมัยนั้น ทั้งด้านการงาน ไอเท็มเซ็ท และ อาชีพ

ได้ถูกปรับสมดุล มามากพอสมควรแล้ว

ขอชื่นชมทีมงานเป็นอย่างมาก ที่พัฒนาเกมให้ดีมาถึงจุดๆนี้ และ ต่อๆไป

อสุรา ออนไลน์ เกมคนไทยสร้างอันดับ1

และโอกาศนี้ขอติทีมงานนิดนึงครับ

- ในด้านข้างในเกม ผมไม่ขอเอ่ยเพราะผมไม่ทราบ

- ปัญหาการปั้มกระทู้ในเว็บบอร์ดเจอเยอะมาก โดยเฉพาะบอร์ด คุยจริงบ้าง เล่นบ้าง อะไรบ้าง

ซึ่งบอกเลยว่า ปฏิบัติงานได้แย่สุดๆ

- จีเอ็มเคร่งครัดเหมือนเมื่อก่อนรึป่าวนะ(ในเว็บบอร์ด)สมัยนั้นผมพิมพ์คำว่า " กู " คำเดียวโดนแบน

เลย( ตอนนั้นเลยเอามั่ง เห็นใครหยาบสักนิดเดียว ส่งแบนหมด ฮ่าๆๆ )

- ยาแชร์ หวังว่าคงเอาออกจากเกมแบบไม่ขายไม่แจกอีกแล้วนะ .. หรือยังมี ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
2 ปีแล้วเหรอเนี่ย ว้าววววววว woon_shock
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนของยาแชร์ ทางทีมงานจะนำมาเป็นของรางวัลครับจะไม่นำมาขาย

ส่วนเรื่องเว็ปบอร์ดทางทีมงานดูตลอดเวลาครับ ในส่วนเรื่องการเคร่งครัดเหมือนเมื่อ ยังเหมือนเดิมครับ ยืนยัน  woon_love

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???
อยากเป็นตำนานบ้างแต่ถ้าเลิกไปอาจจะเป็นคนที่คนอื่นไม่เคยจดจำหน่ะสิครับ  g#002

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
2 ปีแล้วเหรอเนี่ย ว้าววววววว woon_shock

อย่างคำกล่าวที่ว่า  เวลาของคนเรามันไม่เท่ากัน 

R.eawten

• **
สวัสดีครับใครจำกระผมได้มั้งเนี้ย ?

กระผมมีนามว่า darkness_boom (ในเซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์) ใครไม่รู้จัก นี่บอกเลยนะครับว่า .........

ปกติ เพราะผมไม่ได้เล่นเกมนี้  2 ปีได้แล้วครับ

สมัยที่ผมเล่น มีอะไรไม่สมดุลหลายๆอย่าง โดยเฉพาะการงานอัญมณี ที่ทำคนเงินเฝ้อ แบบว่าเปิดนอน

ไว้ก็ได้ตังมาฟรีๆ  และ เผ่าอสุราอยู่ในช่วงปรับปรุงอยู่ซะด้วย

แต่ปัจจุบันนี้ นานๆผมจะเข้าเว็บบอร์ดมาสำรวจสักทีนึง บอกเลยว่า กระทู้ระบายอารมณ์็ก็ยังเป็น

ตำนานอีกเช่นเคย รวมทั้ง บนถามล่างตอบด้วย

สภาพในเกม เท่าที่คิด เปลี่ยนไปเยอะมาก ถ้าผมไปเล่นอีกนี่ต้อง งง กันสัก เดือนสองเดือนเลยทีเดียว

ผมเห็นว่า ความไม่สมดุลในหลายๆด้านในสมัยนั้น ทั้งด้านการงาน ไอเท็มเซ็ท และ อาชีพ

ได้ถูกปรับสมดุล มามากพอสมควรแล้ว

ขอชื่นชมทีมงานเป็นอย่างมาก ที่พัฒนาเกมให้ดีมาถึงจุดๆนี้ และ ต่อๆไป

อสุรา ออนไลน์ เกมคนไทยสร้างอันดับ1

และโอกาศนี้ขอติทีมงานนิดนึงครับ

- ในด้านข้างในเกม ผมไม่ขอเอ่ยเพราะผมไม่ทราบ

- ปัญหาการปั้มกระทู้ในเว็บบอร์ดเจอเยอะมาก โดยเฉพาะบอร์ด คุยจริงบ้าง เล่นบ้าง อะไรบ้าง

ซึ่งบอกเลยว่า ปฏิบัติงานได้แย่สุดๆ

- จีเอ็มเคร่งครัดเหมือนเมื่อก่อนรึป่าวนะ(ในเว็บบอร์ด)สมัยนั้นผมพิมพ์คำว่า " กู " คำเดียวโดนแบน

เลย( ตอนนั้นเลยเอามั่ง เห็นใครหยาบสักนิดเดียว ส่งแบนหมด ฮ่าๆๆ )

- ยาแชร์ หวังว่าคงเอาออกจากเกมแบบไม่ขายไม่แจกอีกแล้วนะ .. หรือยังมี ?

เมื่อเขาผู้นี้กลับมาอีกครั้ง woon_555 woon_555 woon_555

• **

อย่างคำกล่าวที่ว่า  เวลาของคนเรามันไม่เท่ากัน

เหมือนเวลาของป้าด้า 50 ปี ไวจริงๆ  g#003
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เหมือนเวลาของป้าด้า 50 ปี ไวจริงๆ  g#003

ลาก่อนครับพี่อิฐ  woon_5555

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

R.I.P นะลุง  g#003

อ่อนซ้อม

• **
ผมยอมรับเลยว่า คุณพลังโจมตีสุดแรงเกิด ถือว่าเป็นตำนานเกรียนคนนึงของอสุราทั้งที่ผมไม่เคยได้คุยกับคุณพลังโจมตีสุดแรงเกิดอย่างเป็นทางการเลยแต่เคยได้ยินชื่อเสียงอยู่ยอมรับว่าคุณพลังโจมตีสุดแรงเกิดดังพอตัวเลย ว่าแต่บุคคลที่ท่านบอกว่าเป็นตำนานละมีใครกันบ้างมีใครที่ถือว่าโด่งดังในแต่ละยุค แล้วปัจจุบันพวกบุลลคในตำนานเค้ายังเล่นอยู่หรือถ้าเลิกเล่นไปทำไมบุคคลที่เป็นตำนานพวกนั้นทำไมเค้าถึงเลิกเล่นไปเพราะสาเหตุใด แล้วถ้าอสุราพัฒนาไปถูกทางจริงทำไมบุคคลที่เป็นตำนานหรือสีสันเหล่านั้นถึงได้หายไป

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

R.I.P นะลุง  g#003

ไปจองศาลาให้ตาอิฐซิ สามวันพอ  งบน้อย    g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

• **
เข้ามาร่วมด้วย
เสือกหน่อยย

กลัวตกข่าวเหรอนาย woon_555