GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอเรื่อง สถานที่ พระอุโบสถ

"nena"

• Newbie
  • *
ผมว่าสถานที่ พระอุโบสถ น่าจะทำแบบในเมืองนะครับ คือไม่สามารถติดกาฬโรคได้ สกิลกรงน้ำแข็งอะไรประมาณนี้ พอผมจะเข้าไปเล่นกิจในสถานที่ พระอุโบสถ อย่างกับแหล่งบ่มเพาะเชื้อโรคอย่างดี ทีมงานควรจะเข้าใจด้วยนะครับ ว่ามันคือวัดนะครับวัดเป็นแหล่งปฎิบัติธรรม ไม่ใช่แหล่งบ่มเพาะเชื้อโรค  ฝากเอาไปพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
อื้อหือ ชัดเจน ( แต่ระบบมันก็เหมือนระบบชีวิตจริงดีนะ คนไม่สบายแพร่เชื้อก็ติดผู้อื่น ไม่ว่าจะเป็นสถานที่ไหน ๆ g#017
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

CacAloz

• Full Member
รับทราบครับ ทางทีมงานจะทำการแก้ไขในส่วนนี้ให้ครับ   woon_love

Nize

• Administrator
  • Hero Member
มีเรื่องเล่า

1.ในเกม WoW มีความร่วมมือกับสถาบันของรัฐ เพื่อใช้เกมเป็นโมลเดลจำลองการศึกษาวิชาระบาดวิทยา โดยใช้เชื้อโรคแบบเรานี่แหละ เขาใช้เพื่อทำนายทิศทางการระบาด เพื่อมาใช้กับแนวทางการระบาดโรคจริงๆ

2. เราเคยทำระบบการแข่งขันว่า server ไหนป้องกันการระบาดได้ดีกว่า ให้ความรู้เรื่องที่ว่า การปิดปากไม่ได้ป้องกันการติดโรค แต่เป็นการป้องกันการแพร่โรค

3. อันนี้เป็นตัวอย่างที่ดีของโมเดลการแพร่ระบาดว่าจะเกิดขึ้น ได้ภายใต้เงื่อนไขใด

ElectricBoys

• Newbie
  • *

"nena"

• Newbie
  • *
ผมก็แค่อยากเข้าไปถ่ายรูปใน  สถานที่ พระอุโบสถ ครับเพื่อนเยอะดี อีกอย่างหนึ่งเป็นกิจแรกที่เปิดใช้งานแมพนี้ พอเข้าไปจบเลยหามุมสวยๆไม่ได้เลยมีแต่ภาพคนยืนชัก โยกไปโยกมา มันเป็นภาพที่งามตาไหมละครับนั้น