GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนออะไรนิดหน่อยกับไอเทม"ลูกอมจดจำสถานที่"

คือสมมุติ เรากดลูกอมไว้แมพโขนใช่ไหมครับ แล้วถ้าหาก เรากดอมเยอะๆจนจำไม่ได้ว่าอะไหนไปไหน

คือผมอยากให้แก้ปัญหาคือ" ตั้งชื่อ ของลูกอมจดจำสถานที่ได้ " คือเมื่อ กดก็จะเป็นชื่อแมพ สถานที่ พิกัดธรรมดา

แต่อยากให้ กด คลิกขวา หรือ กดอะไรก็แล้ว แต่ แล้วมันมีช่อง ให้ตั้งชื่อลูกอม นั้นๆอะครับ

คือ เสนอแค่นี้แหละครับ  woon_sunny

untitled

• Sr. Member

Coud™

• Full Member
กดคลิ้กขวาแล้วกดตรงข้อมูล ดูแมพก็ได้

เพื่อบางคนลืมไงครับ  woon_sunny

น่าจะตั้งบางที่ อย่างสมมุติเเมพจุ(กดลูกอมได้ป่าวก็ไม่รุ ไม่เคยจุ) เเล้วก็จะขึ้นว่า เเมพจุ ไรงี้ เเล้วก็น่าจะเซฟที่เเมพบอสได้ด้วยอะึครับ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series