GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางปรับปรุง เรื่องสกิล ~ > ยิงสนับสนุน < ~

MarCus_KP

• Full Member
มันไม่ได้อยู่ที่สกิลหรอก มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนเล่นเกมเอง

สกิลสร้างมาเพื่อให้คนใช้ ไปปรับนูนนี่นั่นเดี๋ยวก็บัคมาตรึมอีก

ของเก่าก็แก้กันไม่ไหวอยู่ละ(แก้ไม่ไหวหรือแก้ไม่ได้ก็ไม่รู้)
 woon_o_o

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
กระทู้นี้เนื้อหาและรายละเอียด เข้าใจชาวดาวดึงส์เลย   #038
ไอ้คนตามยิง  มันตามยิง ทั้งวัน ทุกวัน ทุกที่  ได้ใจจริงๆ  g#027

Allure`

• Jr. Member
  • **
  • it's not okay to be..
ถ้าพึงปรับมันแล้วเกิดผลร้ายจะไม่ว่าเลย แต่นี้ของมันมีมาตั้งแต่สมัยไหนแล้ว จะไปยุ่งกับมันทำไม ถ้าคิดว่าถูกก็สร้างมายิงทั้งวันเลยปะ มีปัญญาไหมละ หรือจะสร้างไอดีมาหลอกชาวบ้าน อวยกันเองอีก

แล้วเมื่อไรจะลาออกจาก จีเอ็มอาสาซะที ทำแต่เรื่องบ้าๆ บอๆ ไร้สาระอยู่นั้นแหละ ตั้งแต่พบเจอมา ถือว่าเป็นอาสาที่อุบาทว์ที่สุดเลย ทำให้อาสาทั้งในอดีตและปัจจุบันเสื่อมเสียไปด้วย นิสัยแย่ยิ่งกว่าอาสาอวตารอีก เอาตัวเองให้รอดซะก่อนเถอะ ก่อนที่จะมาห่วงคนอื่นนะ ไปอ่านหนังสือสอบซะไป๊

ปุ่ม LIKE อยุ่ไหน g#004

yu_mi

• Newbie
  • *
 เราก็ไม่รู้นะว่าเพราะอะไร ทางทีมงานถึงคิดที่จะทำสกิล ยิงสนับสนุน ให้ฆ่าคนได้ ลองคิดถึงพวกที่กำลังเวลอยู่ แล้วโดนทำแบบนี้เพื่อแย่งแมพหรืออะไรก็แล้วแต่หล่ะ คนที่โดนเค้าจะรู้สึกกันยังไง ในฐานะที่เราก็เคยโดนเรารู้สึกแย่มากเพราะตอนนั้นกำลังจะอัพอยู่แล้วพอชุบก็มาโดนสกิลนี้เรื่อยๆพอเดินหนีก็ตามขนาดเดินไปกลางแมพโขนยังใช้เทรพรางแล้วเรียกทหารมามีความพยายามสูงมาก เสียความรู้สึกมาก g#002 และสิ่งที่เราเห็นก็คือ คนที่ทำพูดว่า ดูซิว่าถ้าพระฟูตายจะเวลกันได้อีกมั้ย g#035 กลายเป็นว่าจากตี้ที่เวลเพื่ออัพกลับลด%ซะงั้น ทั้งๆที่ไม่เคยมีเรื่องกันมาก่อนเลยด้วยซ้ำ แล้วยิ่งเด๋วนี้จะหาว่ากระสุนจะแพงไม่ได้หรอก ค่าเรียนทักษะแพงไม่ได้หรอกนะ เพราะเด๋วนี้เงินหาง่ายจะตายไป กลายเป็นว่าจากที่เคยเวลก็แค่ระวังมอนเตอร์หรือคนที่แปลงมอนซึ่งเราก็สามารถโต้ตอบได้ ต้องมาคอยระแวงทหารหรือคนที่มาแย่งแมพโดยใช้ทหารมากกว่าซะงั้ัน จนเราคิดว่าเลิกเล่นเห๊อะเกมส์นี้ ถ้าทีมงานคิดที่จะสนับสนุนคนให้ทำแบบนี้ เลิกเล่นซะดีกว่าเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ  g#003

SlasheR_

• **
นี่ไง คน ยิง >> http://forum.asura.in.th/index.php?topic=14879.0

ปล2.คนที่ตั่งกระทู้เป็น อาสาหนิ ทำมัยไม่ใช้ ทักษะที่ได้มา ช่วยเหลือผู้เล่นหละ เวลา เกรียนมา

ค้านข้อที่เน้นสีแดงไว้นะ
เพราะไม่สามารถทำได้ไงครับ คนที่เกรียนมันเกรียนภายใต้กฎของเกม ไม่ถือว่าผิดกฎอะไร
จีเอ็มอาสาไปจับขังมันจะเป็นการทำเกินหน้าที่ กระทำเกินกว่าเหตุเปล่าๆ

ส่วนเรื่องปรับปรุงแก้ไขสกิล ผมว่าคงไม่จำเป็นมั้งสำหรับสกิลนี้
เงื่อนไขต่างๆ ผมว่าก็เหมาะสมลงตัวดี

จับขอ หา ก่อกวน เกินกว่าเหตุ ขังไม่ได้ ก็ ใบได้ไหม ทำยังไงไงได้บ้างหละ ขอความเห็น หน่อย นะ
แล้วรุมลงมติ ใช้ได้หรือเป่า

จับก็ไม่ได้ ใบ้ก็คงไม่ได้แหละครับ ถ้าเขาไม่ได้ฟลัดหรือพูดคำหยายให้คนอื่นเสียหายหรือเจ็บแค้นใจ

แต่ถ้าลงมติจากผู้เล่นด้วยกันเอง แล้วคะแนนมันถึง(ซึ่งทำให้มติเป็นผล30นาที ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าใช้คะแนนเท่าไหร่) ผู้เล่นก็สามารถลงมติขังคุก หรือใบ้ผู้เล่นคนนั้นๆได้ครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

SlasheR_

• **
ขอแสดงความคิดเห็นอีกหน่อย สกิลนี้ไม่ค่อยมีคนใช้นัก
แต่ส่วนตัวผมว่าไม่ต้องปรับแล้วนะ กระสุนนัดละตั้ง50k แพงมาก แถมพี่แกยังลงทุนใช้ก๊อปเงาไล่ฆ่าอีก แสดงว่าเป็นคนรวยแบบทั้งนอกเกม ในเกม
อันนี้ก็ว่าเขาไม่ได้ละครับ คงต้องทำใจ แต่ก็อปเงาถ้าถูกฆ่าก็อปก็หมด ต้องไปใช้อันใหม่ ซึ่งแพงพอสมควรเลยทีเดียว ผมว่ามันก็เหมาะกับความเสี่ยงนะ
ถ้าเค้าลงทุนจะเติมตังซื้อมาเพื่อมาเกรียน

credit by จีเอ็มเปเป้