GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เย็นวันนี้ผมไปจัดกิจกรรม "จับกลุ่มทิ้งของ" ได้เกิดเรื่องขึ้น

คือผมได้ประกาศบอกแล้วว่า "ถ้าหากกลุ่มไหนใครสักคนขโมย ผมจะทำการส่งจุดเซฟยกกลุ่ม" ซึ่ง เหมือนการปลูกฝัง ความซื่อสัตย์ เล็กๆ

แต่ก็มีกลุ่มได้ขโมย แล้วคุณ....( ขี้เกียจพิมพ์ชื่่อ ) ได้อยู่้ในกล่มนั้นๆ แต่ผมไม่ได้มองหลอกว่า  ใครเป็นคนขโมยจากกลุ่มที่ผมกำลัง

ทดสอบเขาอยู่

แต่ขอโทษทีเถอะ ที่คุณบอกว่า

"มึงเตะกูทำไม" คุณใช้คำผิดไปแล้วนะครับ อยากตอบว่า"ผมเตะกลุ่มคุณทั้งหมด"

คุณอาจจะโดนส่งเซฟคนแรกก็ได้นะครับ คุณอาจจะเข้าใจผิด

เขาบอกว่าให้จีเอ็มใหญ่ตรวจสอบเลยว่าขโมยจริงไหม

เขาถามผมว่า"ไหนหลักฐาน" ผมเลยตอบไปว่า"ไม่มีหลอกหลักฐาน แต่ผมเห็นด้วยตาของผมเอง"

เขาบอกว่า ถ้าหากเป็นศาลละ บอกด้วยปากเปล่า มันฟังขึ้นหรอ

ขอโทษทีครับ นี้เป็นเกมไม่ใ้ช้ศาล คุณอาจจะยกสถานะการณ์มาก็เถอะ

สุดท้ายนี้ไม่ว่า กลุ่มคุณจะผิด หรือผมผิด แต่กิจกรรมที่ผมจัดขึ้น เพื่อความบันเทิงและสนุกสนานเท่านั้น

อย่าคิดมากไปครับ ขอบคุณมาก

~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~

• Newbie
  • *
เอาเลยงับ ผมขโมยไรจัดมาเลยย

ถ้าไม่ใช่ผมขอให้ปลดมันออกจากตำแหน่ง

เหนือฟ้ายังมีฟ้า
เหล็กไหลหรือจะสู้คนหลาย
คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
กฎหมู่หรือจะสู้กฎหมาย

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • Jr. Member
  • **
  • รุ่นที่2
จี ใบ้เขายังอะ ที่พูดหยาบอะ

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ทำอะไรเกินขอบเขตตัวเอง รู้ว่าเวลาแบบนี้มันตรวจสอบเองไม่ได่้ก้อยังจะดันทุรังจัด

ชื่อเหมาะสม....

• **
ภาพแรก กลางๆ 
นาย A : มึJ เล่นมากี่ปี
นาย B : 30 นาที
 woon_555

เมี้ยว ~~~

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เตือนแล้ว เรื่องกิจกรรมที่จัด ให้เขียนกติกาลงบอร์ดก่อน
แล้วค่อยไปจัด ไม่งั้นมันจะมีปัญหางี้แหละ
อีกเรื่องก็คือ การตัดคนออกจากกิจกรรม ต้องชัดเจนและตรวจสอบได้
สงสัยที่ซิบไปจะไม่ได้อ่าน g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

SilverBr•N

• Newbie
  • *
วันหลังใช้โปรแกรมถ่ายภาพหน้าจอแบบคุณภาพดีๆเวลาจัดกิจกรรมครับ จะได้เห็น  g#016

jennyzashadow789

• **
กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส 200mเอาๆ woon_555 woon_555

[N]z.

• M-LEG..!?

HarryPotter7

• **
ตอนแรกผมไปเห็นบอร์ดที่คุณ ~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~ ได้ตั้งไว้มา ผมก็ไม่รู้นะว่าสรุปเรื่องราวเป็นยังไง ขอบอกก่อนนะว่าผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับอาสาท่านนี้ แต่พอเห็นรูปพวกนี้แล้ว ชักนึกสงสัยเล่นๆอ่ะนะ

1. คุณคิดมากอะไรกับกิจกรรมเพื่อความบันเทิง?
2. คุณไม่ไ่ด้โดนแบนอะไร ที่สำคัญคือเค้าแบนตัวละครคุณไม่ไ่ด้ โทษมันถึงกับต้องปลดจากตำแหน่ง?
3. เอะอะก็ร้องเอาแต่หลักฐาน นะครับ งั้นถ้าคุณอยู่ในสถานการณ์เดียวกันกับอาสาท่านนี้ คุณจะเอาหลักฐานมาเยี่ยงใด?

ตอบผมหน่อยก็ดีครับ พอดีสงสัยนิดหน่อย

[N]z.

• M-LEG..!?
ตอนแรกผมไปเห็นบอร์ดที่คุณ ~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~ ได้ตั้งไว้มา ผมก็ไม่รู้นะว่าสรุปเรื่องราวเป็นยังไง ขอบอกก่อนนะว่าผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับอาสาท่านนี้ แต่พอเห็นรูปพวกนี้แล้ว ชักนึกสงสัยเล่นๆอ่ะนะ

1. คุณคิดมากอะไรกับกิจกรรมเพื่อความบันเทิง?
2. คุณไม่ไ่ด้โดนแบนอะไร ที่สำคัญคือเค้าแบนตัวละครคุณไม่ไ่ด้ โทษมันถึงกับต้องปลดจากตำแหน่ง?
3. เอะอะก็ร้องเอาแต่หลักฐาน นะครับ งั้นถ้าคุณอยู่ในสถานการณ์เดียวกันกับอาสาท่านนี้ คุณจะเอาหลักฐานมาเยี่ยงใด?

ตอบผมหน่อยก็ดีครับ พอดีสงสัยนิดหน่อย

อำนาจย่อมมาพร้อมกับความรับผิดชอบ แค่เรื่องหลักฐานแค่นี้ไม่มีให้แถมยังสวนกลับไปขอหลักฐานคนมาถามอีกใช้ได้แล้วหรอครับ

อีกอย่างไมได่้อยากให้โดนปลดนะครับแต่กิจกรรมของเค้ามันประมาทเกินไปเหมือนจะมั่นใจ ว่าจะไม่มีเกรียน แ่ต่ไมไ่ด้คิดถึง

เวลานั้นมาจะแก้ปัญหายังนี่คือช่องโหว่ของกิจกรรมนี้

ถ้าเป็นพวกหมวกสี เช่นสีดำ แล้วเอาหมวกทหารมาใส่แล้วโดนส่งพอมาเถียงในบอดแบบคราวก่อนยังพิสูจได้โดยการเอาสี

เข้าโปรแกรมเพ้นละตรวจออกมาเป็นสีเทาไม่ใช่สีดำ

g#017 g#017

มารศาสตรา

• Full Member
    แค่หัวข้อกิจกรรมก็สิ้นคิดแล้ว กิจกรรมทิ้งของ ทิ้งไปแล้วมีคนเก็บจะไปโทษคนเก็บก็ไม่ถูก ไม่ว่าจะมีกฎอะไรก็ตาม มิจฉาชีพมันมีเยอะในเกมก็รู้ๆกันอยู่ ยังทะลึ่งจัดมาได้ แถมไม่แน่ใจว่าใครเก็บไปอีก อันนี้แสดงให้เห็นถึงความสะเพร่าของคนจัด พอมีปัญหาก็ลงโทษมั่ว ถ้าถามว่าใครผิด คนที่คิดกิจสิ้นแบบนี้แหล่ะที่ผิด

[N]z.

• M-LEG..!?
    แค่หัวข้อกิจกรรมก็สิ้นคิดแล้ว กิจกรรมทิ้งของ ทิ้งไปแล้วมีคนเก็บจะไปโทษคนเก็บก็ไม่ถูก ไม่ว่าจะมีกฎอะไรก็ตาม มิจฉาชีพมันมีเยอะในเกมก็รู้ๆกันอยู่ ยังทะลึ่งจัดมาได้ แถมไม่แน่ใจว่าใครเก็บไปอีก อันนี้แสดงให้เห็นถึงความสะเพร่าของคนจัด พอมีปัญหาก็ลงโทษมั่ว ถ้าถามว่าใครผิด คนที่คิดกิจสิ้นแบบนี้แหล่ะที่ผิด

พอเถอะครับเขาไม่มาอ่านหรอก มันเป็นสันดานปลูกฝังมาตั้งแต่บ้าน ประเภทไม่ยอมรับผิดหรือความจริงอานะ เอาดีเข้าตัวเองไว้ก่อน

ด่าไปคอยสอนให้สาระไม่เอาชอบโดนด่าโดนไล่แบบเกรียนๆก้อจัดเต็มคับ

g#040 g#040

มารศาสตรา

• Full Member

พอเถอะครับเขาไม่มาอ่านหรอก มันเป็นสันดานปลูกฝังมาตั้งแต่บ้าน ประเภทไม่ยอมรับผิดหรือความจริงอานะ เอาดีเข้าตัวเองไว้ก่อน

ด่าไปคอยสอนให้สาระไม่เอาชอบโดนด่าโดนไล่แบบเกรียนๆก้อจัดเต็มคับ

g#040 g#040
      ลืมไปว่า จขกท มันเกรียนบอร์ทขั้นเทพ สันดานนี้คงแก้ไม่วันหาย พวกพูดอย่างทำอย่าง เชื่อถือไม่ได้ เป็นตั้งแต่บอร์ทเก่ายันบอร์ทใหม่ สงสัยต้องตั้งกระทู้อวยเพิ่มดีกรีกันอีกรอบแล้วมั๊ง

[N]z.

• M-LEG..!?