GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอถามการจัดกิจกรรมโกยแน่บ ของGMอาสา ทั้ง 3 เซิร์ฟเวอร์ทีครับ

คือ อยากทรา่บว่าที่เพื่อนๆ จีเอ็มอาสา ทุกๆคนจัดกิจกรรมโกยแน่บ แบบนับคนในห้องยังไงหรอครับ

พอเหมือนใกล้จะหมดก็นับคนมารวม หรือว่า นับตอนส่งเข้าห้องกิจกรรมทีละคน

หรือมีวิธีอื่นๆ ที่สามารถ นับคนในห้องได้ ขอความคิดเห็นทีครับ

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ไม่ไปคุยในบอร์ดอาสาละ หรือทีมงานไม่สร้างให้แล้ว หรือมีแต่เข้าไม่เป็น แล้วที่ผ่านมาไม่เคยเล่นกิจโกยหรอครับ - -)

ทีที้

• Full Member
เท่าที่ผมทราบ บอร์ดลับของ อาสา ไม่มีแล้วครับ(เหลือแต่ของเทสเตอร์)มั่ง

ส่วน กติกา การเล่นโกยแน่บ  ไม่มี ตายตัวครับ เทคนิคใคร ก็เอามาใช้ แต่ต้องชี้แจง และประกาศ กติกา ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมรับทราบก่อน

ปล. เทคนิคนับคนง่ายๆใช้คำสั่ง อาสา แล้วโยนขยะ ให้ผู้เล่นไป แล้วนับชื่อที่มันแสดงออกมาว่าได้รับกี่คน เราก็จะรู้ ว่าภายในห้องเหลือกี่คน

เท่าที่ผมทราบ บอร์ดลับของ อาสา ไม่มีแล้วครับ(เหลือแต่ของเทสเตอร์)มั่ง

ส่วน กติกา การเล่นโกยแน่บ  ไม่มี ตายตัวครับ เทคนิคใคร ก็เอามาใช้ แต่ต้องชี้แจง และประกาศ กติกา ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมรับทราบก่อน

ปล. เทคนิคนับคนง่ายๆใช้คำสั่ง อาสา แล้วโยนขยะ ให้ผู้เล่นไป แล้วนับชื่อที่มันแสดงออกมาว่าได้รับกี่คน เราก็จะรู้ ว่าภายในห้องเหลือกี่คน

ขอบคุณอย่างแรงครับ