GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำ สิ่งที่น่าจะพัฒนาในครั้งต่อๆไป

adswat

• Newbie
  • *
แนะนำ  g#046 นะครับ

สิ่งที่ควรพัฒนาในคราวต่อไปๆคือ
1.ระบบการแลกเปลี่ยน (ควรทำให้แลกเปลี่ยนโดยตรงได้) เพราะทำการต่างๆลำบากมาก  woon_sad2
2.มุมกล้อง ปรับมุมกล้องยากมากๆ เดินไปชิดมุมเมื่อไร เมื่อหันมุมกล้องแล้วมันจะซูมเข้าตัวเอง ทำให้เดินลำบาก (โอกาสตายสูงมากๆ) ส่วนนี้ทำให้คนท้อใจไปเยอะพอสมควร (อยากให้ปรับเป็นแบบปรับเอง)  g#043 g#043 g#043
3.ผมคิดว่าควรแบ่งเป็น Channel เพราะเวลาคนเล่นเยอะ เซิฟเวอร์รองรับไม่ไหว เกิดการกระตุก  woon_shock
4.การตีมอนเตอร์ คนตีคนสุดท้ายจะเก็บของได้ ปัญหานี้พอบ่อยมากๆ หลายๆคนยืนตีบอส แมงดองอยู่จนเหลือเลือด 1 เปอร์เซ็น แต่เจอผู้เล่นท่านอื่นมาแจม (Last shot) ทีเดียวตาย ของตก ก็คนแจมเก็บของสบายไปเลย (ส่วนนี้คนเลิกเล่นไปหลายคนเลยนะครับ) ปรับใหม่จะดีกว่า
   เช่น คนทำ Damage สูงสุด สามารถเก็บได้ก่อน คนทำ Damage น้อยกว่า
5.ควรปรับ delay กับ casting time ของ พราน ลงหน่อย ครับ (เพื่อนฝากมา)
6.ชุดต่างๆที่ตัวละครใส่ (เหมือนเดิมตลอด) เปลี่ยนนิดหน่อยก็ยังดีนะครับ  woon_love
7.ราคาสินค้าในร้านค้าต่างๆ แพงมาก ปรับลดลงหน่อยนะครับ สู้กันไม่ไหวจริงๆ  woon_angry woon_angry
8.ควรมีเบี้ยดรอปเป็นรางวัลปลอบใจ เพราะเงินหายากมากครับ  g#033 g#033 g#033 

ปล.ขอฝากไว้เท่านี้ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งเข้ามาใหม่ (ขุนพิทักษ์_รักไท) ขอบพระคุณ ขอรับ

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานต้องขอบน้ำใจในส่วนนี้ที่ผู้เล่นเสนอแนะมาทางทีมงานจะรวมรวบไว้เป็นข้อมูลไว้พัฒนาต่อๆไปขอรับ ^^