GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบปัญหาของเผ่าอสุรา เทคนิคการเล่นต่างๆเกี่ยวกับเผ่าอสุรา

กบ

• Jr. Member
  • **
อยากทราบ รายละเอียด อาวุธ  อุปกรณ์ เครื่องป้องกัน ที่เผ่าอสุราสามารถใส่ได้ นะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ  g#008

Gabodz

• **
แ้ล้วคุณคิดว่า เจ้าสังเวียนจะโดนปรับรึป่าว    พากันเ่ล่นทั้งเซิฟแบบนี้   
เกมนี้ก็น่าจะรู้นะ อันไหนเทพ โดนปรับหมด  ยังไงก็อย่าจมไปกับมันมากนะ โดนปรับมาจะร้อง

อยากทราบ รายละเอียด อาวุธ  อุปกรณ์ เครื่องป้องกัน ที่เผ่าอสุราสามารถใส่ได้ นะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ  g#008
1. ขุนศึกใส่เกราะหนักของเบลด หอก ดาบ ขวาน คมแฝก รองเท้าหนัก รองเท้าหลบ ผ้าคลุมเวท ผ้าคลุมกายภาพ
2. จ้าวสังเวียนใส่ เกราะแรร์ของเบอ สนับมือ รองเท้าแรร์หนัก รองเท้าหลบ ผ้าคลุมเวท ผ้าคลุมกายภาพ
3. ผู้สื่อวิญญาณ เกราะแรร์เบาของเครลิค คทา ลูกแก้ว รองเท้าแรร์หลบ ผ้าคลุมเวท
4. นักพยากร เกราะแรร์เบาของเครลิค คทา ลูกแก้ว รองเท้าแรร์หลบ ผ้าคลุมเวท
ส่วนอุปกรณ์ ส่วนมากเผ่าอสุราจะใส่ได้นะ เช่นรางเหล็กไหล เข็มกลัดสมาคมนักเวทมืด ตระกรุดมหาอาคม

แ้ล้วคุณคิดว่า เจ้าสังเวียนจะโดนปรับรึป่าว    พากันเ่ล่นทั้งเซิฟแบบนี้   
เกมนี้ก็น่าจะรู้นะ อันไหนเทพ โดนปรับหมด  ยังไงก็อย่าจมไปกับมันมากนะ โดนปรับมาจะร้อง

ผมก็ตอบไม่ได้เหมือนกันว่าจะโดนปรับไหม

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ก่อคงต้องปรับอีกเพราะเจ้าสังเวียนแค่เวล 59+ สกิลครบ ท่าเล่นเบ ดีๆสเต็ปดีๆ จุ6 ของเทพทั้งตัวก่ออาจกันไม่อยู่

(สำหรับสาย 18หมัดอสุรกายนะ)
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

GODLIKE

• Newbie
  • *
ผลึกแต่ละธาตุ มีระดับสูงสุดที่เท่าไหร่ครับ แล้ว สามารถหาระดับที่สูงที่สุดของแต่ละธาตุได้จากแมพได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  g#031

Before

• Newbie
  • *
เล่นสาย 18 อสุรา อัพสเตตัส str+dex ถูกมั้ยอ่าจ้ะ แล้วทำยังไงให้เลขม่วงเยอะๆจ้ะ

ผลึกแต่ละธาตุ มีระดับสูงสุดที่เท่าไหร่ครับ แล้ว สามารถหาระดับที่สูงที่สุดของแต่ละธาตุได้จากแมพได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  g#031
มีถึงระดับ 5  มอนเวล1-20 ระดับ1 มอนเวล 21-40 ระดับ 2 มอนเวล41-60 ระดับ 3 มอนเวล 61-80 ระดับ4 มอนเวล81-99 ระดับ5

Directorr

• Full Member
อยากรู้สกิลเผ่ามนุษย์ ที่ทำให้รอดจากการโดนจ้าวสังเวียน เทพนักสู้อสุราใส่ครับ (ทำให้ ต่อยแล้วไม่มีดาเมจ)

ไว้เป็นแนวทางให้ผู้เล่นท่านอื่นแก้ทางอาชีพนี้ในแบทเทิ่ลด้วย

สกิลที่มีเครื่องหมาย "?" ต่อท้าย คือสกิลที่ผมไม่รู้ว่าใช้แก้ทางได้ไหม

แก้ทางในที่นี้คือการ disable หรือหลบการต่อยของจ้าวสังเวียน ช่วยตอบให้กระจ่าง และเพิ่มเติมให้หน่อยครับ

ขออภัยที่ถามมากมาย อยากได้ข้อมูล แต่ไม่มีเวลาและ ตัวละครที่ใช้ทดสอบด้วยตัวเองทั้งหมดครับ

ทหาร -  ...

พาลาดิน -  ขอเวลา? ,  พิทักร่าง? , ศาสตราเทพหลบต่อย? , โล่สันติ ?

เบลดมาสเตอร์ - ดาบคู่ผ่ามิติ?(สกิลนี้ใช้ยกเลิกศาสตราเทพของพาลาดินได้) ,  ผ่า3พิพบ ? , ดาบมารสายฟ้า ? , สวนกลับ ?

เบอเซิกเกอร์ - ระเบิดคลั่ง , กระแทกขวาน(มึน)?, ทะลายภูผา(มึน)?

แอสซาซิน - พันธมิตรเงา(ติดหลบไร้ลักษณ์)?

ชาปชูตเตอร์ - เกราะเทพอัสนี(ถ้าติดอัมพาตหยุดร่ายไหม)? , ก้าวพริบตา(ถ้าก้าวพริบตาหนี ต้องร่ายสกิลต่อยใหม่ไหม)?

เทรเชอร์ฮันเตอร์ - ตะโกน10(เพิ่มหลบ ลดแม่น  -  มากพอที่จะทำให้หลบต่อยได้ไหม)?

วิซาร์ด - กายาหมอก(หลบได้ ทดสอบแล้ว)  ,  สาปหมอกจุ6(หยุดร่าย ทดสอบแล้ว)

พระ - กายาหมอก (หลบได้) , สาปหมอกจุ6(หยุดร่าย)  , แสงเทพ (จากที่ทดสอบกับจ้าวสังเวียนไม่จุติโดนบ้างไม่โดนบ้าง)?

วอลอค - สาปต่าง สาปใบ้ สาปหิน สาปคลั่ง (หยุดร่ายไหม) ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ขออภัยที่ถามมากครับ พอดีเป็นคนขี้สงสัย  ตอบมาเท่าที่อยากตอบก็แล้วกันครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

อยากรู้สกิลเผ่ามนุษย์ ที่ทำให้รอดจากการโดนจ้าวสังเวียน เทพนักสู้อสุราใส่ครับ (ทำให้ ต่อยแล้วไม่มีดาเมจ)

ไว้เป็นแนวทางให้ผู้เล่นท่านอื่นแก้ทางอาชีพนี้ในแบทเทิ่ลด้วย

สกิลที่มีเครื่องหมาย "?" ต่อท้าย คือสกิลที่ผมไม่รู้ว่าใช้แก้ทางได้ไหม

แก้ทางในที่นี้คือการ disable หรือหลบการต่อยของจ้าวสังเวียน ช่วยตอบให้กระจ่าง และเพิ่มเติมให้หน่อยครับ

ขออภัยที่ถามมากมาย อยากได้ข้อมูล แต่ไม่มีเวลาและ ตัวละครที่ใช้ทดสอบด้วยตัวเองทั้งหมดครับ

ทหาร -  ...

พาลาดิน -  ขอเวลา? ,  พิทักร่าง? , ศาสตราเทพหลบต่อย? , โล่สันติ ?

เบลดมาสเตอร์ - ดาบคู่ผ่ามิติ?(สกิลนี้ใช้ยกเลิกศาสตราเทพของพาลาดินได้) ,  ผ่า3พิพบ ? , ดาบมารสายฟ้า ? , สวนกลับ ?

เบอเซิกเกอร์ - ระเบิดคลั่ง , กระแทกขวาน(มึน)?, ทะลายภูผา(มึน)?

แอสซาซิน - พันธมิตรเงา(ติดหลบไร้ลักษณ์)?

ชาปชูตเตอร์ - เกราะเทพอัสนี(ถ้าติดอัมพาตหยุดร่ายไหม)? , ก้าวพริบตา(ถ้าก้าวพริบตาหนี ต้องร่ายสกิลต่อยใหม่ไหม)?

เทรเชอร์ฮันเตอร์ - ตะโกน10(เพิ่มหลบ ลดแม่น  -  มากพอที่จะทำให้หลบต่อยได้ไหม)?

วิซาร์ด - กายาหมอก(หลบได้ ทดสอบแล้ว)  ,  สาปหมอกจุ6(หยุดร่าย ทดสอบแล้ว)

พระ - กายาหมอก (หลบได้) , สาปหมอกจุ6(หยุดร่าย)  , แสงเทพ (จากที่ทดสอบกับจ้าวสังเวียนไม่จุติโดนบ้างไม่โดนบ้าง)?

วอลอค - สาปต่าง สาปใบ้ สาปหิน สาปคลั่ง (หยุดร่ายไหม) ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ขออภัยที่ถามมากครับ พอดีเป็นคนขี้สงสัย  ตอบมาเท่าที่อยากตอบก็แล้วกันครับ
ทักษะที่แก้ได้
พิทักร่าง เป็นอมตะโจมตีไม่โดน
โล่แห่งสันติ เพิ่มพลังป้องกัน แต่ถ้าเจอเทพนักสู้แรงจริงๆอาจจะเอาไม่อยู่
กายาหมอก แก้ได้ แต่ถ้าใช้หมัดเวทมนตร์น่าจะแก้ไม่อยู่
กายทิพย์ เป็นอมตะโจมตีไม่โดน
ดาบคู่ผ่ามิติ วาปไปทำให้เทพนักสู้หยุดร่าย แต่ก็สามารถร่ายใหม่ได้
ผ่าสามภิภพ ทำให้ติดมึน หยุดร่าย
คำสาปแห่งหมอก ในไม้เท้าจุติ6จะไม่สามารถใช้สกิลได้
กระแทกขวาน ติดมึนหยุดร่ายสกิล
ทะลายภูผา ติดมึนหยุดร่ายสกิล
ระเบิดคลั่ง ติดมึนอยุ่ร่ายสกิล
ศาสตราเทพฝ่าเวหา วาปไปยังเป้าหมาย ทำให้หยุดร่ายสกิล
พุ่งแทง วาปไปยังเป้าหมาย ทำให้หยุดร่ายสกิล
ขอเวลา เป็นอมตะทำให้ไม่มีผล
พันธมิตรแห่งเงา หลบได้
ตะโกน ถ้าเจอในระดับเท่ากัน ตะโกนก็อาจจะเอาไม่อยู่ เพราะเทพนักสู้มัน+แม่นยำ
สาปสับสน หยุดร่ายได้
สาปเป็นใบ้หยุดร่ายได้
สาปคลั่งหยุดร่ายได้ ถ้าไม่มีต้านทาน
สาปเป็นหิน ไม่หยุดร่าย

เทพนักสู้อสุรา สามารถทำระยะร่ายได้น้อยที่สุดคือ 0.1 วินาที ก็อยู่ที่ความชำนาญว่าจะกดสกิลต่างๆทันไหม

ก้าวพริบตาหยุดได้
เทพอัสนี ถ้าร่ายไปแล้วติดอัมพาต หยุดไม่ได้ แต่ถ้าขณะกำลังร่ายอยู่ แล้วชาปยิงจ้าวสังเวียนติดอัมพาตก็จะหยุดร่าย
โจมตีจุดตายของทหาร ถ้าติดมึนสามารถทำให้หยุดร่ายได้

Directorr

ว้าว ข้อมูลแน่นจริงๆ ขอบคุณมากฮะ

g#031 g#031 g#031

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Directorr

กายาหมอก แก้ได้ แต่ถ้าใช้หมัดเวทมนตร์น่าจะแก้ไม่อยู่

หมัดเวทย์มนตร์  ทำให้เปลี่ยนการโจมตีเป็นแบบเวทย์มนต์หรอครับ หรือว่าแค่เปลี่ยนธาตุเฉยๆ

แบบนี้ถ้าหมัดเวทย์มนตร์ ก็ต่อยพระที่กันเวทย์หลัง 90+ ไม่เข้าสิครับ ?

ตอนแรกผมคิดว่ามันเป็นการโจมตีกายภาพ แต่แค่เปลี่ยนธาตุ(เหมือนกันทหารที่ ใช้กระสุนธาตุโจมตี ก็ยังเป็นกายภาพ)

ถ้ายังเป็นกายภาพอยู่ ก็หลบได้ตามปกติครับ  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นเวทย์มนตร์ ก็คำนวนจากป้องกันเวทย์ใช่ไหมครับ

หมัดเวทย์มนตร์  ทำให้เปลี่ยนการโจมตีเป็นแบบเวทย์มนต์หรอครับ หรือว่าแค่เปลี่ยนธาตุเฉยๆ

แบบนี้ถ้าหมัดเวทย์มนตร์ ก็ต่อยพระที่กันเวทย์หลัง 90+ ไม่เข้าสิครับ ?

ตอนแรกผมคิดว่ามันเป็นการโจมตีกายภาพ แต่แค่เปลี่ยนธาตุ(เหมือนกันทหารที่ ใช้กระสุนธาตุโจมตี ก็ยังเป็นกายภาพ)

ถ้ายังเป็นกายภาพอยู่ ก็หลบได้ตามปกติครับ  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นเวทย์มนตร์ ก็คำนวนจากป้องกันเวทย์ใช่ไหมครับ
ยังไม่ค่อยแน่ใจเกี่ยวกับหมัดเวทมนตร์ แต่ที่ผมทดสอบมาที่เซิร์ฟนรก พลังต้านเวทเยอะ ยิ่งโดนเบา

Directorr

ยังไม่ค่อยแน่ใจเกี่ยวกับหมัดเวทมนตร์ แต่ที่ผมทดสอบมาที่เซิร์ฟนรก พลังต้านเวทเยอะ ยิ่งโดนเบา

อ่อ งั้นถ้าว่างๆฝากทดสอบทีนะครับ

หมัดเวทย์ต่อยใส่กายาหมอก

กับ หมัดเวทย์ต่อใส่พระดวงแสง10 กดโล่สันติ

ขอบคุณมากครับ

point

• **
  • デスノート
ว้าววววววววว ข้อมูลดีๆทั้งน่านน

เลือกไม่ถูกเลย เล่นอาชีพไร >_<"

แนะนำหน่อยสิๆ เล่นคนเดียว ง่ายๆ เล่นนักรบหรืออะไรดี - -"
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^