GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 28 สิงหาคม 2556

บุคคลทั่วไป · 47 · 15215

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
รายการอัพเดตประจำวันที่ 28 สิงหาคม 2556

-= รายละเอียด =-

1. ประกาศ : เพิ่ม และ เปลี่ยนแปลง Skill C3 รายละเอียดเพิ่มเติมคลิก

2.  ประกาศ : เพิ่ม และ แก้ไข Bug ต่างๆ รายละเอียดเพิ่มเติมคลิก

3.  ประกาศ : แก้ไขแหวนออร่าประจำอาชีพ รายละเอียดเพิ่มเติมคลิก

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **

I love asura

• **
เอ่อทีมงานครับ สรุปว่า
เบลดดาบคู่ ถ้าไม่ใช่ อาร์คเบลด ก็ไม่สามารถใช้มังกรพิโรธได้
เบลดดาบใหญ่ ถ้าไม่ใช่ โซลเบลด ก็ใช้สวนกลับไม่ได้
อย่างงี้ป่ะครับ

เบลดดาบคู่ ถ้าไม่ใช่ อาร์คเบลด ก็ไม่สามารถใช้มังกรพิโรธได้
เบลดดาบใหญ่ ถ้าไม่ใช่ โซลเบลด ก็ใช้สวนกลับไม่ได้
ไม่อะ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
มีรีสกิลรีสเตตัสนะครับ พรุ่งนี้หลังเปิดเซิร์ฟครับ เดี๋ยวจะแจ้งเวลาอีกทีนะ

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
3. แก้ไข Warlock

- แก้ไขให้การสะท้อนของ " ตุ๊กตาต้องสาป " เป็นการโจมตีสวนกลับประเภทเวทมนตร์ธาตุมืด **  เป้าหมายที่โดนสะท้อนสามารถใช้พลังต้านเวทในการลดความเสียหายจากการสะท้อน หรือใช้กายทิพย์ป้องกันได้ ความรุนแรงจากการสะท้อนจะเพิ่มขึ้นหรือลดลงตามตารางธาตุหรือพลังโจมตีเวทมืดของวอร์ล็อคด้วยเนื่องจากเป็นเวทธาตุมืด **

ไม่ทราบว่าเป็นการสะท้อนของเซ้ทไสยเวท หรือเป็นการสะท้อนของ ตุ๊กตาต้องสาป แบบธรรมดา ?

3eCausez

3. แก้ไข Warlock

- แก้ไขให้การสะท้อนของ " ตุ๊กตาต้องสาป " เป็นการโจมตีสวนกลับประเภทเวทมนตร์ธาตุมืด **  เป้าหมายที่โดนสะท้อนสามารถใช้พลังต้านเวทในการลดความเสียหายจากการสะท้อน หรือใช้กายทิพย์ป้องกันได้ ความรุนแรงจากการสะท้อนจะเพิ่มขึ้นหรือลดลงตามตารางธาตุหรือพลังโจมตีเวทมืดของวอร์ล็อคด้วยเนื่องจากเป็นเวทธาตุมืด **

ไม่ทราบว่าเป็นการสะท้อนของเซ้ทไสยเวท หรือเป็นการสะท้อนของ ตุ๊กตาต้องสาป แบบธรรมดา ?
ขอรายละเอียดอันนี้หน่อยครับ ทีมงาน

~๐ Ryan ๐~

ถามสั้นๆง่ายๆ บัควอลอค ถ้ากายไปตีวอลอคจะไม่สะท้อนทะลุกายทิพย์แล้วใช่หรือไม่ (บ่ายๆอ่านแล้วมึน)  g#015

Directorr

จากที่อ่านดู (ยังไม่ได้เทส ในทางปฏิบัติ)

การสะท้อนแบบใหม่นี้น่าสนใจมาก (ในฐานะคนเล่นวอลอค)

อาชีพที่ป้องกันเวทย์ต่ำๆ เช่น แอส เทร เบอ ชาป   

ต้องคิดหนักมากๆ ถึงมากที่สุดในการโจมตีวอลอคที่มีของ full (จำพวก แรร์ 90 - 95  และแก้ว 99)

ในทางทฤษฏี เจ็บหนักมากๆแน่นอน  ขออุปความแรงไว้ดีกว่า เทสจริงๆ จะได้เห็นภาพ(ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดละนะ)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

I love asura

• **
ไม่อะ
แล้วตกลงมันยังไงอ่ะคับ
เห็นในรายการอัพเดทมันบอกมาอ่ะ

จากที่อ่านดู (ยังไม่ได้เทส ในทางปฏิบัติ)

การสะท้อนแบบใหม่นี้น่าสนใจมาก (ในฐานะคนเล่นวอลอค)

อาชีพที่ป้องกันเวทย์ต่ำๆ เช่น แอส เทร เบอ ชาป   

ต้องคิดหนักมากๆ ถึงมากที่สุดในการโจมตีวอลอคที่มีของ full (จำพวก แรร์ 90 - 95  และแก้ว 99)

ในทางทฤษฏี เจ็บหนักมากๆแน่นอน  ขออุปความแรงไว้ดีกว่า เทสจริงๆ จะได้เห็นภาพ(ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดละนะ)
woon_yes ข้อดีที่เพิ่มขึ้นคือ ใช้พลังโจมตีเวทมืดโจมตี เพราะวอลอคโจมตีเวทมืดเยอะอยู่แล้ว ใส่ตุุ๊กตา แก้ว99 แรร์90/95 ข้อเสียคือไม่สะท้อนถ้าหากคนที่มาโจมตีใช้กายทิพ ส่วนความแรงอยากรู้เหมือนกันว่าจะคิดความแรงจากโจมตีเวทมืดยังไง

Directorr

woon_yes ข้อดีที่เพิ่มขึ้นคือ ใช้พลังโจมตีเวทมืดโจมตี เพราะวอลอคโจมตีเวทมืดเยอะอยู่แล้ว ใส่ตุุ๊กตา แก้ว99 แรร์90/95 ข้อเสียคือไม่สะท้อนถ้าหากคนที่มาโจมตีใช้กายทิพ ส่วนความแรงอยากรู้เหมือนกันว่าจะคิดความแรงจากโจมตีเวทมืดยังไง

เดาว่า ตุ๊กตาอย่างเดียว 
สะท้อนเป็นเวทย์มืด 100%  + (พลังโจมตีเวทย์มืด - 100) + คุณสมบัติพิเศษธาตุมืดอีก 50   

ส่วน เซตไสยเวทย์ 100% ตัวหน้า น่าจะเป็น 200% (แรงกว่าตุ๊กตา 100หน่วย)

ปล. นายตอบเฟสเราที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 15:11:38 โดย Directorr&CuPiicLnZz »
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ทีมงานที่น่ารัก ช่วยอัพคลังขุมทรัพย์ให้ด้วยนะจ๊ะ หลายเดือนแล้ว
ตอนนี้มีพ้อยเยอะ แต่ไม่มีอะไรจะให้แลกแล้วจ้า
โค้ดหมด ที่เหลือก็ไม่น่าสนใจ
เป็นไปได้ขอยาแชร์ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  g#039