GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนทรง โหดเกินไป หรือไม่? (โหวตความเห็นส่วนตัว+เสนอ = รับฟังก็ดีนะ)

โพลล์

คนทรงจัดเป็นอาชีพที่โหดเกินไปหรือไม่

โหด
127 (56.2%)
ไม่โหด
99 (43.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 226

jat232

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมจากที่เล่นคนทรงมานะคับ ผมว่าคนทรงมันอยู่ที่โชคคับ เพราะ ร่ายก็ช้า 1-1 โดนทหารเล็งยิงทีนึง โกเลมกะดับได้คับ ถึงจะไม่โป้ะ โดนเทรไปหลายๆดอก กะไม่รอดคับ โดนเเอสพุ่งทีงนึง ถ้าโป้ะ กะถึงตาย ถ้าไม่โป้ะกะรอดตัวไป ส่วนพวกสายเวท พระงี้อะ ทวนทีสองที โกเลมนอนละคับ วิ ร่ายกรง เพลิ่งตาม วอสาปกะจบ สรุปคือ อาชีพนี้ไม่ได้โหดไรเลยคับ เเต่เเค่มันเวลง่าย เเย่งที่คนอื่น เเล้วบางทีกะค่าคนที่อยู่สูงกว่าได้ เเค่นั้นเอง คนที่เขาเล่นเก่งจิงๆ เขาไม่มานั่งบนหรอกคับ ถึงจะเก่งเเค่ไหน เเต่ทุกอย่างกะมีวิธีเเก้คับ   woon_sunny woon_sunny

OIshIE

• Jr. Member
  • **
คนทรงลง 1-1 แปลงร่างปราญ+เสาฟู+เสาลงทัน+แปลงปราญ+แปลงโกลเล็ม+กินเสาเข้าตัว เจออีกฝ่ายฟ้าถล่มทลาย+เสาเงาอัพระดับ 5 ดามเมจ200เปอร์นะครับ  ตาย จบ  ถามว่า นานไหมกว่าจะได้ ทั้งหมดบอกเลย ไม่ถึง 30 วิ ก็ออกมาวิ่งแล่นบน 1-1 ละ จะให้วิ่งเข้าไปตีในวงเลยก็ไม่ไหวนะ เสาลงทันตั้งโด่อยู่ วิ่งไปก็ตายเปล่า รอมันออกมาก็เหมือนกัน ก็คิดเอานะเสาเงาโกงสุดๆ

Barakun

• **
ไอที่บอกเสาเงาโกงนี่ลองแล้วหรือยัง อย่าแค่ทฤษฏีนะ เวลาปักเงาถ้าก่อนหน้ากินเสาลงทันมาก่อนงี้ปักเสาเงาปุ๊บเสาเงาก้แตกละ ละกว่าจะกินเสาอีกหละ
ลองไปถามคนเล่นคนทรงดิใครอัพเสาเงา5บ้าง ตายเพราะเสาเงานี่ไม่โง่จิงทำไม่ได้นะ555 คืออย่ายึดติดกับทฤษฏีเกินนะครัช  g#031

OIshIE

• **
ไอที่บอกเสาเงาโกงนี่ลองแล้วหรือยัง อย่าแค่ทฤษฏีนะ เวลาปักเงาถ้าก่อนหน้ากินเสาลงทันมาก่อนงี้ปักเสาเงาปุ๊บเสาเงาก้แตกละ ละกว่าจะกินเสาอีกหละ
ลองไปถามคนเล่นคนทรงดิใครอัพเสาเงา5บ้าง ตายเพราะเสาเงานี่ไม่โง่จิงทำไม่ได้นะ555 คืออย่ายึดติดกับทฤษฏีเกินนะครัช  g#031
โถๆอธิบายง่ายๆนะ คนทรงวิ่งออกมาจากอีกฝั่ง อัพเสาอะไรมาเต็มแล้วที่แล้ว มาถึงก็ ฟ้าถล่มใส่+เสาเงา  แค่นี้ก็ตายละเผลอๆตายตั้งแต่โดดมาละ ไม่ได้โง่ครับ มาลองโดนแล้วจะร้องเองแหละ ฟ้าถล่มมาก็ติดเดินช้า แล้วยังจะโดนลงทันจากตัวโกเลมที่กระโดดมาอีก ถ้าเล่นชาปก้าวหนีออกมา เสามันหมด แต่เสาเงายังอยู่ คนทรงก็กินเสาเข้าตัวมันเอง แล้วใครจะไปกล้ายิงละครับ แล้วตามด้วยลงทันอีกที ไม่ได้ยึดติดบทฤษฏี ก็นะ ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอกนะ  woon_555

ก็ลอง หาเงินไปโอน  เข้าบัญชีบริษัท ดิ สัก 100,000 บาท ไม่แน่ เขาอาจจะ เอาอาชีพคนทรงออกให้ก็ได้ นะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

- OneM | Az -

• Newbie
  • *
สกิลสังการคนทรง มีเยอะแยะนะนายจ๋าาา woon_love

# g#046 พัฒนาให้ดีขึ้นไม่ใช่แย่ลง #038 g#004 g#037 .

Barakun

• **
ผมถึงบอกไงลองเล่นคนทรงสิ แล้วลองทำแบบที่บอกให้ได้ เริ่มจากปักเสาเงาใช่มั้ย ก่อนหน้านี้ถ้ากินเสาประเภทโจมตีมาก่อนมันจะตีเสาเงาแตกเองไม่ทันได้กินเสาเงาหรอก ที่บอกเสาแตกนี่คือไม่ใช่อีกฝ่ายเดินห่างจนแตกนะ หมายถึงถึงเสาที่กินมาก่อนหน้ามันตีเสาเงาแตก ถึงบอกไงให้ลองทำ แต่แท้จริงถ้าชาปสลายพลังทันยังไงก้ชนะ เคยลองเล่นคนทรงจิงๆรึยังไม่ใช่พูดถึงแต่ชาปนะคับ  g#031

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ทดสอบละเมื่อวาน หาวิธีแก้ หาวิธีตบ ได้หมดละ เก๊งระนาวเลย  g#019
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

OIshIE

• **
ผมถึงบอกไงลองเล่นคนทรงสิ แล้วลองทำแบบที่บอกให้ได้ เริ่มจากปักเสาเงาใช่มั้ย ก่อนหน้านี้ถ้ากินเสาประเภทโจมตีมาก่อนมันจะตีเสาเงาแตกเองไม่ทันได้กินเสาเงาหรอก ที่บอกเสาแตกนี่คือไม่ใช่อีกฝ่ายเดินห่างจนแตกนะ หมายถึงถึงเสาที่กินมาก่อนหน้ามันตีเสาเงาแตก ถึงบอกไงให้ลองทำ แต่แท้จริงถ้าชาปสลายพลังทันยังไงก้ชนะ เคยลองเล่นคนทรงจิงๆรึยังไม่ใช่พูดถึงแต่ชาปนะคับ  g#031
วิธีที่เสาเงาจะแตก คือ 1.คนที่โดนเสาเงาตาย  2.หมดเวลาของเสา  3.ศัตรูเดินห่างจากเสา 40x40 ช่อง
ไปอ่านสกิลบ้างนะ

วิธีที่เสาเงาจะแตก คือ 1.คนที่โดนเสาเงาตาย  2.หมดเวลาของเสา  3.ศัตรูเดินห่างจากเสา 40x40 ช่อง

4.สลายบัพ  อาชัพ ที่สลายบัพได้ มีซาป เซน และ พยากรณ์ พยากรณ์ จได้เปรียบ  คือไม่มีดาเมจ และยิงไกล ไม่ดีเล ด้วย

OIshIE

• **

4.สลายบัพ  อาชัพ ที่สลายบัพได้ มีซาป เซน และ พยากรณ์ พยากรณ์ จได้เปรียบ  คือไม่มีดาเมจ และยิงไกล ไม่ดีเล ด้วย
ขอบคุณครับ ลืมคิดถึงสลายบัฟไปเลย แต่ชาปมีดีเลนะ 1 นาทีเลยแหละ

Barakun

• **
ก้บอกให้ลองทำดูนะก่อนพูด เล่นจิงปะว๊าผมเล่นจนจุ6จิต8รู้ดีว่ามันยังไง คือบอกไปแล้วอะหัดลองอ่านบ้างทำดู เสาแตกจิงมั้ย ก่อนมาพูด  g#035 ไม่รุจิงละยังจะมา...อีก

Barakun

• **
ลืมบอกไปทฤษฏีคุณอะ ไม่โง่จิงทำไม่ได้นะ มีที่ไหนตายเพราะเสาเงา ไม่ใช่อ่านแค่คำอธิบายสกิลละมาเห่า ละก้มโนขึ้นมาว่ามันยังงู้นยังงี้  #038 g#037