GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทรโกง

anusorn_s

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ เทร- ล่าสมบัติ
                แอส-โป๊ะ
แต่ผมว่าคงไม่มีคำตอบจากจากสวรรค์หรอก  woon_hurt

faiilovety

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยโกงหรอก ดูเราดิเล่นมาจน 89 ละ ยังหาเซ้ตยังไม่ครบเลย

ถ้าเทรดรอปเยอะ แต่ว่าโป๊ะน้อย ยิงเบา  แล้วจะไปสู้ใครได้

แม้แต่มอนยังสู้ไม่ได้เลยคิดดูดิ

ถ้าจะปรับอ่ะ

ไม่ต้องปรับลดไปใส่อาชีพอื่นหรอก

แต่ไปปรับเพิ่มอาชีพอื่นหั้ยมันดูสูสีกันจะดีกว่านะ

inw_guy

• Full Member
  • เกรียนครับ เอิ้กๆ
พาราผมโดนเทรยิงกระจุยเลยอ่า โดนหยุด 20 วิ ไม่รอด  woon_cry woon_cry

macoto

• Jr. Member
  • **
ท่าทำให้หน้าไม้เทรมีบรรจุ จะเป็นไงน้ออยากรู้จัง  woon_555

fgh12525

• Newbie
  • *

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
ไม่ค่อยโกงหรอก ดูเราดิเล่นมาจน 89 ละ ยังหาเซ้ตยังไม่ครบเลย

ถ้าเทรดรอปเยอะ แต่ว่าโป๊ะน้อย ยิงเบา  แล้วจะไปสู้ใครได้

แม้แต่มอนยังสู้ไม่ได้เลยคิดดูดิ

ไม่ต้องปรับลดไปใส่อาชีพอื่นหรอก

แต่ไปปรับเพิ่มอาชีพอื่นหั้ยมันดูสูสีกันจะดีกว่านะ
ก็คอนเซปเทรมันเป็นยังงี้ตั้งแต่แรกละนิ แล้วไม่มีหรอกเทรทีสู้มอนไม่ได้แต่ถ้าสู้ไม่ได้จริงๆ
+ของนิดหน่อยก็สู้ได้ละครับ(ยกเว้นบอสนะ)เพราะฉะนั้นวอนทีมงานพิจารณาด้วยนะครับ คอนเซปเทรคือนักล่าสมบัติไม่ใช่นักสู้
สงสารชาร์ป มั่งสิ เป็นนักสู้แท้ๆ แต่บางครั้งกลับแพ้นักล่าสมบัติ ที่อยากให้ปรับเกี่ยวกับชาร์ปกะคือ..
ขอสีชุดที่มันเพิ่มเลือดได้มะครับ หรือเพิ่มยิงแรงก็ได้   g#001 g#001

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

ก็คอนเซปเทรมันเป็นยังงี้ตั้งแต่แรกละนิ แล้วไม่มีหรอกเทรทีสู้มอนไม่ได้แต่ถ้าสู้ไม่ได้จริงๆ
+ของนิดหน่อยก็สู้ได้ละครับ(ยกเว้นบอสนะ)เพราะฉะนั้นวอนทีมงานพิจารณาด้วยนะครับ คอนเซปเทรคือนักล่าสมบัติไม่ใช่นักสู้
สงสารชาร์ป มั่งสิ เป็นนักสู้แท้ๆ แต่บางครั้งกลับแพ้นักล่าสมบัติ ที่อยากให้ปรับเกี่ยวกับชาร์ปกะคือ..
ขอสีชุดที่มันเพิ่มเลือดได้มะครับ หรือเพิ่มยิงแรงก็ได้   g#001 g#001
[/color]
กำแท้ดันเปลี่ยนสีตัวหนังสือผิดขออภัยครับ g#002 g#002

_FireFox_

• **
  • -*-

เพิ่มเลือดลด mp

เพิ่มตีลดอัตราโป๊ะ

เพิ่มอัตราโป๊ะลดหลบงี้ยังพอดูหน่อย

3eCausez

ผมว่า ให้ความสามารถของหน้าไม้ 99 มันเป็นเเบบเดิมดีกว่าครับ ตอนเเรกสุดที่เอาลงมา มันบอกไว้ว่า "เมื่อเปิดยิงกระจุย ทําให้พลังโจมตีลดลง 40% " เเค่นี้ก็พอครับ ตอนนี้มันลดเเค่ 200-400 นี่มันไม่ถึง 10%เลยนะ

macoto

• **
เอา 3 หัวออกไปเลย ให้เหลือหัวเดียว เหมือนหน้าไม้อย่างอื่น คล้ายๆสลายเวทก็น่าจะพอฟังนะครับ ออกที 3 ดอกมันเว้อไปแล้ว 

ยกตัวอย่าง หน้าไม้เพิ่ม ดรอป หน้าไม้เพิ่มหลบ ทำนองนี้น่าจะดี (แค่เสนอนะครับ)
g#037 g#037 g#037 g#037

พ่อง

• Newbie
  • *
ก็ อิมเมจแบบว่า เทรกำลังมองช่องหาสมบัติระหว่างการต่อสู้ แต่มันไปเจอจุดตายพอดีไงคับ g#004 g#004 g#004

Honey_Lemon

• Newbie
  • *
แต่ถ้ามองอีกมุมนึง ของแร หน้าไม้99ไรพวกนั้นก็ใช่จะหางง่ายๆ แพงๆทั้งนั้น และพวกที่เล่นแบบไม่เติมก็มีเยอะ เขาก็เอาเทรไปเวลไม่ใช่ฆ่าคนอย่างเดียวหนิ แต่ที่เห็นว่าฆ่าคนเยอะ ก็เพราะคนมันเกรียนเยอะก็เท่านั้นเอง- -

3eCausez

ตอนนี้ที่เซิฟสวรรค์ หน้าไม้ 99 เริ่มเยอะเเล้วครับ มีใช้กันอย่างเเพร่หลาย ความสมดุล จากคลอนเเคลน ตอนนี้ ล้มไปเรียบร้อย หลายอาชีพ ต้องวิ่งหนี เมื่อ เจอเข้ากับ นักล่าสมบัติ^^ สุดยอดสมดุล

พ่อง

• Newbie
  • *
เซิร์ฟผม เทรส่วนใหญ่ชนะหลายๆสายอาชีพ แต่แพ้อาชีพเดียว คาเดทปั้มกรรม  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004
เทรจุ6มาอยากเทพเจอคาเดทไล่ตีผอบปั้มกรรมจนเค้าคนนั้นต้องจากไป 5555 g#004 g#004 g#004

Furious

• **
อ้างอะไรกะความสมดุลได้ พูดไปเถอะสมดุล

เพราะถึงอย่างไรผมก็ยังติดใจเทร

ที่มันดรอปของได้ดีกว่าอาชีพอื่น

ที่มันมีสกิลดรอป

แต่ไม่มีอาชีพอื่นดรอปได้เทียบเท่าเลย

แม้เทรจะกากแค่ไหนผมก็พร้อมที่จะเล่นมัน

ปัญหาของเรื่องนี้จริงๆคือ การดรอปของ

ถ้าตั้งเทรเปลี่ยนชื่อเป็น หน้าไม้ชู๊ตเตอร์ แล้วเอาสกิลดรอปออก

ปรับให้โอกาสดรอปเท่ากัน = การกด 777 ตลอดเวลาทุกสายอาชีพ

ก็น่าจะจบ

แต่ของคงล้นเซิรืฟ

แค่ความคิดเห็นนะอย่าคิดมาก    woon_555 woon_555 woon_555