GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซนจูเรี่ยน

Devilchin

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยพึ่งเคยเล่นอาชีพนี้
คือแบบว่าจะขอถามว่ากระบี่ไปเอาที่ไหนหรอคับช่วยตอบ
หน่อยนะครับ woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

ทีที้

• Full Member
ถ้าไม่อยากทำเควส ก็ซื้อ เอาที่ วิหารเมธาริกาน่าได้ ที่ เมืองเรสคลิบ  ครับ   

หรือ ทำเควสรับกระบี่ ฝึกหัด ได้ครับ  โดย

เอาคาเดด  ทำเควส ตามหาสามี  แล้วก้ส่งสมุนไพร จนได้ เควส กระบี่ฝึกหัด(วิหารแดงเมืองฟอร์ท) แล้วก็ ต้องผ่านเควส ฝากใช้หนี้  ด้วยครับ

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ขอตอบขยายความนิดนึง

จากคุณ ทีที้ ตอบมาก็แบบนั้นเลยครับ เอาตัวละครไปทำเควสตามหาสามี ของเผ่าสมิงอ่ะนะ ที่ไชร์แมพบนจากวุ้นทางซ้าย

ทำไปทำมา เอาสมุนไพรไปขายให้มันซักสิบยี่สิบที ทีละชิ้นก็พอ จนได้จดหมายมา

ไปที่เซาท์เทิร์นฟอร์ท ทางคฤหาสน์ฺบนๆของเมือง เข้าไปแลกกระบี่ได้ โดยต้องผ่านเควสใช้หนี้ที่ร้านตีเหล็ก

ได้ข่าวว่าให้หาเศษเหล็กแหนะ ...

สมัยผมเล่น ผมไม่ทราบเืรื่องสมุนไพร ขายไปรอบนึงเยอะมาก - - แนะนำว่าส่งทีละน้อย กองเดียวใช้สอยกันนานๆ

โยน ส่ง เก็บ โยน ส่ง เก็บ โยน ส่ง เก็บ ไปเรื่อยๆ ประหยัดงบดี =w=

Rest In Peace

แล้วเควสนี้มันจบที่สัญลักษณ์เผ่ามนุษย์เหรอครับ  woon_huh

ChampSutee

• Jr. Member
  • **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
แล้วเควสนี้มันจบที่สัญลักษณ์เผ่ามนุษย์เหรอครับ  woon_huh
ถูกต้องครับ มันเป็นเควสต่อเนื่อง
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039