GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัตราดรอปของ "เกลือ"

..TEERAK..

• Full Member
พอดีช่วงนี้หมั่นหาเกลือ เลยอยากจะชวนเพื่อนๆมาลองดูอัตราดรอปของเกลือกันบ้าง
อ้างอิงจาก
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A7
ปลาดาวนั้นดรอปเกลือ 45% ตามที่ว่าไว้ แต่ทว่าผมและเพื่อนผมอีกคน ลองทำการตีปลาดาว 100 ตัว คนละ 2 ครั้ง รวมเป็น 4 ครั้ง
ครั้งที่ 1 =25 ชิ้น  ครั้งที่ 2=27 ครั้งที่ 3=17 ครั้งที่ 4=31
ครั้งที่ 1 และ 2 ฝีมือผมเอง อัตราดรอป 166
ครั้งที่ 3 และ 4 ฝีมือเพื่อนผม อัตราดรอป 143
แล้วคุณละ ลองหรือยัง

เพิ่มเติมนิดหน่อย กะพงดรอปเกลือ 35% วุ้นเค็ม 30%
ผมทดลองตีมา 100 ตัว 2 ครั้ง แบบรวมๆ กันนะครับ ไม่มีปลาดาว
ครั้งที่ 1 ได้ 15 ชิ้น ครั้งที่ 2 ได้ 19 ชิ้น
ถ้าเป็นไปได้อยากฝากเพื่อนๆ ช่วยกันทดสอบหน่อยยามว่างๆ
และฝากไปถึงทีมงานด้วยว่า อยากให้คุณมาลองทำในสิ่งที่เป็นข้อเท็จจริงบ้าง ว่ามันเป็นไปตามที่คุณคิดไว้ไหม

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
โอเคคับเดี๋ยวเช้าวันนี้ผมจะลองไปตีดู ว่าจะได้เท่าไร
และยังไงเดี๋ยวเราเอามาแชกันดู

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
น่าคิด

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

..TEERAK..

woon_sunny woon_sunnyหาแนวร่วมเยอะๆ เราจิก่อม๊อบเกลือ woon_5555 woon_5555

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **

ของผมใช้เวลา 16 นาทีได้เกลือมา  32 อัน อัตราดรอป 87 (ไม่ใช่โชคดี)  เวลาดูจากฮึดสู้  woon_o_o woon_o_o woon_o_o

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

• **

ของผมใช้เวลา 16 นาที 89 ตัวได้เกลือมา  32 อัน อัตราดรอป 87 (ไม่ใช่โชคดี)  เวลาดูจากฮึดสู้  woon_o_o woon_o_o woon_o_o

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• **
ระบบเลเวลห่างดรอปยากรึเปล่า  woon_huh

มันเกี่ยวด้วยหรอครับ  woon_huh woon_huh

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ระบบเลเวลห่างดรอปยากรึเปล่า  woon_huh

มันเกี่ยวด้วยหรอครับ  woon_huh woon_huh

เคยอ่านผ่านๆมาว่าดีเบียมยิ่งเวลห่างยิ่งดรอปยาก บางทีมันอาจบั้คติดมาที่ไอเท็มปกติด้วย  woon_555

• **

เคยอ่านผ่านๆมาว่าดีเบียมยิ่งเวลห่างยิ่งดรอปยาก บางทีมันอาจบั้คติดมาที่ไอเท็มปกติด้วย  woon_555

ดีนะเทรเราเวลน้อย  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
เปิดขายเกลือกับ NPC เถอะครับ เบื่อกับการหาเกลือทั้งยาก ทั้งแพง   

---------IcezeicE

เปิดขายเกลือกับ NPC เถอะครับ เบื่อกับการหาเกลือทั้งยาก ทั้งแพง

ใช่  g#041 g#041 g#041 g#041