GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Holiczm 'CHU .¸.• ツ

• Full Member
  • ♡ HIBARI KYOYA
มันเป็นเรื่องไร้สาระของคนๆนึง ที่อยากจะให้ทุกคนได้รับรู้

ที่มาตั้งกระทู้นี้ เพราะเราคิดว่าคงยังไม่มีใครรู้จักเรา (ว่าแต่บอร์ดนี้จะตั้งอะไรก็ได้ใช่ไหมคะ ขอแค่ไม่ เสื่อม  woon_yes)

เราชื่อ "แพร์" เป็นเฟรชชี่ปี 1 จากม.บูรพา
มีหลายๆเรื่องที่เราไม่รู้เกี่ยวกับเว็บบอร์ดนี้ "เกมส์อสุรา" ที่เราเล่นเพราะเพื่อนในกลุ่มมันเล่น (มันเล่นทั้งคืนอะ  g#015)
คือตอนแรกเราเล่นปังย่าไง แต่พอเราได้เริ่มเล่น มันก็ติดอสุราแทน  g#040 (เราเริ่มเล่นเมื่อเดือนตุลาคม '54) ส่วนเว็บบอร์ด เพื่อนมันก็บอกอีกแหละว่า
"ทำไมไม่ลองเข้าไปบอร์ดบ้างวะ" และเราก็เริ่มเข้ามาบอร์ดและเริ่มคอมเม้น เม้น และ เม้น (จนมีบางคนถามว่า "ไม่นอนอีกเหรอ เห็นปั่นอยู่คนเดียว" g#004)
แต่ที่เราเม้น เราไม่รู้จักใครเลยนะ ^ ^

ใจความก็คือ เราอยากรู้จักเพื่อนๆในเกมส์นะ  woon_sunny ถ้ามีคอมเม้นไหนที่เราคอมเม้นไปแล้วมันไม่ดี ไม่สุภาพ หรือเพื่อนๆคนอื่นอาจจะไม่พอใจ
เราก็ขอโทษด้วย เพราะเราไม่รู้จริงๆ ใจนึงก็คิดนะว่า น่าจะมาเล่นเกมส์นี้ตั้งนานแล้ว (เพราะเราเพิ่งมาเจอเพื่อนคนที่เล่นเกมส์นี้ตอนมหาลัยอะ  g#012)
ถ้าเล่นมาตั้งนานแล้วก็อาจจะรู้จักคนอื่นๆในบอร์ดหรือคนในกิลมากกว่านี้ก็ได้ แต่เท่าที่เราเล่นเกมส์ออนไลน์มา อสุราเป็นเกมส์แรกที่เราเข้ามาในบอร์ด มาคอมเม้น มาคุยกับคนอื่นๆในเกมส์นะ เกมส์อื่นเราก็เล่นแต่เกมส์อย่างเดียวอะ g#015

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะค่ะ (แนะนำอย่างเป็นทางการ  woon_yes)
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
เธอคือความสุขของฉัน
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
-rosequartz- สวรรค์ เราเจอกันเเล้ว  woon_5555

-rosequartz- สวรรค์ เราเจอกันเเล้ว  woon_5555

เจอนัทแล้วไง  woon_sunny  g#019
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
อ่าวเด็ก มอบูเหรอ บางแสนเนี้ยนะ
ยินดีที่ได้รู้จักน้อง
พี่อยู่ อ่าวอุดมแหลมฉบัง
ไป กินเหล้ากับเพื่อน ๆ แถว นั้นบ่อย

อ่าวเด็ก มอบูเหรอ บางแสนเนี้ยนะ
ไป กินเหล้ากับเพื่อน ๆ แถว นั้นบ่อย

g#009 เด็กม.บูรส่วนใหญ่ขี้เหล้านะพี่  woon_555 อะหึๆ

พ. ยังไม่ตาย!

• My Boyfriend

New's

• Sr. Member
ไม่รุ้จัก แค่รู้ว่ารักก็พอใจ  g#022
เท่าที่ฉันมี . ก็มีแต่ความรัก
     ที่ให้เธอได้หมดใจ
       เธอว่ายังไง? ♥

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

แหล่วๆๆๆๆ เฮีย.... woon_555

อ่าคงรู้จักแล้วนะ คุยกันมาได้ซักพักนึง

พี่ชื่อ อิฐ ครับ อายุ 24 ปี บ้านมีฐานะ(พอกิน)
ความรู้เรื่องเกมไม่มาก เรื่องทั่วไปก็ไม่เท่าไหร่
ถนัดด้านไร้สาระ มีอะไรก็มาพูดคุยกันได้จ้า g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
^ แก่จิง ๆ

ไม่ได้แก่ แค่เกิดก่อน woon_angry
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

New's

• Sr. Member
 g#017 g#017 g#017
เท่าที่ฉันมี . ก็มีแต่ความรัก
     ที่ให้เธอได้หมดใจ
       เธอว่ายังไง? ♥

AirGear

• Newbie
  • *
  • ~ลูกเตะ พิฆาต มาร~