GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอปรึกษาอะไรหน่อยค่ะ (ถ้าคิดว่าไร้สาระก็ไม่ต้องเข้านะ ^^)

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

LLอUหื่u.

• Full Member

PETDO   FAIL   DRAMA   

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
ก็บอกอ่าเรียกพี่เสะ ยังไม่แก่ถึงขั้นพี่ซะหน่อย  woon_angry

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะเธอ  g#040 g#040

ก็ไม่แก่อะเรื่องจริง  g#035

ชอบโกงอายุ  #038
เข้าตัวเองชัดๆ  woon_555

อะไรยะ  g#020
หลอกตัวเอง  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ว่าพี่เควี่ย ใช่มะ  g#020
ว่าคนที่กำลังหลอกตััวเองอยู่อะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

อ่อ ไม่ใช่เรา  g#040

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ยังลืมไม่ได้ ก็ไม่ใช่เรื่องผิด ยังคิดถึงก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เพียงแต่เราต้องรู้สถานะปัจจุบัน ของเค้าและของเรา
อย่าแสดงอาการให้ออกนอกหน้าจนเกินงาม ให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ถามตัวเองก่อนจะคบคนอื่น ว่าเราคบกับเค้าเพราะอะไร
คบเพราะอยากเริ่มต้นใหม่ หรือแค่อยากจะลืมคนเก่า
บอกตรงๆนะ คนที่ถูกคบเพียงแค่หวังให้เราช่วยทำให้เค้าลืมคนก่อนเนี่ย เจ็บมากๆ
ถ้าอยากเริ่มต้นใหม่ ขั้นแรกควรมีความจริงใจต่อกันก่อน
บอกคนที่จะคบด้วยไปเลย ว่าอยากเริ่มต้นใหม่ เราจริงใจกับเธอจริงๆ
แต่ตอนนี้เรายังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าเราไม่รักเธอ
เจอคนเก่าอาจจะหวั่นไหวไปบ้าง แต่ให้เว้้นระยะห่างระหว่างกันหน่อยแค่นั้นแหละ

ตอนนี้ผมก็ยังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่คบคนใหม่ผมก็บอกหมดแหละว่ารู้สึกยังไง
รับได้ก็คบกัน รับไม่ได้ก็แยกกันไป ไม่ได้คบใครเพื่อให้มาเป็นตัวแทน
ไม่ได้คบเพียงแค่อยากลืมคนเก่า หรือแค่เหงา แต่รู้สึกอยากคบเพราะรักเค้าแค่นั้นก็พอแล้ว
 g#031

ขอบคุณสำหรับทุกคำนะคะ มันเป็นประโยค (หรือบทความ ^ ^) ที่ดีมากๆเลย
สักวันนึง ยังไงเราก็คงจะต้องรู้สึก หรือ ทำอย่างที่เธอ,คุณ,พี่(เอาทุกสถานะ เพราะไม่รู้ว่าอายุเท่าไหร่ T T) ที่ได้บอกไว้  woon_sunny

24 ขวบงับ g#019
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?