GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอปรึกษาอะไรหน่อยค่ะ (ถ้าคิดว่าไร้สาระก็ไม่ต้องเข้านะ ^^)

Holiczm 'CHU .¸.• ツ

• Full Member
  • ♡ HIBARI KYOYA
เรื่องมันมีอยู่ว่า
ตัวเราเคยมีแฟนที่คบกันมาได้ 1 ปี ซึ่งก่อนคบเรายอมรับว่า เจอกันในโลก เกมส์ออนไลน์

ตอนคบกัน พี่เขาอยู่ม.6 เราอยู่ม.3 (ปัจจุบันเราเป็นเฟรซชี่ น้องปี 1  g#008) ซึ่งแน่นอนว่าเรียนกันคนละที่ (แถมคนละจังหวัดด้วย  g#040)
8 เดือนแรก ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น คบกันมาแบบมีความสุขมาโดยตลอด แต่ระยะเดือนที่ 9 พี่เขาก็เริ่มเปลี่ยนไป
ถ้าจะให้อธิบาย บอกตรงๆว่า ไม่รู้จะอธิบายยังไง เพียงแต่เซ้นส์ของคนที่คบกันมันบ่อบอกว่าเปลี่ยนไป จนกลายเป็นว่าจากที่เคยมีความสุข กลับกลายเป็นเริ่มแย่ และแย่ลงทุกที
จนวันที่ครบรอบ 1 ปี (ย้ำ....วันที่ครบรอบ 1 ปีจริงๆ) พี่เขาก็บอกเลิกเรา พอถามเหตุผล พี่เขาก็ไม่ยอมตอบแบบตรงประเด็น...บอกแค่ว่าไม่อยากทำให้เราเสียใจอีกแล้ว กับอีก 1 เหตุผล คือทางพ่อแม่พี่สั่งให้เลิกคบ เพราะพี่เขาต้องอ่านหนังสือสอบเข้ามหาลัยแล้ว
เหตุผลสุดท้ายของพี่เขาทำให้เราตรงยอมเลิก เพื่ออนาคตของพี่....และตัวเราเอง

จากวันที่เลิกไป ใช่ว่าเรากับพี่เขาจะไม่ติดต่ออะไรเลยนะ ยังคงคุยกันเหมือนเดิม สรรพนามเรียกกันก็เหมือนเดิมเพียงแต่ว่า สถานะเรากับพี่เขา จาก "แฟน" กลายเป็น "พี่น้อง"
ตลอดระยะเวลาที่เลิก เราก็มีแฟนใหม่เหมือนกัน เพียงเรารู้สึกว่า คบกับใครยังไงก็ลืมพี่เขาไม่ได้ เหอะๆ น้ำเน่าเนอะ เราเข้าใจว่าคนอื่นต้องมองแบบนี้
เรารู้ดีด้วย ว่าไอ้เรื่องแบบนี้มันไร้สาระ แต่ไอ้เรื่องไร้สาระแบบนี้ ใช่ว่าจะไม่เคยมีคนทำ หรือได้เจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันสักหน่อย
เพียงแต่ว่าเหตุการณ์อาจจะมีรูปแบบต่างกันในส่วน ยิบๆ ย่อยๆ ของสาเหตุที่คบ กับ สาเหตุที่เลิก.....

...โอเค กลับมาเข้าเรื่องต่อนะค่ะ สรุประยะเวลา จากตอนนั้น จนมาถึงตอนนี้ ก็ 4 ปีกว่าๆแล้วที่ยังคงคุยกันตลอด นับจากวันที่เลิกกัน เราอยากจะเลิกเป็นแบบนี้นะ
อยากจะเลิกเป็นคนโง่แบบนี้จริงๆ จึงอยากมาขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ ว่าเราควรทำยังไง  g#012

ปล. ที่เรามาขอคำปรึกษา เพราะเราอยากรู้แนวทางของเพื่อนๆ เพราะต่างคนก็ต่างความคิด
บอกตรงๆว่าตอนนี้สมองเราตันกับเรื่องนี้มาก ปล่อยที้งไว้มันก็ค้างคา และรู้สึกแย่....ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
ถ้าเกิดคิดว่าเป็นเรื่องไร้สาระ ขอร้อง ว่าอย่าคอมเม้นด่าเราเลย
(เรารู้ว่าเพื่อนๆอาจจะคิดก็ได้ว่า "ถ้าไม่อยากให้ด่า แล้วเราตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมาทำไม") คำตอบจากเราก็คือ ขอให้ลองคิดว่า "ใจเขา ใจเรา" นะค่ะ :')
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
เธอคือความสุขของฉัน
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

เลิกกับเขา เเล้วเราจะมารักกันได้มั้ย  g#002
ถ้าพี่ทำได้ ก็คงจะดี.... woon_hurt
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

LLอUหื่u.

ก็ ควรไปคบกับคนใหม่ดีกว่าครับ

ถ้าหาคนที่ใช่ไม่เจอ อย่าคบเลยครับคนใหม่ ถ้าเค้ารู้ขึ้นมา เค้าอาจจะเจ็บกว่า คุณก็ได้ครับ

ลองหาคนที่ใช่สักคนดูสิครับ    ใช่สำหรับเราจริงๆ ไม่ใช่แค่คบเพระาอยากลืม อยากจำไมไ่ด้

บางที ความทรงจำบางอย่างก็ควรให้อยู่เหมือนเดิมอะดีแล้ว     

PETDO   FAIL   DRAMA   

ถ้าหาคนที่ใช่ไม่เจอ อย่าคบเลยครับคนใหม่ ถ้าเค้ารู้ขึ้นมา เค้าอาจจะเจ็บกว่า คุณก็ได้ครับ

ลองหาคนที่ใช่สักคนดูสิครับ    ใช่สำหรับเราจริงๆ ไม่ใช่แค่คบเพระาอยากลืม อยากจำไมไ่ด้

บางที ความทรงจำบางอย่างก็ควรให้อยู่เหมือนเดิมอะดีแล้ว   

ที่เราทำไม่ได้ เพราะว่า พี่เขายังคงได้คุยกันกับเราเหมือนเดิม อะไรหลายๆอย่างยังเหมือนเดิม
เพียงแต่สถานะคำว่า "แฟน" ถูก เปลี่ยนเป็น "พี่น้อง" เราคงจะทำใจได้ ถ้าตลอดที่เลิกกัน เรามีแฟนใหม่ แล้วพี่เขาไม่โทรมาและมาวุ่นวายกับเราแบบนี้...
จะโทษพี่เขาก็ไม่ได้อีก เพราะตัวเราก็ยังอยากที่จะกลับไปคบกับเขาอยู่ตลอดเวลา  g#012

LLอUหื่u.

ที่เราทำไม่ได้ เพราะว่า พี่เขายังคงได้คุยกันกับเราเหมือนเดิม อะไรหลายๆอย่างยังเหมือนเดิม
เพียงแต่สถานะคำว่า "แฟน" ถูก เปลี่ยนเป็น "พี่น้อง" เราคงจะทำใจได้ ถ้าตลอดที่เลิกกัน เรามีแฟนใหม่ แล้วพี่เขาไม่โทรมาและมาวุ่นวายกับเราแบบนี้...
จะโทษพี่เขาก็ไม่ได้อีก เพราะตัวเราก็ยังอยากที่จะกลับไปคบกับเขาอยู่ตลอดเวลา  g#012
งั้นก็ลองถามพี่เค้าไปสิครับว่า   เป็นแฟนกันอีกครั้งได้ไหม  หรืออีกอย่างก็  ไม่ต้องไปคุยกับเค้า 

แตดูท่า   จขกท. จะเลือกอัน1 น้ะ   woon_sunny woon_sunny

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อดีตก็คืออดีต ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เพียงแค่เก็บมันไว้เป็นความทรงจำก็เพียงพอ
มันเป็นเพียงประสบการณ์ชีวิตส่วนหนึ่งเท่านั้น
ไม่ใช่ทั้งชีวิต เพราะฉะนั้น อย่าไปยึดติดกับมันครับ
หาคนที่คู่ควร และเริ่มต้นชีวิตใหม่
เก็บอดีตนั้นไว้ เก็บความทรงจำที่ดีไว้
เก็บเวลานั้นไว้ในใจ ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เก็บมันไว้ทั้งดีและไม่ดี ถือซะว่าประสบการณ์ชีวิต
ยังมีอีกเยอะที่เรายังไม่เจอ ยึดติดกับมัน
ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอก เริ่มต้นใหม่ น่าจะดีที่สุดครับ  g#031

ปล. พิมพ์เอง งงเองนิดๆ  g#015

LLอUหื่u.

อดีตก็คืออดีต ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เพียงแค่เก็บมันไว้เป็นความทรงจำก็เพียงพอ
มันเป็นเพียงประสบการณ์ชีวิตส่วนหนึ่งเท่านั้น
ไม่ใช่ทั้งชีวิต เพราะฉะนั้น อย่าไปยึดติดกับมันครับ
หาคนที่คู่ควร และเริ่มต้นชีวิตใหม่
เก็บอดีตนั้นไว้ เก็บความทรงจำที่ดีไว้
เก็บเวลานั้นไว้ในใจ ไม่จำเป็นต้องลืมมันครับ
เก็บมันไว้ทั้งดีและไม่ดี ถือซะว่าประสบการณ์ชีวิต
ยังมีอีกเยอะที่เรายังไม่เจอ ยึดติดกับมัน
ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอก เริ่มต้นใหม่ น่าจะดีที่สุดครับ  g#031

ปล. พิมพ์เอง งงเองนิดๆ  g#015
Yes   อันนี้ กินใจ    g#031 g#031

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ อดีตเหี้ย ๆ ก็ไม่อยากจำหรอก  g#002

ปล . อยากเกิดเป็นปลาทอง มีสมองเเต่ไม่ใช้จำ <<< คมมะ  g#040

LLอUหื่u.

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ อดีตเหี้ย ๆ ก็ไม่อยากจำหรอก  g#002

ปล . อยากเกิดเป็นปลาทอง มีสมองเเต่ไม่ใช้จำ <<< คมมะ  g#040

woon_5555 woon_5555 woon_5555 แม่งว่ายอยู่แค่ในอ่าง

วันๆไม่ทำไร ชีวิตน่าเบื่อ เกิด  แล้วก็รอตาย ~

Buzaba`

• แด๊นนนนน

ก็บอกแล้ว อดีตเหี้ยๆ นั้นเก็บไว้ เป็นประสบการณ์  woon_5555

LLอUหื่u.

ก็บอกแล้ว อดีตเหี้ยๆ นั้นเก็บไว้ เป็นประสบการณ์  woon_5555
ประสบการณ์ เหี้ยๆ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member

ประสบการณ์ เหี้ยๆ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

= ='' อยากลืม เเม่งก็จำได้

Buzaba`

• แด๊นนนนน