GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขับไล่เด็กเกรียนออกจากบอร์ดเถอะพวกเรา!!

LLอUหื่u.

• Full Member
แล้วเล่นx-shotกากหรอครับ

เปลี่ยนเกมส์เล่นเลย    woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

T0Nz

ทีคุณหยาบ ไม่เห็นจะมีใครแจ้ง

แล้วคุณจะไปยุ่งเรื่องชาวบ้านเขาทำไม

ที่จริงผมควรจะพูดว่ามันคือ "พื้นที่ส่วนตัว" ของแต่ละคนมากกว่า

ในเมื่อพื้นที่ของแต่ละคนมันทับซ้อนกัน แล้วเค้าอยู่ร่วมกันอย่างปกติสุข

คุณก็อย่าเข้าไปยุ่งในพื้นที่ส่วนตัวของพวกเค้า  หรือเรียกง่าย ๆ ว่า "เสือกเรื่องชาวบ้าน"

โอเค ในเมื่อคุณแจ้งได้ก็แจ้งไป  ในเมื่อคุณอยากให้ทุกคนมองคุณในแง่ร้ายก็เชิญเถอะ

คนอะไร แกว่งตีนหาเสี้ยน อยู่อย่างสงบไม่เป็น ชอบหาเรื่องใส่ตัว

ว่างมากก็ไปนอนเป็นกระสอบทรายกันน้ำเถอะครับ ดูจะมีประโยชน์ซะกว่า

LLอUหื่u.

แล้วคุณจะไปยุ่งเรื่องชาวบ้านเขาทำไม

ที่จริงผมควรจะพูดว่ามันคือ "พื้นที่ส่วนตัว" ของแต่ละคนมากกว่า

ในเมื่อพื้นที่ของแต่ละคนมันทับซ้อนกัน แล้วเค้าอยู่ร่วมกันอย่างปกติสุข

คุณก็อย่าเข้าไปยุ่งในพื้นที่ส่วนตัวของพวกเค้า  หรือเรียกง่าย ๆ ว่า "เสือกเรื่องชาวบ้าน"

โอเค ในเมื่อคุณแจ้งได้ก็แจ้งไป  ในเมื่อคุณอยากให้ทุกคนมองคุณในแง่ร้ายก็เชิญเถอะ

คนอะไร แกว่งตีนหาเสี้ยน อยู่อย่างสงบไม่เป็น ชอบหาเรื่องใส่ตัว

ว่างมากก็ไปนอนเป็นกระสอบทรายกันน้ำเถอะครับ ดูจะมีประโยชน์ซะกว่า

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

โถ ๆ เรียกกุว่าพี่ต้น

อีกบอร์ด ด่ากุซะเหมือนเพื่อนเล่น

ที่พูดมาอะ ว่าบอร์ดนี้คุณมึงไม่เหมือนเดิม

ไม่เหมือนเดิมตรงใหนวะครับ ?

คุณมึงเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ตรงใหน ?

คุณด่าผม ผมจะไม่มีสิทธิด่าคุณกลับรึไง  !?

พลัง: บรรทัดสุดท้ายแรงไปไหมครับ

คนอื่นๆพูดมาพร้อมกับเสียงเดียวกัน: คนอย่างมิง เปนได้แค่ีนี้แหละ !

ทำผิดไม่ยอมรับผิด มิหน่ำซ้ำ คนแจ้งยังโดนด่า ทีหลังในอนาคต สมมุติว่า คุณเต้ยไปฆ่าพ่อคุณต้นตาย แล้วคุณต้นไปฟ้องตำรวจ

คุณต้นจะโดนด่าว่าฟ้องทำไม มันเป็นสิืทธิส่วนบุคล ที่ึคุณเต้ยจะไปฆ่าพ่อคุณต้นอย่างงี้ซินะ...

ผมไม่ขอเหลียวแล กระทู้นี้แล้วแหนะครับ ถ้า  ผมแจ้งแล้วมันผิด อีกหน่อยผมจะไม่แจ้ง และขอโทษที่ไปแจ้ง

แต่บอกก่อนนะ การด่ามันไม่ช่วยให้ดีขึ้นหรอก

LLอUหื่u.

ที่กุอธิบายมา มึงยังไม่เข้าใจอีกหรอวะ  รอให้คนเค้าไปกันหมดแล้วค่อยมาเขียนไง ไอควายกาก

ตอนแรกๆฮอตๆไม่มาเขียนหละ  ไม่เหลียวมามองก็เรื่องของเมิง  woon_5555 woon_5555

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
อย่่่าเหมาครับที่ผมลงเพราะคุณเคยลงผมก่อนไม่ใช่ไรครับ  #038 #038

พอดีลืมไปแล้วแต่คุณมาลงคนอื่นอีกเลยนึกได้+ไปดูบอดแฉร่างอวตาลดันเมลเดียวกะคุณด้วยกะเลยแจ้งแบนทุกไอดีอะคับ

โชคดีนะคับ

g#008 g#008

Crossζy

ทำดีแต่เสือกโดนด่าไม่มีหรอกครับ
มีแต่ทำดีกลบเกลือ่นความผิดกระทำมาเท่านั้นครับ woon_555

LLอUหื่u.

กากตลอดชีวิต ชีวิตนี้มึงดีอะไรมั้งว้า  g#037 g#037 g#037

Chogie.z

• Hero Member
  • `กิ้กี้ ♥
ก็เท่านั้นแหละ กูรู้มืงมันปัญญาอ่อน
ในระบายอารมณ์อ่ะ เเต่ละคนเค้าก็ระบายเรื่องที่เค้าอยากจะระบาย
กูไม่ได้เอาขี้ไปพ่นหัวพ่อมืงแล้วด่าพ่อมืงสักหน่อย ถึงจะต้องมาอ้างนั่นอ้างนี่ว่ากุพิมพ์หยาบคาย
เสือก เสือก เสือก
________
จะถามว่าเกิดมาไม่เคยพูดหยาบเลยใช่มั้ย ?
 g#030  g#030
♥ baeless.

T0Nz

นี่เป็นครั้งแรกที่เห็นคุณน้องพลังแล้วรู้สึกว่า

"อยุ่ไปก็รกบอร์ด คอยแต่จะสร้างปัญหา"

เบื่อที่จะยุ่งละ ลุงอิฐเขายังไม่เอามึงเลยจ้า  g#031

Crossζy

นี่เป็นครั้งแรกที่เห็นคุณน้องพลังแล้วรู้สึกว่า

"อยุ่ไปก็รกบอร์ด คอยแต่จะสร้างปัญหา"

เบื่อที่จะยุ่งละ ลุงอิฐเขายังไม่เอามึงเลยจ้า  g#031

woon_yes woon_yes

`the soldier.

ทำผิดไม่ยอมรับผิด มิหน่ำซ้ำ คนแจ้งยังโดนด่า ทีหลังในอนาคต สมมุติว่า คุณเต้ยไปฆ่าพ่อคุณต้นตาย แล้วคุณต้นไปฟ้องตำรวจ

คุณต้นจะโดนด่าว่าฟ้องทำไม มันเป็นสิืทธิส่วนบุคล ที่ึคุณเต้ยจะไปฆ่าพ่อคุณต้นอย่างงี้ซินะ...

ผมไม่ขอเหลียวแล กระทู้นี้แล้วแหนะครับ ถ้า  ผมแจ้งแล้วมันผิด อีกหน่อยผมจะไม่แจ้ง และขอโทษที่ไปแจ้ง

แต่บอกก่อนนะ การด่ามันไม่ช่วยให้ดีขึ้นหรอก
ยังไม่รู้เรื่องเลย คนอื่นก็อธิบายไปก็ยังไม่รู้เรื่อง 
เอางี้ดีกว่า เปรียบคนที่โดนแจ้งเป็นคนฆ่าใครซักคนนึงใช่มะ
คนฆ่า = คนที่โดนคุณมึงแจ้ง       คนตาย = ?   ผู้เสียหาย = ?
ถามหน่อยเหอะ คนที่คุณมึงแจ้ง เค้าไปฆ่าใครด่าใครครับ?
เห็นแค่ระบายอารมคนเดียวไม่ได้เกี่ยวกับใครเลย
ไม่ได้ไปฆ่าใครอย่างที่คุณมึงยกตัวอย่างมาเลย
และบอกหน่อยนะ การโง่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้ดีขึ้นหรอก g#030

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ
ก็เท่านั้นแหละ กูรู้มืงมันปัญญาอ่อน
ในระบายอารมณ์อ่ะ เเต่ละคนเค้าก็ระบายเรื่องที่เค้าอยากจะระบาย
กูไม่ได้เอาขี้ไปพ่นหัวพ่อมืงแล้วด่าพ่อมืงสักหน่อย ถึงจะต้องมาอ้างนั่นอ้างนี่ว่ากุพิมพ์หยาบคาย
เสือก เสือก เสือก
________
จะถามว่าเกิดมาไม่เคยพูดหยาบเลยใช่มั้ย ?
 g#030  g#030
woon_555