GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิล ทัณแห่งเทพ เป็นสกิลที่โกงไปครับ

samunpai1

• Full Member
สรุปสั้นๆคือแพ้แล้วพาลให้ปรับจบปิ้ง ทัณเทพโกงตลกวะ สกิลเผ่าอื่นๆโกงเวอร์เยอะแยะเทียบกันทัณเทพนี่ขี้กากมากเลยอะ  g#032 g#032 g#032

0mospynice0

• Jr. Member
  • **
แค่เสนอนิดเดียว ออกมาดิ้นกันทำไมเยอะแยะ

ผมก็แค่เสนอตามที่ผมไปทดสอบมาว่า นี่ผมไปเล่นนะ แล้วที่ไปเจอมามันคือพาลา ทันเทพกันสนุกสนาน แล้วโดนชาที ตั้ง 30 วิกว่า
สกิลพาลาที่มีไว้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้นี่ก็เยอะจริง อย่างสกิลจิตพาลาเอย มีสกิลกดอมตะด้วย นั่นนี่ ใช้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้เพื่อรอดีเล ไม่รวมสกิลของหอกที่โคตรโกง ใช้ทีอีกฝ่ายดับแน่นอนนั่นอีก แล้วยังจะมีสาปที่ทำให้อีกฝ่ายอยู่นิ่งๆ อีก 30 วิ คือมันจะโกงไปใหม ตกลงคอนเส็ปพาลานี่มันคืออาชีพสายป้องกัน หรือเป็นอาชีพสายสาป วิ่งหนี กดอมตะ รอดีเล เรื่อยๆหรือว่าผมพูดไม่จริง ..
อย่าไปพูดถึงพาลาครับ ติ่งมันเยอะ เดี๋ยวจะโดนด่าเปล่าๆ
ปล่อยเกมมันเน่าอย่างงี้ไปเหอะครับ ทุกวันนี้ผมไม่เคยเห็นพาลาเป็นสายที่แมร่งครบทุกด้านเลย
5555พาลาดินรถถังฝั่งธน

ioi21670

• **
นั่นสิ บอกทันโกง เคยเล่นพาลาไหม ถ้าปรับละต้องเป็นทางผ่านเพื่อจะเอาหอกกางเขนหรือเจ็ดเทพตั้ง5 น่าเสียดายเหรียญแย่ เหอะะๆ

0mospynice0

• **
สรุปสั้นๆคือแพ้แล้วพาลให้ปรับจบปิ้ง ทัณเทพโกงตลกวะ สกิลเผ่าอื่นๆโกงเวอร์เยอะแยะเทียบกันทัณเทพนี่ขี้กากมากเลยอะ  g#032 g#032 g#032
ติ่งพาลาดิ้นๆๆๆๆ555555 g#022

Sima-Yi

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ไม่เคยเล่นจะเอาน้ำหน้าที่ไหนมาพูด ที่มาพูดคือคิดดีแล้ว ลองเทสดูแล้ว เลยมาพูดครับ อยากให้เพิ่มดีเลสกิลครับ แค่นั้นแหละ ดีเลมันน้อยไปนะ สาปติดชาๆ แล้วคือ สาปหนึ่งครั้ง + เดจาวู เท่ากับมีโอกาศสาปทีเดียว = 4 ครั้ง แล้วใน 4 ครั้งคิดไปเลยว่าใันสุ่มบัพอะไรบ้าง ถ้าดวงดีๆ นี่คนสู้ด้วยซวยแหลก เอาเป็นว่า สมดุลหายไป เมื่อสกิลนี้มาเจอเดจาวูครับ ถ้าไม่ใช่ทัณเทพโกงไป ก็สกิลเดจา แล้วล่ะ ที่โกงไป แค่นั้นแหละ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ไม่เคยเล่นจะเอาน้ำหน้าที่ไหนมาพูด ที่มาพูดคือคิดดีแล้ว ลองเทสดูแล้ว เลยมาพูดครับ อยากให้เพิ่มดีเลสกิลครับ แค่นั้นแหละ ดีเลมันน้อยไปนะ สาปติดชาๆ แล้วคือ สาปหนึ่งครั้ง + เดจาวู เท่ากับมีโอกาศสาปทีเดียว = 4 ครั้ง แล้วใน 4 ครั้งคิดไปเลยว่าใันสุ่มบัพอะไรบ้าง ถ้าดวงดีๆ นี่คนสู้ด้วยซวยแหลก เอาเป็นว่า สมดุลหายไป เมื่อสกิลนี้มาเจอเดจาวูครับ ถ้าไม่ใช่ทัณเทพโกงไป ก็สกิลเดจา แล้วล่ะ ที่โกงไป แค่นั้นแหละ

สกิลเดจาเป็นของอาชีพลูก......เกมนี้ด้วยสิ                   woon_555 woon_555 woon_555

khonthaiii

• Newbie
  • *

กดสกิลจิตของเผ่าอสุราไง ล้างได้หมดเบย ตกลงอันไหนโกงกว่ากันหว่า
 woon_sunny

zaizer

• Newbie
  • *

สกิลเดจาวู มันสกิลจิตวินิครับ เอามาใช้ กับพาลาได้ก้เหมือนเป็นสกิลทางเลือก สาป4ครั้งเเล้วไงครับ เดจาวูมันเกรียน ก้น่าจะปรับที่เดจาวูนะครับ  ทัณเทพมันมาตั้งเเต่สมัยไหนเเล้ว ไม่เหนมีคนโวย  ทำไมเพิ่งมาโวยครับ ไปอยู่หลุมไหนมา     g#033 g#033   

ส่วนตัวไม่ได้เล่นพาลามานานแหละครับ  เเต่อวยพาลาครับสู้ๆ  g#031 g#031

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,

สกิลเดจาวู มันสกิลจิตวินิครับ เอามาใช้ กับพาลาได้ก้เหมือนเป็นสกิลทางเลือก สาป4ครั้งเเล้วไงครับ เดจาวูมันเกรียน ก้น่าจะปรับที่เดจาวูนะครับ  ทัณเทพมันมาตั้งเเต่สมัยไหนเเล้ว ไม่เหนมีคนโวย  ทำไมเพิ่งมาโวยครับ ไปอยู่หลุมไหนมา     g#033 g#033   

ส่วนตัวไม่ได้เล่นพาลามานานแหละครับ  เเต่อวยพาลาครับสู้ๆ  g#031 g#031

หลุมนี้แหละครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

• **
มีอีกทางเลือก ปรับให้ทัณเทพ ใช้กับเดจาวูไม่ได้ เพราะปกติ เดจาวูไม่น่าจะใช้ได้กับสกิลประเภทบัพ หรือสาปอยู่แล้วนะ

เรียว

• **
มีอีกทางเลือกครับ ไม่ต้องปรับ หัดหาตังแล้วซื้อยาครอบจักรวาล แม้ต้านทานคุณจะน้อยแต่คุณก็หลุดบัฟเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ เข้าใจตรงกันนะะะ  g#031

fUpHYtyZz

• **
  • ...
สกิลจิตวิกว่าจะได้ก็ลำบาก จะปรับก็ยังไงอยู่ = =
เอาเป็นว่า ปรับให้มีโอกาสเพิ่มแค่ความเสียหาย แต่เอาความสามารถในการสร้างสถานะผิดปกติออก จะกระทบกับสกิลอื่นไหมครับ

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
เฉยๆมาก ทันเทพก็ใช่ว่าจะติดชา100เปอ

ร่ายก็ไม่ได้เร็วนะ

แถมใช่ว่าพาลาทุกคนมีเดจาวูซะหน่อยนิครับ คิดนิดนึง

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
ไม่ใช่ว่าสักแต่คิดถึงแค่เซิฟนรกนะครับ นึกไปถึงเซิฟเวอร์หลักด้วย สกิลจิตไม่ได้เก็บง่ายๆนะครับ ของเซิฟเวอร์หลักไม่มีแจกนะ แล้วNPCปั้มเวลไม่มีด้วย
แล้วถ้าทดสอบจิงๆลองเอาไปเปรียบเทียบกับความเป็นจริงที่เซิฟหลักด้วยนะครับ ไม่ใช่เพ้อฝันอยู่ในแค่เซิฟทดสอบแค่นี้ละ บาย  woon_bye
Never mind .