GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การแก้ไขปัญหาอัพแพทไม่ผ่าน

บุคคลทั่วไป · 2 · 5132

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาของการอัพแพทไม่ผ่านเนื่องจากโปรแกรมสแกนไวรัสจะเห็นไฟล์ของเกมเป็นตัวไวรัส แต่แท้จริงแล้วไฟล์ทุกไฟล์ของเกมจะไม่มีไวรัสใดๆทั้งสิ้น และ ถ้าผู้เล่นอัพแพทไม่ผ่าน ทางทีมงานจะมาแนะนำวิธีแก้ไขเบื้องต้น

การอัพแพทไม่ผ่านสำหรับผู้เล่นที่ใช้โปรแกรม Kaspersky  วิธีมีดังต่อไปนี้ครับ

1. เปิดโปรแกรมสแกนไวรัส  Kaspersky  แล้วให้ผู้เล่นกดที่ Settings  ดัีงภาพ

2. หน้า Settings  เลือก General Settings  หน้า General Protection Settings  ตรงส่วนของ Enable Protection จะติ๊กถูกอยู่

3. ให้ผู้เล่น ติ๊กถูกออกหน้า Enable Protection  ครับแล้วกด OK ได้เลย ทีนี้ก็จบขั้นตอนการปิดการสแกนไวรัสแล้วครับ

ท้ายนี้ถ้าผู้เล่น จำเป็นต้องการใช้โปรแกรมสแกนไวรัสตลอดเวลา แนะนำ โปรแกรม Avira เพราะส่วนนี้ที่ทดสอบมาโปรแกรม Avira ยังไม่มีปัญหากับตัวเกม ๔๐๐ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:50:30 โดย จีเอ็มสกอฟิลด์ »