GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานจะปรับ ซี3 ระเบิด ของ เบอร์เซอร์เกอร์ จริงหรือ ตอบด่วนๆๆ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_angry woon_angry woon_angry
                   อนาคตต่อไปข้างหน้า.....ก้อถึงคิวของคาเดท.....จะมีปรับสกิลสู้ยิบตา55555+
                                ใครให้ปรับ....ก้อขอรับใว้พิจารณา....
                                                         #038 #038 #038

•CHamp•

• Jr. Member
  • **
  • SweetMine
ปรับก็ได้ไม่ปรับก็ได้ แต่ขออย่าให้ปรับทหารเตรียมแค่นี้ก็ดีและจะได้ ออน ทหาร รี จะได้ กาย ตลอด 24  ทหาร 4 พระ 3 ยังไงวิ ก็รอด

ทุกปัญหามีทางแก้ ทุกอาชีพก็มีทางแก้ นะ ครับ คอยๆๆเล่นใจเย็นๆๆ

woon_555 woon_555 woon_555

กบ

• **
 เท่าที่ ผมไปสอบถามเบอหลายๆคนดู  ส่วนใหญ่จะต้องมี ระเบิดคลั่ง กับ กายาเหล็กกันทุกคน  เพื่อ ไม่ให้เสียเปรียบในการต่อสู้  หากเบอ ไม่มีสองสกิลนี้ล่ะ ??
ถึงจะ ตีได้แรง เป็นหมื่น หรือเป็นแสน  แต่ถ้าเข้าไปสับเป้าหมายไม่ได้ มันก็ไร้ค่า   เบอจะกลายเป็นเป้าซ้อมยิงทันที

เมื่อต้องสู้กับ อาชีพที่จู่โจมระยะไกล เบอจะกลายเป็นกระสอบทรายทันที เนื่องจาก ไม่มีความต้านทานอะไรเลย  ทำให้ ติดสถานะผิดปกติต่างๆ เช่น  แช่แข็ง  ขาชา  เคลื่อนไหวช้า มึน  และสถานะผิดปกติอื่นๆอีกเยอะแยะ

ถ้าเบอ ไม่อยากเป็นกระสอบทราย หรือเป้าซ้อมยิงแบบนั้นล่ะ  คำตอบก็คือ  ต้องมีกายา เหล็ก เพื่อไม่ใช้กลายเป็นเป้าซ้อมยิง   และระเบิดคลั่ง เพื่อไว้เป็นทางผ่าน C3

แล้วการที่จะได้  สกิล กายาเหล็ก ระดับ5มาล่ะ ??  ต้องอัพ ถึง 21  เหรียญ
และหากต้องการสกิล ทำ C3 พลังแห่งความคลั่ง ก็ต้องอัพไป  14 เหรียญ

รวมๆ สกิลทางผ่าน C3พลังแห่งความคลั่ง  คือระเบิดคลั่ง  และ กายาเหล็ก ใช้เหรียญทองขั้น 2  ถึง 33เหรียญ    เพื่อให้เบอสามารถใช้ C3พลังแห่งความคลั่ง และมีกายาเหล็กได้

เหลืออีก7เหรียญ เอาไปอัพอะไรดีล่ะเนี่ย  woon_angry  woon_angry

เพื่อจะทำให้เบอเซอเกอร์ ไม่เสียเปรียบในการต่อสู้ กับอาชีพ ที่จู่โจมระยะ กลาง -ไกล  และเพื่อจะได้ใช้ C3พลังแห่งความคลั่งได้    ถึงกับต้องทำขนาดนี้เลยเหรอ ??  g#041

มาเข้าเรื่องกันดีกว่านะครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้น ที่เซริฟเวอร์ วุ้นใต้พิภพ  กรณีที่ มี ผู้เล่น เบอเซอร์ เกอร์  ออน หลายๆจอ เอา เซนจูเรี่ยน มาเตรียมความพร้อมให้ เพื่อสามารถทำให้ ใช้ระเบิดคลั่ง ได้ตลอดเวลา

ทางแก้ไข

ปรับให้C3 พลังแห่งความคลั่ง    หรือปรับให้โดน  ศรจิต สลายบัฟ ได้

อันนี้ผมว่า ไม่เห็นด้วยนะครับ  เพราะทางผ่านสำหรับ C3นี้ มันเยอะมาก และ ระยะหลังใช้ ของสกิลนี้ 2นาที รวมระยะ เวลาการใช้งานที่ระดับ 10  อาจเหลือ 1นาที 30 วิ 

แต่มาโดนสลายได้ง่ายๆ เลยเหรอ??ผู้เล่นเบอเซอร์เกอร์ อีกหลายๆ คนคงไม่พอใจอย่าง แน่นอน

ผมคิดว่าควรจะปรับ สกิล เตรียมความพร้อมของเซนจูเรี่ยนมากกว่า  จากเดิม

เตรียมความพร้อม 
ระดับสูงสุด  5 
รายละเอียด  รูปแบบ : ใส่เป้าหมายที่เป็นเพื่อน
ต้องการ : ใช้ MP 100

ความสามารถ : ล้างระยะหลังใช้ทุกทักษะของเป้าหมาย และฟื้น HP และ MP เป้าหมายจนเต็ม

ระดับ 1 : ระยะหลังใช้ 32 นาที

ระดับ 2 : ระยะหลังใช้ 16 นาที

ระดับ 3 : ระยะหลังใช้ 8 นาที

ระดับ 4 : ระยะหลังใช้ 4 นาที

ระดับ 5 : ระยะหลังใช้ 2 นาที ต้องการ ทักษะแพทย์สนาม ระดับ 3 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

อยากให้ปรับเป็น

เตรียมความพร้อม 
ระดับสูงสุด  5 
รายละเอียด  รูปแบบ : ใส่เป้าหมายที่เป็นเพื่อน
ต้องการ : ใช้ MP 100

ความสามารถ : ล้างระยะหลังใช้ทุกทักษะของเป้าหมาย ( ยกเว้น ระยะหลังใช้ของทักษะติดตัว บางประเภท) และฟื้น HP และ MP เป้าหมายจนเต็ม

ระดับ 1 : ระยะหลังใช้ 32 นาที

ระดับ 2 : ระยะหลังใช้ 16 นาที

ระดับ 3 : ระยะหลังใช้ 8 นาที

ระดับ 4 : ระยะหลังใช้ 4 นาที

ระดับ 5 : ระยะหลังใช้ 2 นาที ต้องการ ทักษะแพทย์สนาม ระดับ 3 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

แบบนี้มันจะดีกว่าการปรับ ให้ พลังแห่งความคลั่งโดน ศรจิต สลายบัฟได้แน่อน   เพราะ เตรียมความพร้อม จะล้างระยะหลังใช้ ของทักษะ ที่กดใช้ ทุกประเภทให้  แต่จะไม่สามารถล้างระยะหลังใช้ของ ทักษะติดตัว ตัว  เช่น  มังกรพิโรธ  และ พลังแห่งความคลั่งได้

g#046  g#046ทีมงานโปรดพิจารณาด้วยครับ  g#046 g#046

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอ่อ พลังแห่งความคลั่งมันมะมีคูลดาวน์นะครับ ต้องเขียนว่า ยกเว้นระยะหลังใช้ของทักษะบางประเภท เพราะคูลดาวน์มันไปตกอยู่ที่ระเบิดคลั่ง
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
จิตแห่งศรมันก็ทักษะระดับ 3 เมหือนกัน การที่เขาเสนอแนวทางมาแก้ทางกันก็น่าจะเหมาะสม อาชีพแต่ละอาชีพก็น่าจะมีซักอาชีพที่แพ้ทางกัน ไม่เหมาะสมตรงใหน จิดแห่งศรเป็นสกิลคลาสสามแต่ห่วย ไม่มีคนขอให้ปรับขึ้น ก็แปลกเนอะ และถ้าให้ปรับทหารงั้นผมว่าเตรียมความพร้อมให้ใช้ได้เฉพาะตัวผู้ใช้ไปเลยจะดีกว่าใหม จะได้ไม่ต้องไปปรับระเบิดคลั่งเบอ  woon_sunny

เอาแบบว่าระเบิดมาผมสด ระเบิดหมดผมถอย   woon_5555

กบ

• **
เอ่อ พลังแห่งความคลั่งมันมะมีคูลดาวน์นะครับ ต้องเขียนว่า ยกเว้นระยะหลังใช้ของทักษะบางประเภท เพราะคูลดาวน์มันไปตกอยู่ที่ระเบิดคลั่ง

C3 พลังแห่งความคลั่ง เป็นทักษะติดตัวที่ไม่มีระยะหลังใช้ เหมือนมังกรพิโรธ เหรอครับ  g#020

ต้องขอ อภัยด้วยล่ะกันครับ  ผมยังไม่เคยเล่นเบอ   g#011

จิตแห่งศรมันก็ทักษะระดับ 3 เมหือนกัน การที่เขาเสนอแนวทางมาแก้ทางกันก็น่าจะเหมาะสม อาชีพแต่ละอาชีพก็น่าจะมีซักอาชีพที่แพ้ทางกัน ไม่เหมาะสมตรงใหน จิดแห่งศรเป็นสกิลคลาสสามแต่ห่วย ไม่มีคนขอให้ปรับขึ้น ก็แปลกเนอะ และถ้าให้ปรับทหารงั้นผมว่าเตรียมความพร้อมให้ใช้ได้เฉพาะตัวผู้ใช้ไปเลยจะดีกว่าใหม จะได้ไม่ต้องไปปรับระเบิดคลั่งเบอ  woon_sunny

เอาแบบว่าระเบิดมาผมสด ระเบิดหมดผมถอย   woon_5555

จิตแห่งศร ก็ไม่ได้ห่วย แตกไปซะทีเดียวนะครับ  อย่างน้อยๆ ก็ยังสลาย บัฟ C3 เกราะคุ้มกาย ของพาลาดิน ได้ละกัน g#024
และอาจสลายบัฟ ดวงแสง ปีศาจของพระ ได้ด้วย <<< (อันหลังนี้ไม่ค่อยแน่ใจ ต้องไปทดสอบ )  g#027

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมยืนยันได้เลยครับว่าห่วยกว่าที่ควรจะเป็น รุปแบบการใช้งาน ยุ่งยาก เคยมีใครยินให้สร้างจิตแห่งศรจะเต็มพิกัดใหมครับ คงไม่มีใครยืนให้ชาร์ปมาสร้างจิตแห่งศรเฉยๆ หลอก แล้วถ้าไม่เคยเล่นเบอ จะมาโวยทำไมครับ  woon_huh

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
มังกรพิโรธมีคูลดาวน์ครับ แต่ของพลังแห่งความคลั่งคูลดาวน์มันจะไปตกที่ระเบิดคลั่ง #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~U~

• **
“ กาก ” อย่าพาลดิไม่มีปัญญาสู้ก็ไม่ต้องสู้ “ กาก ” แล้วชอบมาขึ้นบอร์ดให้ปรับอะไรนักหนาเบื่อวะเอาแต่ใจอะพวก “ กาก ”

ZorinZ

• Newbie
  • *
ปรับความสามารถเกราะหายนะ ให้ไม่สามารถอยู๋ในสถานะคุ้มคลั่งตลอดเวลา เพื่อทำให้เบอร์ต้องกดสกิวสกิวคลุ้มคลั่ง

อย่างน้อยกว่าจะคลุ้มคลั่งเสร็จ อาจจะโดนฆ่ามั่ง ไม่ใช่เตรียมซ้ำ ๆ แล้วระเบิดยาว ๆ ได้

นี้คือความคิดผมนะ
  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Rest In Peace

แบบนั่นไม่ต้องมีเกราะหายนะดีกว่าครับ เพราะข้อดีของมันคือทำให้เลือดไม่หายหลังจากระเบิด  g#040

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
มั่งคงไว้ อย่าหวั่นไหว  woon_sunny

ปรับปรุง สกิล ทั่วไป ไม่ว่ากัน ปรับทุกอาชีพ  เลยนะ แต่ถ้าปรับซี 3 ซึ่งเป็นทักษะ ฝึกฝน ผมคงไม่เห็นด้วย เพราะ อันนี้ผู้เล่นตอนฝึกยังไง ผลออกมาก็ควรได้ตามนั้น ไม่ควรปรับ
แม้ว่าจะปรับของอาชีพที่ไม่ดี ที่ห่วยให้ดีขึ้นก็ไม่ควรปรับหรือครับ ถ้าปรับที่ดีแล้วให้กากลง ผมว่านั่นน่าด่า แต่ถ้าปรับที่ห่วยให้ดีขึ้น
น่าปรับเป้นอย่างยิ่ง

ไม่ทันแล้วมั้ง ถ้า ฝึกยังไง ให้ได้ผลตามนั้นอ่ะ โดนปรับกันไปตั้งแยะละนะ

ปรับห่วยซะด้วย ของพระ เวทย์รูปแบบใหม่ เสาวิญญาณ เจ๊เคือง อย่าว่างี้เลย เดี๋ยวเจ๊ของขึ้น woon_angry woon_angry woon_angry

_FireFox_

• **
  • -*-
ปรับไรก็ปรับไปเหอะ จะเก่งจะกากมันก็ไม่เกี่ยวกับอาชีพชาบผม เพราะผมมีจุดยืน ถึงจะปรับไงก็เล่นชาบเหมือนเดิมอะ

-Ai-

“ กาก ” อย่าพาลดิไม่มีปัญญาสู้ก็ไม่ต้องสู้ “ กาก ” แล้วชอบมาขึ้นบอร์ดให้ปรับอะไรนักหนาเบื่อวะเอาแต่ใจอะพวก “ กาก ”
1-1 ไม่ มี บัพป่าวครับ จะกดให้จมดินเลย เก่งชิบหายเลยนายนิ    g#011 g#011 g#011 g#011

banggieez

• **
เบอ เค้าไม่ปรับ แน่คับ

ที่จะปรับ คือ เตรียมความพร้อม ไม่สามารถ ใช้ได้กับ C3 ได้

ที่แน่ๆ  ความเก่ง เบอเกอเซอร์  จะไม่ลดลงไปไหนเลยยังคงเก่งเหมือนเดิม