GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วนและเวียน มันกำลังถึงจุดที่ใกล้จบแล้วสิ

..TEERAK..

• Full Member
จุดจบตอนไหน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ถ้าวัดด้วยความรู้สึก ผมว่า ใกล้แล้วละ
มันมีคำถามในใจหลายๆอย่าง เช่น...
เวลาดับเบิ้ลคลิกเข้าเกม เอ๊ะ จะเข้าไปทำไร คิดไม่ออก ไม่มีไรทำ ไม่เข้าดีกว่า ของเช่าก็หมดทุกอย่างละ
ครั้นว่าจะเติมโซล ก็อีกนะแหละ เอ๊ะ จะเติมไปทำไรวะ เติมเอาเดินเร็ว เอาวาร์ป ??
จะวาร์ปไปไหน ญาติก็ไม่มีให้วาร์ปละ จะวาร์ปหาตัวเอง เพื่อไปตีบอส??
จะได้ตีซักตัวหรือปล่าว บอสก็มีขาประจำหมดละ จะไปขอเข้าตี้กะเขาตีบอสหรอ จะมีใครใจดีขนาดนั้น
เทรหน้าไม้สามหัว กดประกัน กับพระอีกตัวเดียว ทุกอย่างก็จบละสำหรับบอส

ในความคิดผม  เกมส์ออนไลน์ มันอยู่ได้เพราะมันเป็นสังคม ทำกิจกรรมกันเป็นสังคม
ถ้าสังคมมันไม่เกิด ก็อย่าหวังว่ามันจะอยู่รอด

กิลวอร์ ทุกวันนี้ มันยังมีคนเล่นกันอยู่หรอ เจอป้อมยิงดอกละสามสี่พัน
ลงไปเป็นกระสอบทรายให้ป้อมยิงเล่น ใครมันจะอยากลงไป
เจ้าบ้านก็นั่งตบยุงไปอ่ะถูกแล้ว ก็ระบบมันทำมาแบบนี้

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
จุดจบตอนไหน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ถ้าวัดด้วยความรู้สึก ผมว่า ใกล้แล้วละ
มันมีคำถามในใจหลายๆอย่าง เช่น...
เวลาดับเบิ้ลคลิกเข้าเกม เอ๊ะ จะเข้าไปทำไร คิดไม่ออก ไม่มีไรทำ ไม่เข้าดีกว่า ของเช่าก็หมดทุกอย่างละ
ครั้นว่าจะเติมโซล ก็อีกนะแหละ เอ๊ะ จะเติมไปทำไรวะ เติมเอาเดินเร็ว เอาวาร์ป ??
จะวาร์ปไปไหน ญาติก็ไม่มีให้วาร์ปละ จะวาร์ปหาตัวเอง เพื่อไปตีบอส??
จะได้ตีซักตัวหรือปล่าว บอสก็มีขาประจำหมดละ จะไปขอเข้าตี้กะเขาตีบอสหรอ จะมีใครใจดีขนาดนั้น
เทรหน้าไม้สามหัว กดประกัน กับพระอีกตัวเดียว ทุกอย่างก็จบละสำหรับบอส

ในความคิดผม  เกมส์ออนไลน์ มันอยู่ได้เพราะมันเป็นสังคม ทำกิจกรรมกันเป็นสังคม
ถ้าสังคมมันไม่เกิด ก็อย่าหวังว่ามันจะอยู่รอด

กิลวอร์ ทุกวันนี้ มันยังมีคนเล่นกันอยู่หรอ เจอป้อมยิงดอกละสามสี่พัน
ลงไปเป็นกระสอบทรายให้ป้อมยิงเล่น ใครมันจะอยากลงไป
เจ้าบ้านก็นั่งตบยุงไปอ่ะถูกแล้ว ก็ระบบมันทำมาแบบนี้

คือตอนนี้มันก็ยังมีบางกลุ่มไงครับที่ยังมีสังคมอยู่แบบว่า ถอนตัวและทุนไม่ขึ้น เกิดเสียดายเงินที่ลงทุนกับเกมๆหนึ่งไป เลยตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำอย่างไรต่อดี

ผมยอมรับครับว่า แรงๆ สังคมของเกมนี้ดีมาก คิดถึงเพื่อนเก่าๆที่ได้ไปเดินนู้นเดินนี้ ตีบอส บอสก็โหดสุดๆ แบบว่ายกไปทั้งกิลยังเอาแทบไม่ลง ตอนนั้นคนก็มีแทบจะทุกแมพ

เวลบ้าง นั่งคุยบ้าง หาของ หาขยะที่แพงๆมาขายบ้าง ทำให้ การเก็บเลเวลในแต่ละแมพยังพอมีคนอยู่บ้าง

แต่เกมเปิดไปนานๆ มีจุติ แล้วยังไงหรอ ไอ้พวกจุติ ก็เก็บเลเวลคนเดียวได้ เพราะมันเทพ เก็บเร็ววก่าตอนไม่จุอีก เฮ้อใกล้แล้วสินะ

สงสัยจะตามแก๊งซ่าไปหละมั้ง

๓$ellconfident๓

• **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
บายครับผม ผมก็ถึงจุดอิ่มตัวแล้วเหมือนกัน มีทุกอาชีพ ลองทุกสายการเ่ล่น จีเอ็มก็ได้เป็น อะไรที่ใฝ่ฝันจากเกมนี้ก็ได้หมดแล้ว  g#031 มีพบ มีเลิก มีจาก
คนนี้น่าไปนานละ555

ball203

• **
อิ้อิ้เลิกเล่น1อาทิตย์แล้ว ขายหมดแล้วด้วย ได้ทุนคืนมา 6000กว่าบาท ทั้งๆที่ลงทุนกับเกมไปเกือบหมื่น เฮ้อ~

Slipknot

เราก้เห็นด้วย นะ
เกมไกล้ จบละ
ที่จะอยุ่มี 2 กลุ่ม ออนกำไล
และ ก็พวก  ตัง หนัก เหลือ ไช้  งานไม่มีทำ เกราะเมีย กิน อะไรประมานนนี้
คงเหลือแค่นั้น
เราก้เลิกมารอบละ
ท้าไม่ติดเพื่อนนะT--T g#043 g#043 g#043

o0-pk-0o

และ ก็พวก  ตัง หนัก เหลือ ไช้  งานไม่มีทำ เกราะเมีย กิน อะไรประมานนนี้
ท้าไม่ติดเพื่อนนะT--T g#043 g#043 g#043

`5678

• ไม่อยู้24ชม.
  • **
  • ผมว่าง เดะเเทง ไส้ ทะ ลุ โลก
ขอใช้หยาบ   พวกมาใต้ดิ นั่งเวลอดทนดิ  เเล้วพวกจะรุว่าใต้ มันหยด ขนาด ไหน อภัยให้ด้วยนะที่ใช้คำหยาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 11:12:47 โดย จีเอ็มทามะ »
ผู้นำไม่ไช่คนผู้ที่จะนำคนอื่น เเต่เป็นคนที่ผู้อื่นอยากเดินตาม

Freedom.01

• **

ติดเพื่อนหรือติดเกม
#038 #038

ออ่นไป Z^^^Z

• Newbie
  • *
แล้วอิกอย่างคุก360 มันเวอร์ไปไหมอ่ะถามจิง.คนเลิกเล่นก็เยอะ คนโดนคุก360ชมก็เยอะ อสุราคงจะเป็นป่าช้าเร็วๆๆๆนี้

ruzifer_02

• Newbie
  • *
  • รักคนแก่ มันหนักหัวใคร -*-
    • Hathai Meecha
เลิกเล่นเกมส์นี้ แล้วหาเกมส์อื่นเล่นเหอะ ไม่มีไรให้น่าสนใจอีกแระ เฮ้อ ไม่เติมไม่เทพ นี่มันน่าเบื่อจริงๆ หาแร็กเซิฟเถื่อนเล่นดีกว่า   woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

Faifur

• Newbie
  • *
ดาวดึงส์ป่าช้า  #038 #038 ตอน 2-3 ทุ่มมีแต่พวกขายของ คนเคินหายหมด  g#015

aoodragon

• **
ทีมงานต้องรอให้พวกผู้เล่นเก่าที่เป็นถังเงินเลิกเล่นไปเยอะและเกมร้างคนก่อนถึงค่อยมาตั้งใจฟังเสียงพวกผู้เล่นประเภทอื่นๆ

เจริญจริงๆ

13owlinG

• **
ทีมงานต้องรอให้พวกผู้เล่นเก่าที่เป็นถังเงินเลิกเล่นไปเยอะและเกมร้างคนก่อนถึงค่อยมาตั้งใจฟังเสียงพวกผู้เล่นประเภทอื่นๆ

เจริญจริงๆ

ตอนนี้ถังเงินก็ไม่ได้เติมกันเยอะแล้วหนิค่ะ ยิ่งพวกออนเซ็ตจุไว้เนี่ย เงินตกถึงมือทุกวันค่ะ

จะมีคนเติมก็พวกระดับกลางๆค่ะ เติมเอาของมาขายเพื่อเอาเงินบิลล่าค่ะ

ปล.แต่ทีมงานก็.....นะ พัฒนาทั้งที เอาให้มันสุดๆไปเลยสิ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
บายครับผม ผมก็ถึงจุดอิ่มตัวแล้วเหมือนกัน มีทุกอาชีพ ลองทุกสายการเ่ล่น จีเอ็มก็ได้เป็น อะไรที่ใฝ่ฝันจากเกมนี้ก็ได้หมดแล้ว  g#031 มีพบ มีเลิก มีจาก
ไม่ฝันอยากเป็นเจ้าของบริษัทบ้างหรอ  g#009
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ