GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบคำตอบเกี่ยวกับ ราชินี

บอสราชินี โจมตีเป็นเวทใช่ปะครับ ?

ถ้าหากเราป้องกันเวท 0+100 ป้องกันกายภาพ 0+0 ราชินีจะตีเก๊งไหม ?
และถ้าเราป้องกัน เวท 0+0 แล้วป้องกันกายภาพ 0+100 ราชินีจะตีเก๊งไหม ?

อยากทราบครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตีเวท

กันเวท 0+100 ตีแก๊ง

กันกายภาพ 0+100 ตีเข้าเต็มๆ (ถ้าไม่มีกันเวทเลย)

FUNG1

ขอถามหน่อยครับ ถ้าพาราผมกันหลัง+100 แล้วจะมีอะไรตีเข้าไหม

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ขอถามหน่อยครับ ถ้าพาราผมกันหลัง+100 แล้วจะมีอะไรตีเข้าไหม

โป๊ะ , สกิลทะลุเกราะ (เช่นแทงกระบี่) , ดาเมจม่วง (เช่น พลังไสยเวทของวอ)

FUNG1

โป๊ะ , สกิลทะลุเกราะ (เช่นแทงกระบี่) , ดาเมจม่วง (เช่น พลังไสยเวทของวอ)
ถ้ากัน0+100 คือสกิลเบอไรนี่ไม่เข้าเลยใช่ปะ แบบคำราม หลั่งเลือดสับเตมแรง จะเก๊งหมด

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ถ้ากัน0+100 คือสกิลเบอไรนี่ไม่เข้าเลยใช่ปะ แบบคำราม หลั่งเลือดสับเตมแรง จะเก๊งหมด

ตีปกติจะเก๊งทั้งหมดครับ ส่วนพวกสกิลที่มีเอฟเฟค หรือ คำอธิบายว่าไม่มีพลังป้องกัน นี่จะเข้าครับ   แต่ถ้าเรียกเกราะแหกก็อาจจะ

ตาย~...  ได้   หรือไม่ก็ไม่ต้องกดกสิลไรเลยแต่พลังป้องกัน 600+60 ขึ้นไป จะโหด(ชิบ)

ตีเวท

กันเวท 0+100 ตีแก๊ง

กันกายภาพ 0+100 ตีเข้าเต็มๆ (ถ้าไม่มีกันเวทเลย)

ขอบคุณมากๆ ถึงมากที่สุด  woon_sunny