GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ค่ะ แนะนำวิธีเล่นแบบให้เหมือนบรรยากาศเก่าๆที

Bowblack4337

• Newbie
  • *
เลิกเล่นไปช่วงที่ระบบผอบเข้ามาในเกมค่ะ นานมากๆ แล้วกลับมาเล่นใหม่อีกทีบนMobile
รู้สึกว่าคนน้อยมากๆและก็ของในตลาดแพงจนตกใจ ไม่รู้ว่าจะไปหาเงินที่ไหนมาซื้อของจากตรงนั้น
ปกติชอบเล่นเกมแบบทำเควสไปเรื่อยๆ ดั้นด้นเก็บเวล เก็บเงินซื้อของเองอะไรแบบนี้ค่ะ เจอแบบนี้เลยแอบท้อนิดๆ แต่ระบบหลักๆของเกมมันยังสนุกอยู่ก็อยากเล่นต่อไป เลยมาขอคำแนะนำค่ะ woon_o_o

1. ตอนนี้มันแทบจะเล่นคนเดียว100%เพราะคนในเซิฟน้อย และที่เหลืออยู่มีแต่เทพๆทั้งนั้น ขอวิธีเก็บเวลคนเดียวแบบไม่ง้อคนอื่นหน่อยค่ะ ที่จริงบางทีมีคนดูเทพๆอาสาพาเวล แต่เราก็เกรงใจเขา เพราะเราชอบมาเล่นแวบๆแล้วก็ไปทำอย่างอื่น และค่อยกลับมาเล่น มันไม่ต่อเนื่อง กลัวเขาหงุดหงิด

2. หาเงินกันยังไงคะ แบบไม่ซื้อM เอาแค่พอมีตังซื้อโพชั่นซื้อของลงดันก็พอ

3.  มีใครเป็นผู้เล่นใหม่แล้วอยากพยายามไปด้วยกันมั้ยคะ 5555 อยากมีตี้ลงดันเหมือนแต่ก่อน เหงามากเด้อ อยู่วุ้นสวรรค์ค่ะ woon_hurt

pool112

• Newbie
  • *
ตังค์ง่ายสุด คือ ลงกิจห่าพิรุณ หาเศษศิลาไร้น้ำหนัก รอบละ 100 กว่า ชิ้น ได้ตังค์หลายเอ็มละครับ สำหรับเวลคนเดียว ต้องพึ่งผอบด้วย มันจะง่ายขึ้นครับ ส่วนตัว เคยเวลคือ มีตัวเวล แต่ละช่วงไว้คอย ช่วยเวล อีกจอ