GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ

ตอนเป็น ผู้ใช้มนตราอะงับ เรียนไรมั่ง สาย ผู้สื่อวิญญาณ   woon_huh woon_huh woon_huh
ถ้าเป็นผู้สื่อวิญญาณแนะนำอย่าเรียนสายสนับสนุนครับ จะลดโจมเวทมืดกับแสง เรียนคลื่นพลังจิต ระดับ5 ศาสตร์แห่งจิตวิญญาณระดับ5 ศรจิตวิญญาณ ระดับ5 ภูมิปัญญาอสุรา ระดับ5

เทคนิคการฆ่าพลลาดตระเวนแบบง่ายๆของผู้สื่อวิญญาณ !!!
ของและทักษะที่ต้องมี
1.ผลึกวิญญาณธาตุมืด
2.ทักษะ ผีหลอก
3.ทักษะ ชีวิตหลังความตาย
4.ทักษะ เสียงเรียกจากยมฑูต

คอมโบเด็ด แต่ใช้กับบอสมิได้ใช่ป่ะ 555+
ใช้กับบอสไม่ได้ แต่ถ้าใช้ฆ่าพวกเลือดเยอะๆอะ สบาย เช่นเบอเซอเกอ เลือด50k โดนผีหลอกไปทีนึง ตามด้วยเสียงเรียกตายชัวๆ

ถ้าเทียบในการลงแบท1-1ผู้สื่อวิญญาณได้เปรียบสุดครับ เดียวจะทำคลิปมาให้ดู

เนื่องจากแบทเทิลรอเยิลแบบ1-1มันปิด ผมเลยลองในแบทใหญ่ให้ดูครับ ผลอาจจะไม่ค่อยแน่ชัดเท่าไหร่ รอแบบ1-1เปิดจะลองอีกทีครับ

1.ผู้สื่อวิญญาณ vs เจ้าสังเวียน
จากในคลิปจะเห็นได้เลยนะครับ ในการสู้กันแบบไม่กดอาหารและยา ผู้สื่อวิญญาณจะได้เปรียบเพราะมีทักษะดูดmp ดูดได้เรื่อยๆจนmp เจ้าสังเวียนหมด เมื่อmpหมดก็ไม่มีอะไรน่ากลัวแล้ว เทพนักสู้ใส่ก็เบา ก้าวพริบตาหนีสกิลไม่ได้ เจ้าสังเวียนก็ยืนรอตายเลยครับ  อีกเทคนิคนึงคือ ใช้สกิลชีวิตหลังความตาย เมื่อเวลาอมตะใกล้จะหมดให้กดสลับขั้ววิญญาณจะเอาmpไปเป็นhp ทำให้ไม่ตายจากผลของทักษะชีวิตหลังความตาย

2.ผู้สื่อวิญญาณ vs ขุนศึก
อันนี้ก็เหมือนกัน ขุนศึก โดนดูดmpจนหมดก็จะไม่สามารถใช้สกิลอะไรได้ รอตายเหมือนกับเจ้าสังเวียน

ส่วน ผู้สื่อวิญญาณกับนักพยากรณ์ ตอนนี้ผมยังหานักพยากรณ์ไม่ได้ครับ เดียวรอหาได้จะเอามาลงให้ดู

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ่าแจ๋มจริงน่ะเนี่ย  ไม่ธรรมดา อิอิ ถ้าเล่นเป็น ถ้ามีปัญญาจุได้สักรอบจะลองเล่นดูมั่งคับ

จากการปรับล่าสุดตรงนี้
อ้างถึง
15.แก้ไขการคำนวณ status MP ที่ผิดพลาดของผู้สื่อวิญญาณ
จะมีผลทำให้ mp มันลดลงอีกหรือป่าวครับ หรือว่าได้มากกว่าเดิม

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

อ่าแจ๋มจริงน่ะเนี่ย  ไม่ธรรมดา อิอิ ถ้าเล่นเป็น ถ้ามีปัญญาจุได้สักรอบจะลองเล่นดูมั่งคับ

อ้างถึง
15.แก้ไขการคำนวณ status MP ที่ผิดพลาดของผู้สื่อวิญญาณ
จะมีผลทำให้ mp มันลดลงอีกหรือป่าวครับ หรือว่าได้มากกว่าเดิม
mp ลดไปเยอะอยู่ครับ จากในรูปไม่ใส่ของ mp 10k+ ตอนนี้เหลือ3.7kครับ แต่ก็ยังพอเล่นได้ครับ ถ้าใส่ของก็mpประมาน8k

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

อ้างถึง
mp ลดไปเยอะอยู่ครับ จากในรูปไม่ใส่ของ mp 10k+ ตอนนี้เหลือ3.7kครับ แต่ก็ยังพอเล่นได้ครับ ถ้าใส่ของก็mpประมาน8k
ลดมาเกินครึ่งเลย อดเลือดเยอะเลยสิเนี่ย แต่ก็ยังได้ mp มากกว่านักพยากรณ์อยู่ดีแทบไม่ถึง1k
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
กับ รัติกาลดับสูญ
และ เสียงเรียกจากยมฑูต
สิน่ะ

ผมงงกับสกิลพวก
ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ
พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ
พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ
อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ

ก็คือเมื่อเรียนจะได้ทักษะ มาครับ เช่น ผมเรียนทักษะ  ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณมา ผมจะได้ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต (ยกตัวอย่างมาให้1สกิล) มันจะเป็นสกิลหมู่ครับ ใช้สูบพลังชีวิตของศตรูที่lv.5 หารลงตัว เช่น 5 10 15 20 25 30 35 40 45 50 55 60 ไล่ไปเรื่อยๆครับ   ก็คล้ายๆกันครับกับ พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ จะได้ทักษะมา ทักษะนั้นจะมีผลกับ คนที่มีhp max หารด้วย4ลงตัว เช่น 4000 8000 12000 อะไรพวกนี้ครับ
ตรงนี้ที่อธิบาย ผมก็ยังงง อยู่ดีอีกอ่ะครับ  g#033 g#027

ที่เข้าใจคือทักษะที่มี บอกว่าใช้กับทักษะสัมผัสวิญญาณ ได้ ตัวอย่างสกิลนี้อ่ะ

แล้วคำอธิบายสกิล อย่างระดับ5 สัมผัสวิญญาณ มันบอกเพื่อเพิ่มความสามารถทักษะ มันไปเพิ่มให้ยังไงเท่าไรหรอ ถ้าอ่านตามที่อธิบายคือถ้าใช้สกิลพวกนี้ใส่ศตรูที่หาร5ลงตัวมันถึงจะเพิ่มความสามารถใช่ป่ะ สงสัยตรงเพิ่มให้เท่าไรนี่ล่ะไม่ได้บอกไว้อ่ะไม่มีคำอธิบายไว้ จะได้รู้ว่ามันจะคุ้มกับ 4เหรียญ หรือป่าว

รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยสิ

เอาง่ายๆ เลยนะครับ
ตัวละคร A ได้เรียนสกิลสูบชีวิตระดับ1
ตัวละคร A ได้เรียนสกิล ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร A จะได้รับสกิลพิเศษ คือสกิล ระดับ 5สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? กี่ช่องไม่รู้จำไม่ได้ เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีLv. 5 หารลงตัว

ตัวละคร B ได้เรียนสกิลสูบชีวิต ระดับ1
ตัวละคร B ได้เรียนสกิล พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร B จะได้รับสกิลพิเศา คือสกิล ระดับ 4 สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 4 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? ช่อง เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีHP Max หารด้วย 4 ลงตัว

เอาเป็นพอเข้าใจไปก่อนครับ เดียวจะลองอีกทีนึง เพราะมันมีวิธีการได้สกิลมาไม่เหมือนกัน

รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
สิน่ะ

อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ

ก็คือเมื่อเรียนจะได้ทักษะ มาครับ เช่น ผมเรียนทักษะ  ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณมา ผมจะได้ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต (ยกตัวอย่างมาให้1สกิล) มันจะเป็นสกิลหมู่ครับ ใช้สูบพลังชีวิตของศตรูที่lv.5 หารลงตัว เช่น 5 10 15 20 25 30 35 40 45 50 55 60 ไล่ไปเรื่อยๆครับ   ก็คล้ายๆกันครับกับ พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ จะได้ทักษะมา ทักษะนั้นจะมีผลกับ คนที่มีhp max หารด้วย4ลงตัว เช่น 4000 8000 12000 อะไรพวกนี้ครับ
ตรงนี้ที่อธิบาย ผมก็ยังงง อยู่ดีอีกอ่ะครับ  g#033 g#027

ที่เข้าใจคือทักษะที่มี บอกว่าใช้กับทักษะสัมผัสวิญญาณ ได้ ตัวอย่างสกิลนี้อ่ะ

แล้วคำอธิบายสกิล อย่างระดับ5 สัมผัสวิญญาณ มันบอกเพื่อเพิ่มความสามารถทักษะ มันไปเพิ่มให้ยังไงเท่าไรหรอ ถ้าอ่านตามที่อธิบายคือถ้าใช้สกิลพวกนี้ใส่ศตรูที่หาร5ลงตัวมันถึงจะเพิ่มความสามารถใช่ป่ะ สงสัยตรงเพิ่มให้เท่าไรนี่ล่ะไม่ได้บอกไว้อ่ะไม่มีคำอธิบายไว้ จะได้รู้ว่ามันจะคุ้มกับ 4เหรียญ หรือป่าว

รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยสิ

ใช้กับสัมผัสวิญญาณได้ก็คือ ในหมวดทักษะอื่นๆ ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ   พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ   พลังงาน 3 สัมผัสวิญญาณ คือเมื่อทำตามเงื่อนไขครบ จะได้ทักษะเพิ่มมา  ส่วนอันที่บอกว่าใช้กับสัมผัสวิญญาณไม่ได้ คือใช้ไม่ได้ครับ

เริ่มพอจะเข้าใจแล้วครับ
อ้างถึง
เอาเป็นพอเข้าใจไปก่อนครับ เดียวจะลองอีกทีนึง เพราะมันมีวิธีการได้สกิลมาไม่เหมือนกัน
ตรงนี้แปลว่าจะได้ไม่ครบทุกสกิลหรอครับ ยังไงรอชมผลงานต่อไป

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตัวละคร A ได้เรียนสกิลสูบชีวิตระดับ1
ตัวละคร A ได้เรียนสกิล ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร A จะได้รับสกิลพิเศษ คือสกิล ระดับ 5สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? กี่ช่องไม่รู้จำไม่ได้ เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีLv. 5 หารลงตัว

ตัวละคร B ได้เรียนสกิลสูบชีวิต ระดับ1
ตัวละคร B ได้เรียนสกิล พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร B จะได้รับสกิลพิเศา คือสกิล ระดับ 4 สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 4 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? ช่อง เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีHP Max หารด้วย 4 ลงตัว

งั้นก็กากสิ เพราะเลเวลตันที่ 99 (หาร 3 ลงตัว) สกิลเลเวลหาร 5 ไร้ประโยชน์เลย เค้าน่าทำแบบเลือกได้ ว่าจะให้หารเท่าไร (3-5 ก็ยังดี) -*-

งั้นก็กากสิ เพราะเลเวลตันที่ 99 (หาร 3 ลงตัว) สกิลเลเวลหาร 5 ไร้ประโยชน์เลย เค้าน่าทำแบบเลือกได้ ว่าจะให้หารเท่าไร (3-5 ก็ยังดี) -*-
มันก็แล้วแต่ว่าจะเลือกใช้แบบไหน เพราะบางคนก็เรียนมาสามทักษะเลย ความแรงของสกิลที่ใช้เท่ากันหมดอยู่ที่ว่าเราจะเลือก พลังชีวิต พลังงาน หรือ ระดับ ถ้าเวลในดันมอนเวล เก้าสิบก็สบายหน่อย ใช้แต่ระดับห้า เป็นสกิลหมู่ด้วยโดนทุกตัว

zheza81141

• Newbie
  • *

สิน่ะ

ถ้าเรียน 3 วมัผัววิญญาณ มันจะมีผล แต่ คนทีทมี mp หาร 3 ลง ช่าย มะคับ ??  g#025 g#025 g#025