GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟนี่ออฟถึงเช้าใช่มั้ยครับ

King_oF_King

• Jr. Member
  • **
  • love Bodyslam
เซิฟจะออนตอนไหนอ่ะครับ g#025
แล้วจะรีใช่มั้ยครับ g#027
บัคสัตว์เลี้ยงคงหายนะครับ g#029

augustgu

• Newbie
  • *
ขอคำตอบ ถ้าปิดนาน แล่้วโรล กลับ ไม่ว่าไรน่ะ แต่ขอร้องเหอะ อย่ารี

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ขอคำตอบ ถ้าปิดนาน แล่้วโรล กลับ ไม่ว่าไรน่ะ แต่ขอร้องเหอะ อย่ารี
ไม่รีจะแก้บัคที่มันร้ายแรงยังไงละคุณ g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ่านกระทู้ปักหมุดบ้างก็ดีนะคับ จะได้เข้าใจว่าทำไมเซิฟมันถึงปิด

ถาม-ตอบ ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับเซอร์เวอร์วุ้นนรก ใครงงๆสงสัยโปรดอ่าน!!

ไม่ใช่โปรแกรมเมอร์นึกอยากจะปิดก็ปิดหรอกนะคับ
มันมีบัคร้ายแรงที่พอเกิดขึ้นมันจะทำให้ระบบแจ้งเตือนบัคทำงาน
และระบบที่ว่ามันจะทำการปิดเซิฟเวอร์
ก่อนที่จะส่งข้อความไปแจ้งให้โปรแกรมเมอร์ทราบว่าเกิดบัคอะไรขึ้นในเซิฟเวอร์

ซึ่งโปรแกรมเมอร์ก็เป็นมนุษย์เหมือนเราๆ ท่านๆ ทั้งหลายนี่แหละคับ
ต้องกิน ต้องขับถ่าย ต้องพักผ่อน ไม่ใช่หุ่นยนต์ว่างงานนั่งเฝ้าหน้าคอมตลอด 24 ชั่วโมงนะคับ
วันหยุดก็แทบจะไม่ได้หยุดอยู่แล้ว กลางคืนยังจะไม่ให้นอนพักผ่อนกันอีกรึไงคับ

ถ้าว่างนักไม่รู้จะทำอะไร ก็โหลดเกมเซิฟเถื่อนมานั่งเล่นฆ่าเวลาไปพลางๆคับ
เล่นง่าย สิ่งอำนวยความสะดวกเยอะ คงช่วยรองรับความต้องการได้บ้าง g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน