GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จารีเซิฟทำมายยยยT^T เอาเส้นหนูคืนมา!!!

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไม่ถูกอะไรกันก็ไม่รู้นะ จะท้าอะไรกันก็ไม่ยุ่ง
แต่มามุงดูเด็กเส้นหน่อยนึง อยากเห็นหน้าอ่ะคับ อยากรู้ว่าใครเส้นใคร
ได้เห็นซักครั้งคงเป็นบุญไม่น้อยเลยทีเดียวเชียว g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ไม่ถูกอะไรกันก็ไม่รู้นะ จะท้าอะไรกันก็ไม่ยุ่ง
แต่มามุงดูเด็กเส้นหน่อยนึง อยากเห็นหน้าอ่ะคับ อยากรู้ว่าใครเส้นใคร
ได้เห็นซักครั้งคงเป็นบุญไม่น้อยเลยทีเดียวเชียว g#006

ก็อยากเห็นเหมือนกันครับ ขอแบบตัวเป็นๆเลยนะ เอามาให้ดูหน่อยละกัน  g#001

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Full Member
  • **
จะทะเลาะอะไรกันไม่พอใจอะไรกัน อย่ามาพาดพิงครับ ไม่ได้ช่วยทดสอบจริงจังไม่ได้ช่วยรายงานข้อมูลอะไรมากมาย แล้วอย่ามาพาดพิง
กว่าจะมาเป็นเทสได้นี่ใช้ความรู้ความสามารถไปเยอะครับ ถึงได้มาเป็น ทำไม่ได้เป้นไม่ได้อย่ามาพาดพิงครับ ประโยคสิ้นคิดครับ
มีอะไรกับใครแล้วมาอ้างเทสนี่ ถ้าจะอ้างคราวหน้าระบุชื่อมาเลยครับอย่ามาลอยๆแบบนี้

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]
"พวกกากกก" เก่งได้แค่เซิฟนรกล่ะนะถ้าแน่จริงลงPKให้ดูดิ๊ครับ สุดท้ายก็เป็นแค่พวกมดปลายไร้น้ำยาน้อยๆ คอยทำพี่ว่า GULnWละนะ ถ้าลองเอาปรับคูณดรอปออกกับประสบการณ์จะดูสิ๊ว่า จะเทพกันได้มั้ยคงไม่ได้ไปเส้นร้องขอGMหรือเทสเตอร์ในเซิฟทดสอบหรอกเนอะ ฮ่า ๆ ๆ DeGree_Inw เอ๊ย~~~~!

อยากเอาออกกะเอาเลยครับ สวรรค์พวกผมไม่มี * เปอ500 แบบ pK อยู่แล้วครับ แล้วของในรกก็ไม่ได้หายากเย็นอะไร

ถ้าปรับออก มันก็เหมือนสวรรค์ละครับ ผมก้ไม่ได้เครียดไรมาก เพราะยังไง " พวกผมก็หาของใช้กันเอง" 555+

# Зρ_ησω 

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
จะทะเลาะอะไรกันไม่พอใจอะไรกัน อย่ามาพาดพิงครับ ไม่ได้ช่วยทดสอบจริงจังไม่ได้ช่วยรายงานข้อมูลอะไรมากมาย แล้วอย่ามาพาดพิง
กว่าจะมาเป็นเทสได้นี่ใช้ความรู้ความสามารถไปเยอะครับ ถึงได้มาเป็น ทำไม่ได้เป้นไม่ได้อย่ามาพาดพิงครับ ประโยคสิ้นคิดครับ
มีอะไรกับใครแล้วมาอ้างเทสนี่ ถ้าจะอ้างคราวหน้าระบุชื่อมาเลยครับอย่ามาลอยๆแบบนี้

พวกผมมาเล่นนี่ คือจะทดสอบจริงๆ การงานก็พยายามทำให้มันได้ระดับสูงสุด
แล้วก็เล่นเรื่อยๆ อยู่ๆมาว่างี้ แถมหาว่าเส้น พาดพิงถึงเทสเตอร์ถึงจีเอ็มต่างๆนาๆ
เสียความรู้สึกนะครับ เส้นอะไรยังไง ไม่รู้หรอกนะเนี้ย แต่พวกผมเล่นเพื่อจะให้เกมพัฒนาครับ
ไม่ใช่มาเกรียนอย่างที่คิดเลย กลับหาว่าเก่งแต่นรก อะไรใครเก่งอะไร ที่มาเล่นนรกนี่
มาเพื่อทดสอบไม่ใช่หรอครับ แล้วทำไมต้องมาด่ากันด้วยล่ะ นรกมีไว้เพื่อทดสอบครับ
ถ้าอยากเก่งไปเก่งเซิฟหลักเลยครับ ตามสบายเลย อย่ามาหาเรื่องกันอย่างนี้
มันทำให้ไม่อยากทดสอบนะ

Smile Puii'z

• Jr. Member
  • **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...
"พวกกากกก" เก่งได้แค่เซิฟนรกล่ะนะถ้าแน่จริงลงPKให้ดูดิ๊ครับ สุดท้ายก็เป็นแค่พวกมดปลายไร้น้ำยาน้อยๆ คอยทำพี่ว่า GULnWละนะ ถ้าลองเอาปรับคูณดรอปออกกับประสบการณ์จะดูสิ๊ว่า จะเทพกันได้มั้ยคงไม่ได้ไปเส้นร้องขอGMหรือเทสเตอร์ในเซิฟทดสอบหรอกเนอะ ฮ่า ๆ ๆ DeGree_Inw เอ๊ย~~~~!

ขอโทดนะค่ะพอดีว่า เซฟหลัก ไม่เห็นจำเป็นต้องมี *500เปอร์ เลยนิค่ะ เราก็ยังจุได้อ่ะไรได้ ไมได้ว่าอวดรวยนะค่ะแต่คิดจะพูดอ่ะไร คิดสักนิดนะค่ะ

บอกว่าพวกเราไปขอเส้นเทพ Gm หรือ เทสเตอร์ อันนี้มันเวอร์ไปไหม ปันหายาของเองอ่ะไรเอง ไม่จำเป็นต้องขอหลอกค่ะ พอดีดิฉันทำงานมีเงินเติมโซลเพือนจะไปเล่น

ไม่ได้งอมืองอเท้าขอเงินพ่อแม่ใช่ไปวันๆๆนะค่ะ   สมองมีไว้คิดไม่ได้มีไว้ขันหูไปวันๆๆนะคะ พุดอ่ะไรโปรดคิดนิดหนึ่งก่อนจะพูด มันเสียหายถึงGm และ เทสเตอร์ นะค่ะ  g#006 g#006 g#006 g#006

• **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...

ขอโทดนะค่ะพอดีว่า เซฟหลัก ไม่เห็นจำเป็นต้องมี *500เปอร์ เลยนิค่ะ เราก็ยังจุได้อ่ะไรได้ ไมได้ว่าอวดรวยนะค่ะแต่คิดจะพูดอ่ะไร คิดสักนิดนะค่ะ

บอกว่าพวกเราไปขอเส้นเทพ Gm หรือ เทสเตอร์ อันนี้มันเวอร์ไปไหม ปันหายาของเองอ่ะไรเอง ไม่จำเป็นต้องขอหลอกค่ะ พอดีดิฉันทำงานมีเงินเติมโซลเพือนจะไปเล่น

ไม่ได้งอมืองอเท้าขอเงินพ่อแม่ใช่ไปวันๆๆนะค่ะ   สมองมีไว้คิดไม่ได้มีไว้ขันหูไปวันๆๆนะคะ พุดอ่ะไรโปรดคิดนิดหนึ่งก่อนจะพูด มันเสียหายถึงGm และ เทสเตอร์ นะค่ะ  g#006 g#006 g#006 g#006

แก้นิด ****ไปเส้นGM หรือ เทสเตอร์

Buzaba`

• แด๊นนนนน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เรื่องอื่นผมไม่ยุ่งนะ แต่ขอฝากไว้หน่อยเรื่องที่พาดพิงอะไรเนี่ย
ผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องไม่พอใจอะไรกันนะ แต่ขอเตือนว่าถ้าหาเหตุผลจะด่ากันไม่ได้ก็เงียบๆกันไปดีกว่าคับ
ต่างคนต่างอยู่ซะ ไม่ต้องมามีเรื่องผิดใจอะไรกัน ถ้าทำไม่ได้ก็ช่วยหาเหตุผลอะไรที่ไม่สร้างความเสียหายให้คนอื่นก็ดี
เจอมาเยอะแล้วนะคับ ประเภทที่หาเรื่องด่า หาเรื่องเถียงไม่ได้ สุดท้ายก็ใช้ไม้ตายเด็กเส้นเนี่ย
ไม่ว่าปัญหาบ้าบออะไร สุดท้ายก็ลงบนหัวเทสเตอร์กับจีเอ็มตลอด ทั้งๆ พวกผมก็อยู่ของพวกผมดีๆ
ไม่เข้าใจอ่ะคับ ว่าทำไมต้องมาพาดพิงให้เสียหายด้วย แล้วชอบใช้คำลอยๆ ไม่ระบุอะไรเลยซักอย่าง
ชอบด่ากันแบบเหมารวมซะจริงๆ มีอะไรไม่เคยระบุตัวได้ซักครั้ง โดนเหมารวมตลอด น่าเบื่อมากเลยคับ

จริงๆผมก็ไม่ได้อยากมีปัญหาอะไรกับใครหรอกนะ แต่ไม่รู้ทำไมปัญหามันชอบวิ่งเข้ามาหาผมอยู่บ่อยๆ
จะว่าไปผมก็มีเพื่อนในเซิฟนรกเยอะเหมือนกันแฮะ เยอะพอๆกับคนที่ไม่ชอบหน้าผมเลยทีเดียว
แต่คนเรามันต้องรู้จักแยกแยะกันบ้าง คนที่ไม่ถูกกับผม คุยในบอร์ดแขวะกันตลอด พอเจอกันในเกมยังตี้ยังเวลด้วยกันได้เลย

ผมเคยบอกไปหลายครั้งและเริ่มเบื่อที่จะบอกแล้ว ว่าจะถ้ามีหลักฐาน หรือสงสัยว่าเทสเตอร์คนไหนเบิกของมาให้คนอื่น
หรือว่ามีเบาะแสเด็กเส้นเทสเตอร์คนไหน ให้แจ้งจีเอ็มมาตรวจสอบได้เลยคับ ดีกว่าพูดลอยๆ ใส่ความคนอื่น
ดีแต่พูดว่าคนโน้นไม่ดี คนนี้ขี้โกง พอบอกให้แจ้งจีเอ็มตรวจสอบก็ไม่เห็นมีใครแจ้งซักคน
ถ้ามั่นใจก็แจ้งเลยคับ จะกลัวอะไร กลัวทำไม ถ้าคุณแน่ใจว่าสิ่งที่พล่ามอยู่ปาวๆ มันเป็นเรื่องจริง
หรือว่าดีแต่กล่าวหาคนอื่น ไม่กล้าแจ้งให้ตรวจสอบ เพราะไม่มั่นใจว่ามันเป็นเรื่องจริง
เลยปล่อยให้มันคาราคาซัง เป็นเรื่องที่หาบทสรุปไม่ได้ จะได้เอามาใช้เป็นข้ออ้างด่ากันอีก
อย่าให้ต้องบอกเลยคับว่าไร้ความรับผิดชอบต่อคำพูดน่ะ ดีแต่พูด แต่ไม่กล้าทำ

ดราม่าเรื่องเด็กเส้นบ้าบอนี่กันมาหลายปีแระ ผมยังไม่เห็นจะมีเทสเตอร์คนไหนกระเด็นหลุดตำแหน่งไปซักคน
มีแต่ที่ติดธุระจนไม่ได้เล่นแล้วขอลาออกไปเอง กับที่เลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว
ที่ยังอยู่และออนเกมอยู่ตอนนี้ก็มีผม พี่แชมป์ พี่ตุ้ย นัท บาส อาท เบ้น ซึ่ง 4 คนหลังก็ออนไม่ค่อยบ่อย
สงสัยใครก็แจ้งชื่อไปเลยคับ จะได้ให้จีเอ็มเค้าตรวจสอบให้ทราบความจริงกันซะที

ผมเบื่อมามากพอแล้วกับการถูกกล่าวหาลอยๆ
เบื่อกับการถูกลากไปเป็นข้ออ้างในการทะเลาะกัน
เบื่อกับการที่มีคนให้ร้าย แล้วสุดท้ายก็ลอยหน้าลอยตาน่าหมั่นไส้เต็มทีแล้ว

ผมได้คุยกันบ้างระหว่างเทสเตอร์ด้วยกัน และได้คุยกับจีเอ็มบางท่านไปบ้างแล้ว
เรื่องปัญหาพวกปากไม่สร้างสรรค์ ที่วันๆ ดีแต่อิจฉา ใส่ความคนอื่นน่ะ ควรมีบทลงโทษซะบ้าง
แต่ก็ไม่ทราบว่าจะได้ข้อสรุปเรื่องนี้ยังไงเหมือนกันอ่ะนะ คาดว่าคงอีกนานกว่าจะได้ข้อสรุป
ระหว่างนี้ก็เชิญแดกดัน แขวะ ใส่ความกันซะให้พอใจนะคับ ไม่ต้องไปแคร์ว่าคนอื่นจะเสียหายหรอก
แค่คนด่าได้สะใจก็พอ ใครจะรู้สึกยังไง มีผลกระทบอะไรกับใครก็อย่าได้แคร์คับ ไม่ใช่เรื่องของเรา

แต่ความอดทนของคนมันมีขีดจำกัดนะคับ ถึงจุดนั้นจริงๆ อาจจะไม่รอข้อสรุปจากจีเอ็มก็ได้
กฏหมายต่างๆ เกี่ยวกับการหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ตก็พอจะรู้อยู่นิดหน่อย คงได้ใช้ประโยชน์มั่งล่ะ

หมดเรื่องจะพล่ามเพียงเท่านี้คับ
ขอให้สนุกและเพลิดเพลินกับการสร้างความเสื่อมเสียให้คนอื่นด้วยคำพูดที่ไร้ความรับผิดชอบกันต่อไปคับ
 g#031

ป.ล.ใครที่เคยดราม่ากับผม หรือรู้เรื่องที่ดราม่ากันในบอร์ดเก่า คงพอจะเข้าใจนะ ว่ามันเยอะเกินไปแล้วจริงๆ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• แด๊นนนนน
เค้าก็ได้แต่พูดลอยๆเหมารวมแหละครับ คิดว่าหลบอยู่หลังคอมแล้วจะรอดหรอ
ไม่เลยนะครับ ตรวจสอบได้นะ ตามตัวได้ยันบ้านเลยทีเดียว
อย่าคิดสั้นๆมากล่าวหาคนอื่นแบบนี้นะครับ มันไม่ใช่ทางที่ถูกที่ควรเลย
จะทะเลาะกะด่ามาเลยนะครับ ผมก็ไม่เคยพาดพิงถึงใคร จะด่าผม
ผมกะแค่ด่าคืน แค่นั้นเอง ไม่เคยพาดถึงใคร อย่ากล่าวหาคนอื่น
แล้วหลบหลังคอมแบบนี้อีกนะครับ กฏหมายการใช้สิทธ์ทางคอม
มันมีอยู่นะครับ ระวังๆกันด้วย  g#006

• **
เค้าก็ได้แต่พูดลอยๆเหมารวมแหละครับ คิดว่าหลบอยู่หลังคอมแล้วจะรอดหรอ
ไม่เลยนะครับ ตรวจสอบได้นะ ตามตัวได้ยันบ้านเลยทีเดียว
อย่าคิดสั้นๆมากล่าวหาคนอื่นแบบนี้นะครับ มันไม่ใช่ทางที่ถูกที่ควรเลย
จะทะเลาะกะด่ามาเลยนะครับ ผมก็ไม่เคยพาดพิงถึงใคร จะด่าผม
ผมกะแค่ด่าคืน แค่นั้นเอง ไม่เคยพาดถึงใคร อย่ากล่าวหาคนอื่น
แล้วหลบหลังคอมแบบนี้อีกนะครับ กฏหมายการใช้สิทธ์ทางคอม
มันมีอยู่นะครับ ระวังๆกันด้วย  g#006

ใช่แล้วค่ะ คนนี้พูดถูกนะค่ะ  มีอ่ะไรกะพวกเรามากหรือป่าวค่ะคุยกันหลังไมค์ดีกว่าไหมค่ะ มาพลาดพิงถึงคนอืนมันไม่ถุกไม่ควรเลย  g#006 g#006 g#006 g#006

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
ไปคุยกันหลังไมค์กันเองดีกว่าไหม
นี่เยาวชนเยอะ แถมเป็นที่เฉพาะของเซิร์ฟทดสอบอีก เซ็งนะเนี่ยที่กลายเป้นสถานที่ดราม่า g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• SiuLMaTE ๋n

• TM. Newbie
  • Newbie
  • *
นรกมัน  " รี "  จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว
คนเก่าก้รู้กันดีว่าเป็นไง
ส่วนคนใหม่ๆ ก้น่าจะทำความเข้าใจก่อนไปเล่น เซิร์ฟนรก

ไม่รุ้หลอกนะว่าไม่พอใจอะไร
หรือมทีเรื่องอะไรกับใคร
แต่ในฐานะที่เป็นคน เคยเล่นนรกมานาน
ไม่เคยเห็นคนเก่าๆมาตั้งกะทู้โวยวายอะไรเลยนะ
ส่วนมากมีแต่คนใหม่ๆ

g#015 g#015