GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทดสอบระบบปิดเอฟเฟค

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
เปิดหน้า "ตัวเลือก" ขึ้นมาแล้วติ๊กช่อง "ปิดเอฟเฟค" ครับ

จากตอนแรกเป็นบัคทำให้ไม่สามารถปิดเอฟเฟคหลายๆอย่างได้ แต่ตอนนี้ได้ทำการแก้ไขให้ปิดเอฟเฟคเกือบทั้งหมดแล้วจริงๆ

ขอเชิญเพื่อนๆทดสอบครับว่าลื่นหรือสบายตาดีหรือเปล่า  g#031

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ก็สบายตาขึ้นคับ ปิดเอฟเฟคได้ครบถ้วนดี g#008
จากแต่ก่อนที่ปิดเอฟเฟคแล้วหายเฉพาะเอฟเฟคของตัวเอง แต่ยังมองเห็นเอฟเฟคของคนอื่น
ตอนนี้ก็ปิดเลยทั้งหมด ทำให้สบายตามากขึ้น

แต่ยังข้องใจในส่วนของ "ปิดเอฟเฟคแสง" อันข้างล่างอ่ะพี่แมค มีไว้ทำอะไรอ่ะคับ g#025
เปิดหรือปิด มันก็ไม่เห็นความแตกต่างอ่ะ ทดสอบทั้งตีมอน บัพสกิล ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนเลย

อีกเรื่องเล็กๆ คับ หลังอัพแพทช์สินค้าในร้านค้าของเทศกาลมันเปลี่ยนเป็นของเก่าด้วยง่ะ
แถมมีบัพของเอฟเฟคตีบวกขึ้นมาด้วย แต่ไม่มีภาพ เอาเม้าส์ไปชี้ก็มีแต่บอกว่าเอฟเฟคระดับไหนแค่นั้นเอง

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ไม่แน่ใจนะลุง สมัยก่อนเวทย์ใหญ่ๆของวิซาร์ดหรือไยงี้จะมีแสงทั้งแมพ เช่นพสุธากัมปนาท แล้วมันเอาไว้ปิดอันนั้น

สมัยนี้ผมไม่เคยเปิดเลยไม่ทราบจ้า ..

จีเอ็มซอส

ใช่แล้วครับ ปิดเอฟเฟคแสง ไว้สำหรับปิด แสงทั้งหมดตอนร่ายเวท ลองดูกับเกเลี่ยนก็ได้ ตอนร่ายเวท จอจะแดงทั้งจอ ถ้าเราปิดไว้จะไม่เห็นจ้า

ส่วนของเทศกาลพี่เอาออกไว้ เตรียมพร้อมสำหรับเอาขึ้นสวรรค์อาทิตย์หน้านู้นนน

ส่วนบัฟเอฟเฟคตีบวกพี่ก็เพิ่มมาเองแหละ แต่ยังไม่ได้ใส่รูปตอนทำแพทซ์นรกเมื่อวาน ไว้รอแพทซ์รอบหน้าเดี๋ยวเห็นเอง  g#031

• **
อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เอง เดี๋ยวลองทดสอบดูอีกทีคับ
(ของผมมันปิดไว้ตลอดเลยอ่ะ ถึงว่าไม่เห็นแสงตอนร่ายเวท)
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a
ผมก็เจออะไรแปลกๆ ไม่รู้บัคหรือเปล่า คือ กบ ผม มัน ใช้สกิล เพิ่มป้องกัน ติดๆๆ กัน เร็วมาก

ถ้า มันไม่ใช้ ก็ปกติดี แต่พอมันได้ใช้ เพิ่มป้องกัน มันก็จะ ร่าย รัวๆๆ อยู่อย่างนั้นล่ะ ไม่ยอมหยุด

ตามรูปเลยคับ

ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

• **
ผมก็เจออะไรแปลกๆ ไม่รู้บัคหรือเปล่า คือ กบ ผม มัน ใช้สกิล เพิ่มป้องกัน ติดๆๆ กัน เร็วมาก

ถ้า มันไม่ใช้ ก็ปกติดี แต่พอมันได้ใช้ เพิ่มป้องกัน มันก็จะ ร่าย รัวๆๆ อยู่อย่างนั้นล่ะ ไม่ยอมหยุด

ตามรูปเลยคับ

อ่อ อันนี้บัคคับ เป็นกันหลายคน มีผู้แจ้งให้ทีมงานทราบแล้วคับ รอการแก้ไขเนอะ g#031

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยปิดเอฟเฟกบัฟเกราะของพารา(เรียกเกราะคุ้มกาย)ด้วยได้ไหมครับ บัฟเกราะหลายๆคน เล่นซะจอเป็นเม็ดฝน ขอบคุณครับ   g#039

ปล.กดปิดเอฟเฟกแล้วเอฟเฟกทุกอย่างจะหายไปใช่ไหมครับ ?
ทำไมผมยังเห็นวิญญาณอยู่เลยครับ  g#033

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยปิดเอฟเฟกบัฟเกราะของพารา(เรียกเกราะคุ้มกาย)ด้วยได้ไหมครับ บัฟเกราะหลายๆคน เล่นซะจอเป็นเม็ดฝน ขอบคุณครับ   g#039

ปล.กดปิดเอฟเฟกแล้วเอฟเฟกทุกอย่างจะหายไปใช่ไหมครับ ?
ทำไมผมยังเห็นวิญญาณอยู่เลยครับ  g#033

ได้ละ เป็นเพราะไม่ได้ แพทซ์ 846 นี่เอง  เยี่ยมครับ ไม่ลายตา สบายตาขึ้นเยอะ  ให้คะแนนเต็ม 100 เลย สำหรับเรื่องนี้  ขอบคุณครับ

g#039 g#003 g#039

จีเอ็มซอส

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นเลยครับ  g#031

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
อ่า อันนี้ทีมงานน่าจะจงใจเอาไว้

คือเอฟเฟคของวงเวทย์ขณะร่าย ไม่ว่าจะเป็นบอลแรงโน้มถ่วง วงเวทย์แต่ละสี ฯลฯ ยังคงอยู่แม้จะปิดไปแล้วจ้า

(ทำให้ทราบจุดที่เวทย์โหม่งพื้น หลบทัน .. แต่ถ้ามีปิดส่วนนี้ก็ขอให้เอาไว้ใน  ปิดเอฟเฟคแสง ดีกว่าจ้า)

จีเอ็มซอส

ตอนนี้ขณะปิดเอฟเฟค จะมีเอฟเฟคบางอันไม่สามารถปิดได้นะครับ เช่น เอฟเฟค นาฬิกาทราย, pk, ธงแดง - ธงน้ำเงิน เป็นต้นครับ

หากใครคิดออกอีกว่า เอฟเฟคจำพวกไหนอีกที่ไม่สมควรจะถูกปิดได้ รบกวนแจ้งมาในกระทู้นี้เลยเน้อ