GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถามเรื่องเควสเกราะเทพอสูรสงคราม

ทีที้

• Full Member
ไม่รู้ว่าบัค หรือ เปล่านะครับ   ไป คุย กับพาราดีน(สี)แดง  เพื่อรับเควสทำเกราะ  แล้ว  NPC ไม่ให้ เควสครับ   คุยแล้วเงียบ   

ปล.พาราเวล73  ไม่เคย ผ่านเควสนี้มาก่อน   เกราะที่ใช้ทำ ไม่มีออฟ  แถม  ในตัวมีเศษผลึกความมืด เกิน50ชิ้น

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เควสเซ็ตเทพอสูรบัคมานานซักพักแล้วพี่
แจ้งไปแล้วแต่ไม่รู้จะแก้เมื่อไหร่เหมือนกัน
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

เควสเซ็ตเทพอสูรบัคมานานซักพักแล้วพี่
แจ้งไปแล้วแต่ไม่รู้จะแก้เมื่อไหร่เหมือนกัน

ในเมื่อเป็นบัค  งั้นขอเบิก เกราะเทพอสูรได้ไหม เอา  เกราะดูลา+เศษผลึกไป  (เหมือนทำเควส)   เพราะลงมาเซิร์ฟนี้ เพื่อทดสอบ  ส่วนตัวนิดหน่อย  แต่  ติดบัค  ทำให้ ต่อเควส ไม่ได้  เดี๋ยวจะกลายเป็น ออนเล่นไปวันๆ       ถ้าไม่ให้เบิกก็ช่วย  แก้เควส หรือ บอกกำหนดการแก้ ไข  มาหน่อยครับ  ย้ำๆๆๆ  มาเพื่อทดสอบเน้อ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เขียนรายการขอเบิกในกระทู้นี้ได้เลยคับพี่ woon_sunny

กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

เขียนรายการขอเบิกในกระทู้นี้ได้เลยคับพี่ woon_sunny

กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ

มันเป็นการทดสอบส่วนตัวครับ  เช่นแนวทางการเล่น การอัฟทักษะ  ความสามารถเซ็ท    ในแบบหาแนวทางที่จะใช้เล่นในเซิร์ฟ จริง  พูดง่ายๆ ก็  ทำใว้ใช้ส่วนตัว  เลย  คิดว่า ไม่มีสิทธิ เบิก  ในส่วนนี้   แน่ๆๆ  แต่  มันเป็นประเด็นที่ว่า เควสนี้ไม่สามารถ ทำได้ด้วยตัวเองตอนนี้ เลย แบบ  ฝากขอยื่นเรื่อง เบิกได้ไหม เพราะ  เควสบัค   ทั้งๆที่  ขึ้นเซิร์ฟหลักไปนานแล้ว แต่เควสบัค ไม่แก้นี้  (งานค้างนะครับ   )

RESET

• **
เรื่องบัคตัวนี้ผมแจ้งทีมงาน(โปรแกรมเมอร์)ให้เขารับเรื่องแก้ไขแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะแก้เมื่อไหร่
ส่วนกรณีที่จะเบิก เกราะหนักเทพอสูรสงคราม เพื่อทำการทดสอบส่วนตัว ก็ทำเรื่องเบิกไว้ด้วยดีกว่าครับ เผื่อกรณีทีมงานอนุมัติให้ไอเท่มเบิกก็มีหลักฐานไว้ยืนยัน กรณีมีคนสงสัยเรื่องการได้ไอเท่มที่ยังไม่สามารถหามาใช้งานได้ปัจุจบัน

ก็แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ  อำนาจการดำเนิินการจะอยู่ที่จีเอ็ม(ทีมงาน)เพียงอย่างเดียว เทสเตอร์ไม่มีสิทธิ์ดำเนินการให้ได้ครับ

ทีที้

เรื่องบัคตัวนี้ผมแจ้งทีมงาน(โปรแกรมเมอร์)ให้เขารับเรื่องแก้ไขแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะแก้เมื่อไหร่
ส่วนกรณีที่จะเบิก เกราะหนักเทพอสูรสงคราม เพื่อทำการทดสอบส่วนตัว ก็ทำเรื่องเบิกไว้ด้วยดีกว่าครับ เผื่อกรณีทีมงานอนุมัติให้ไอเท่มเบิกก็มีหลักฐานไว้ยืนยัน กรณีมีคนสงสัยเรื่องการได้ไอเท่มที่ยังไม่สามารถหามาใช้งานได้ปัจุจบัน

ก็แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ  อำนาจการดำเนิินการจะอยู่ที่จีเอ็ม(ทีมงาน)เพียงอย่างเดียว เทสเตอร์ไม่มีสิทธิ์ดำเนินการให้ได้ครับ

งั้นจะลองดูครับ  รู้สึกว่า ในการขอเบิกทีมงานจะขอความเห็นจาก เทสเตอร์ ด้วย     งั้นฝาก เรื่องด้วยนะครับ  ขอบคุณมาก