GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาเล่นเกมไม่ได้ ช่วยดูหน่อยค่าบ บ

AuN'z4EveR

• ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR
  • Newbie
  • *
  • ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจงปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR
ช่วยดูหน่อยค่าบ บ :
ตอนเข้าเกมหน้าล็อกอิน จะหลุดบ่อยๆ
แต่พอเข้าได้ตอนกำลังโหลดแผนที่มีก้อขึ้นกล่องข้อความนี้มาค่าบ
..............Scene Texture Error.................
(./Map/texture/use_zwjtg_oo_all.gwo)

เมล์ผม oopza_123@hotmail.comg#043g#043g#043g#043g#043
ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจงปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เล่น GodsWar แบบตัวติดตั้ง หรือ แบบ Facebook ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

~๑mani๑~

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^
  • Jr. Member
  • **
เครสเดียวกับเราเลยค่ะ ถ้้าเล่นตัวติดตั้ง ไม่รู้ว่าจะใช่อย่างที่ จีบอกเหมือนเราป่าวนะ การ์ดจอที่ใช้อยู่มันไม่ลองรับ เกมส์นี้ค่ะ ลองกดดุสเปคการ์ดจอดุค่ะ  g#031  woon_sunny
คนมีนํ้าใจ ใครๆก็ชอบ

cauuou

• Jr. Member
  • **
Map/texture

error ตัวนี้ เท่าที่เจอ จะเกี่ยวกับการ์ดจอครับ ถ้าครั้งแรก ลงเกม แล้วเข้าเล่นไม่ได้เลยคือ การ์ดจอ ไม่รองรับตัวเกม

แต่ถ้าเคยเล่นได้ เล่นไปสักพัก แล้ว มี popup massage เด้งขึ้นมา หลังย้ายแมพ หมายความว่า การ์ดจอรองรับเกมได้ แต่ ณ ตอนนี้ ทำงานหนักเกินไป บางครั้ง ตัวเกมอาจจะหลุดหายไปดื้อ ๆ เลยก็มีครับ
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

AuN'z4EveR

• ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR
  • Newbie
  • *
  • ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจงปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR
Map/texture

error ตัวนี้ เท่าที่เจอ จะเกี่ยวกับการ์ดจอครับ ถ้าครั้งแรก ลงเกม แล้วเข้าเล่นไม่ได้เลยคือ การ์ดจอ ไม่รองรับตัวเกม

แต่ถ้าเคยเล่นได้ เล่นไปสักพัก แล้ว มี popup massage เด้งขึ้นมา หลังย้ายแมพ หมายความว่า การ์ดจอรองรับเกมได้ แต่ ณ ตอนนี้ ทำงานหนักเกินไป บางครั้ง ตัวเกมอาจจะหลุดหายไปดื้อ ๆ เลยก็มีครับ

เป็นแบบนี้เลย ค่าบ   ผมเล่นแบบติดตั้งค่าบ จะทำยังไง ดีๆ
ก้าวไปบนวิถ๊แห่งสวรรค์แล้วจงปกครองทุกสิ่ง>>AuN'z4EveR

AuN'z4EveR

• Newbie
  • *
เล่น GodsWar แบบตัวติดตั้ง หรือ แบบ Facebook ครับ
แบบติดต้้งค่าบ

จีเอ็มแพท

กรณีอาจจะเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุครับ ซึ่งข้อสงสัยแรกของผมคือไฟล์ตัวเกมเสียหาย เบื้องต้นลองโหลดตัวเกม และ Manual Patchไปติดตั้งดูใหม่ครับ โดยเริ่มโหลด  Manual Patch ที่ Manual Patch godswar_v2.28001_2.34000.exe เป็นต้นไปจนเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ 

โหลดตัวเกม คลิ๊กที่นี่

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

AuN'z4EveR

• Newbie
  • *
กรณีอาจจะเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุครับ ซึ่งข้อสงสัยแรกของผมคือไฟล์ตัวเกมเสียหาย เบื้องต้นลองโหลดตัวเกม และ Manual Patchไปติดตั้งดูใหม่ครับ โดยเริ่มโหลด  Manual Patch ที่ Manual Patch godswar_v2.28001_2.34000.exe เป็นต้นไปจนเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ 

ลองทำดูแล้วค่าบแต่ก้อยังเป็นเหมือนเดิมๆ  ข้อมูลเพิ่มเติมเป็นเฉพาะเวลาตัวละคนอยู่ในเมืองหลักแมพ อื่นๆ มีปัญหาตรง พื้นที่ในแมพ เป็นสีดำค่าบ

kellyboy

• Newbie
  • *

แบบนี้มันคืออะไรง่ะครับ
เล่นไม่ได้เลยรอครึ่งวันก็ไม่ได้เล่น

g#015 woon_hurt woon_cry woon_cry

kellyboy

• Newbie
  • *

จีเอ็มแพท

ลองทำดูแล้วค่าบแต่ก้อยังเป็นเหมือนเดิมๆ  ข้อมูลเพิ่มเติมเป็นเฉพาะเวลาตัวละคนอยู่ในเมืองหลักแมพ อื่นๆ มีปัญหาตรง พื้นที่ในแมพ เป็นสีดำค่าบ

ขั้นต่อมาลองอัพเดท ไดร์เวอร์การ์ดจอและลองอัพเดท directx เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดดูครับผม

ส่วนในกรณีของผู้เล่น kellyboy จากภาพเป็น GodsWar ในเวอร์ชั่น Facebook ซึ่งในส่วนนี้ทางทีมงานต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่สามารถช่วยเหลือในด้านเทคนิคได้ครับเนื่องจากทางเรามิใช่ผู้ให้บริการ GodsWar Facebook ครับ เราให้บริการในส่วนของ GodsWar ในเวอร์ชั่นติดตั้งครับ ซึ่งหากสนใจสามารถโหลดตัวเกมได้จาก ที่นี่ ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

kellyboy

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณจีที่ช่วยชี้แนะครับ
โหลดตัวติดตั้งไปเล่นกันเลยดีกว่า
 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

AuN'z4EveR

• Newbie
  • *

ขั้นต่อมาลองอัพเดท ไดร์เวอร์การ์ดจอและลองอัพเดท directx เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดดูครับผม

ช่วยบอกวิธีทำอย่างละเอียดด้วย คับ พอดีไม่เก่งเรื่องคอมสักเท่าไหร่

จีเอ็มแพท

ลองโหลด directx 2 ตัวนี้ไปลองอัพเดทดูครับ

ตัวที่ 1

ตัวที่ 2

AuN'z4EveR

• Newbie
  • *
 g#043
ลองโหลด directx 2 ตัวนี้ไปลองอัพเดทดูครับ

ตัวที่ 1

ตัวที่ 2
ลองทำดูแล้ว ค่าบ พอเข้าเกม มันเตะตัวละครออกให้รอ 20 วิ พอครบแล้วมันก้อหลุดไป ค่าบ
ลองหลายวิธีแล้ว อยากเล่น แง่ะๆ  g#043   g#043