GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครเคยเล่นเกมproject divaภาคแรกบ้างครับ

psynis

• Newbie
  • *
เกมproject divaคือเกมมิกุนะครับ (มีฉากเซอร์วิสตอนมิกุเต้นเห็นกางเกงชั้นในด้วย woon_555 เล่นเอาผมหลุดคอมโบเลย)

มีใครเคยเล่นปลดล็อคชุด

School
เพลงปลดล๊อค その一秒スローモーション
เงื่อนไขที่ 1 – เล่นผ่านระดับ NORMAL ด้วยระดับคะแนน GREAT ขึ้นไป
เงื่อนไขที่ 2 - เล่นให้ได้ MAX Combo 100 ขึ้นไป

Hatsune Miku Swimwear
เพลงปลดล๊อค All Miku ver. Songs
เงื่อนไขที่ 1 – เล่นเพลงของมุคิๆ ทุกเพลง
ให้ผ่าน NORMAL และ HARD ด้วยระดับคะแนน GREAT
หรือ STANDARD x5 (1 Great = 5 STANDARD)
เงื่อนไขที่ 2 – ใช้ Hatsune Miku(default) เล่น

อยากได้ชุดว่ายน้ามมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
แต่อยากได้ชุดนักเรียนมากกว่าผมเลยลองเล่นเพลงแรก
แล้วปรากฏว่า..นิ้วโป้งเดี้ยงคาที่ไปเลยครับ เคลียร์ไปประมาณ20กว่ารอบ+ไม่ได้greatซะที มีใครเล่นได้ผ่านบ้างครับ

เอวัง... ผมว่าหาคนเล่นได้เจอนี้ก็คงแปลกมากพอแล้ว woon_555 woon_555 woon_555