GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตาร(ชาวอวตาร เข้ามาแสดงความเห็นด้วยครับ)

arming

• Newbie
  • *
ขอเสนอบ้างน่ะครับ เพราะผมก็เคยเล่น
1.ตอนนั้นที่ระบบยังไม่เปลี่ยนใหม่ ผมได้ทำงานอย่างหนึ่ง คือ ขุดอัญมนี ตอนนั้นมันช่วยทำให้ได้เงินขึ้นเยอะมากถึงแม้ไม่ได้เยอะมากเท่าไหร่แต่ก็ถึงได้ว่าพอสมควร แต่พอจีเปลี่ยนระบบที่ทำให้มันขุดช้าลงมากแม้จะระดับ5 และก็ได้ก้อนหินเยอะมาก ด้วยเหตุนี้ทำให้เซิฟอวตารที่จะหาเงินง่ายขึ้นกลายเป็นว่าหายากมาก ทำให้ผมย้ายไปเล่นเซิฟอื่นเลย ถ้าจีช่วยแก้การงานตรงนี้ ทำให้มันเป็นแบบเดิม ก็อาจจะสามารถเรียกคนเข้ามาได้เยอะ เพราะจุดเด่นของเซิฟนี้คือ การซื้อของโซลด้วยบิลล่า
2.เกรียนเยอะมาก ในช่วงแรกๆที่ผมเล่นเกิดการที่ตามล่าฆ่าผู้เล่นเลเวลน้อยเกิดขึ้นทำให้เกิดยากมาก พอโดนฆ่าก็ตกนรกอีก แล้ววุ้นอวตารก็เกิดแบบ 2 ตัว 30นาที(ถ้าจำไม่ผิด) ทำให้ไม่ค่อยมีอะไรทำเลยในนั้นนอกจากรอมีคนเกรียนมาถล่มนรก
3.เรื่อบ้านต่างๆ รู้สึกว่าแต่ล่ะบ้านนี้จะไม่มีการเปลี่ยนกันเลย ทำให้ไม่มีการหมุนเวียนกันเลย พวกกิลน้อยๆก็ไปตีไม่ได้ พอจะตีก็ตายอยู่ดีถ้าเทพไม่พอ
-----------ถ้ามีอะไร คิดได้จะบอกอีก------------------
รักอวตารเสมอ woon_love woon_love woon_love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 21:46:53 โดย arming »

o0-pk-0o

• Full Member
ณ จุดนี้ (อาจจะ) เป็นทางออกที่ดีที่สุด g#017
#ไม่ลองไม่รู้ #อยากตีกับอวตาร #เอาของมาปล่อยเซิฟใต้ทีเซิฟนี้ราคาแพง

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
กว่าจะได้ข้อสรุปเชื่อดิเดียวก็ลืม
มีอะไรไหม่ ๆ ที่ดีดี(ทีมงานคิดเองว่าดี)
รอที่จะออกมาเยอะแยะเรื่องปัญหาโลกแตกแบบนี้
ดองเอาไว้ก่อนเหอะ

peskohaji00

• Newbie
  • *
 woon_sunny รวมเซิฟๆๆเจอเพื่อนใหม่ๆ บรรยากาศใหม่ๆ จะได้มีคนมาเล่นเยอะๆ การตัดสินใจเป็นสิทธิ์ขาดของผู้ให้บริการ เพราะฉะนั้นปิดกระทู้แล้วก็ตัดสินใจรวมไปเลยครัช woon_sunny

Lucky

• Newbie
  • *

พูดถูกใจอ่ะ   จะทำอะไรก็ไม่รีบทำให้มันเด็ดขาด ยืดเวลาอยู่นั่นเเหล่ะ คนที่ไม่อยากรวมเชิพขอถาม ทีมงานหน่อยพวกคุณรู้ได้ไงว่าคนไหน เติมเงินหรือไม่เติมเงิน ตอนนนี้คิดว่า99% คนที่เล่นเชิพอวตารรรรรรรรรรรรรไม่ได้เติมโชลถ้าคุณอยากให้เงินเข้าบริท คุณก็ต้องหาผู้เล่นใหม่ไวๆๆ พวกผู้เล่นเก่า ยากที่จะเติมโชลกับของเล้กน้อยๆๆ ผู้เล่นเก่าส่วนใหญ่ก็อยากได้ของเทพๆๆเหมือนเชิพอื่น เช่น กากทองคำ หมวกราศี ยาบู๊ลืมหิว ไร พวกนี้ เเละถึงตอนนี้ก็อยากให้ทีมงานลืมคอนเช้ปไปเลย ที่ว่าไร้เทพมอลล์ อะไรที่ทำกำไรให้บริทได้เอาเข้ามาให้หมดเหมือนเชิพอื่นๆๆเลย  ไม่งั้น ก็นั่งรอรวมเชิพเวอร์ได้เลย  555
woon_sunny รวมเซิฟๆๆเจอเพื่อนใหม่ๆ บรรยากาศใหม่ๆ จะได้มีคนมาเล่นเยอะๆ การตัดสินใจเป็นสิทธิ์ขาดของผู้ให้บริการ เพราะฉะนั้นปิดกระทู้แล้วก็ตัดสินใจรวมไปเลยครัช woon_sunny

arming

• Newbie
  • *
ขอแสดงความคิดเห็นอีก พึ่งนึกได้
1.จีช่วยทำให้การงานต่างๆที่เคยเป็นในนั้นมาหน่อยสิครับ เพราะการงานต่างๆแต่ก่อนจะเป็นตัวทำเงินเลย ซึ่งเหมาะกับเซิฟอวตาร เพราะ อย่างอัญมณีที่จีปิดตัวขายไป ไอ้คนที่มันมีตัวขุดระดับ 5 เป็น10ๆ ตัวมันก็ไม่รู้จะเอาไง เลยอยากขอให้จีช่วยพิจารณาด้วยครับ woon_cry woon_cry woon_cry

'•Over$iz€•'

• ไม่ได้เล่นเกม เป็นอาชีพ !? เข้าใจตรงกันนะ
  • Newbie
  • *
ถ้าคิดจะหวังให้คนมาเล่นเพิ่มผมว่ายากนะครับ
แค่จะดึงคนเก่าให้เล่นต่อไปเรื่อย ๆ ยังยากเลยครับ

เพราะปัจจุบัน เกมออนไลน์บนโลกนี้มันเยอะซะเหลือเกิน 
และแต่ละเกมก็มีแต่ดี ๆ ทั้งนั้น  คุณคิดว่าจะดึงผู้เล่นได้นานเท่าไรล่ะ

ขอพูดสำหรับตัวเกมคุณก่อนล่ะกัน
*เกมบ้าอะไร ต้องขยันเวลให้ได้ จุติ 6  และไหนจะ เวลระบบจิตอีก ตกลงเกมนี้มันเกมที่มีระบบเวลมหาโหดที่สุดเท่าที่ผมเคยเล่นเกมมา 
แค่จุติ 6 ก็บ้าพอแล้วนี้ต้องมาเวล ระบบจิตอีก บ้ารึป่าว
พออันไหนมันตันก็หาอันอื่นมาเพิ่มเรื่อย ๆ แบบนี้หรอ  คิดอย่างอื่นไม่เป็นแล้วหรอครับ
ทำไมบางเกมมีเลเวลแค่ 80-90 ก็ตันแล้ว แต่เกมเขาก็ยังมีผู้เล่นเยอะกว่าเกมคุณล่ะ
และเกมคุณ ไอเทมขยะแทบจะล้นโลกก็ว่าได้  ทำไมไม่คิดระบบ  เอาไอเทมมารวมกันแล้วได้ไอเทมใหม่ล่ะ จะได้ลดโลกร้อนไปในตัวด้วย woon_555 woon_555

สำหรับผมนะ อยากเสนอแนะ
*ทำให้เหมือนเซิฟอื่นทุกอย่าง เอาแบทเทิลเข้ามาด้วย (อันนี้แหล่ะจุดแข็งของเกมคุณ) แต่คุณดันเอาออกตั้งแต่แรก ๆ  (คนเล่นก็หายไปเยอะนะช่วงนั้น)
* เอาไอเทมของโซลมาขายเหมือนเซิฟอื่น (พวกหน้ากากทองคำ ฯลฯ ที่คุณขายกันแพง ๆ อ่ะ เอามาขายเลย)มีคนซื้อแน่นอน  ตั้งแต่เล่นมาก็มีแต่คนรวย ๆ ทั้งนั่นเล่นเซิฟนี้
    (ซื้อขายไอเทมกันเงินจริงกันทั้งนั้น55+) มีเท่านี้แหล่ะ

หมายเหตุ
เซิฟอวตาร มีผู้เล่นด้วยกัน 2 ฝ่าย  เมื่ออีกฝ่ายนึงครองเซิฟ อีกฝ่ายย่อมไม่มีที่ให้ยืนจึงต้องเลิกลาและหันไปเล่นเซิฟอื่นและเกมอื่นแทน
ซึ่งปัญหาเหล่านี้แหล่ะที่ทำให้ผู้เล่นหายไป   คุณคิดว่าจะแก้ไขยังไงล่ะ
ฝากถามทีมงานครับ

ยังมี จุติของแรร์ให้ จุติ6 อีกครับ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Umbro

• Newbie
  • *
หรือเซิฟอวตาร ไม่กล้าตีกับ ใต้พิพบ g#032 พูดลอยๆนะ

ถ้า 1-1 ผมว่าเซิฟใต้น่าจะเสียเปรียบนะ  เพราะอวตารเขาดิบเถื่อนมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว 
และที่สำคัญ ของเขาเยอะ แรร์ไอเทมดี ๆเวลสูง ก็ราคาถูกยั่งกะขี้  คิดถูกของเวล 99 บางชิ้นราคาไม่ถึง 30 เอ็มเลย
ไปดูที่เซิฟใต้ ล่อไป 300 เอ็มล่ะ 
แล้วจะตี+อีก อย่างกาก ๆ ก็ +14   ตีเล่น ๆ หัว ๆก็ได้แล้ว +14 อ่ะ ส่วนในกิลใหญ่แน่นอน +16 ทั้งตัวแน่นอนและจุติ 6 กันหมด

แต่ถ้าโดนรุมไม่ว่าเซิฟไหนมันก็เป็นเหมือนกันแหล่ะครับ (อย่ามาดูถูกอวตารเลยครับ)

fbi25412541

• Newbie
  • *
หรือเซิฟอวตาร ไม่กล้าตีกับ ใต้พิพบ g#032 พูดลอยๆนะ

เก่งตายแระ ปากดี เท่านั้นแระ เด็กน้อย 1-1 ก้นอน แระ ทำเป็นเก่ง g#023

เก่งตายแระ ปากดี เท่านั้นแระ เด็กน้อย 1-1 ก้นอน แระ ทำเป็นเก่ง g#023
ด่าคนอื่นเด็กน้อย อายุ15 ยังครัส

[Ae]..,,~!!~GiRl]

• Newbie
  • *
อย่ารวมเลยค่ะขอร้อง จะเอาอวตารมารวมกับภิภพเพื่ออะไร รวมไปรวมมาเละ แล้วอวตารก็ไม่ได้แย่อะไรออกจะดีด้วยซ้ำ ซื้อของก็ใช้เงินบิลล่า ไม่ต้องถ่อไปเติมโซลสะดวกไปอีกแบบจะได้เท่าเทียมกัน แต่ระบบpkควรเป็นแบบเปิดปิดแยกไปเลยจะได้ดีต่อคนเก็บเวลค่ะ
Teerisara....

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
อย่ารวมเลยค่ะขอร้อง จะเอาอวตารมารวมกับภิภพเพื่ออะไร รวมไปรวมมาเละ แล้วอวตารก็ไม่ได้แย่อะไรออกจะดีด้วยซ้ำ ซื้อของก็ใช้เงินบิลล่า ไม่ต้องถ่อไปเติมโซลสะดวกไปอีกแบบจะได้เท่าเทียมกัน แต่ระบบpkควรเป็นแบบเปิดปิดแยกไปเลยจะได้ดีต่อคนเก็บเวลค่ะ

เซิฟอวตารมันไม่มีรายได้อะไรเข้าบริษัทอีกอย่างมันเป็นปัญหาเรื่องของโซลกับของบิลล่า
ที่ทีมงานปวดหัวว่าจะเอาลงเซิฟอวตารดีมัยถ้าเอาลงจะเกิดปัญหาอะไรตามมาบ้าง
ถ้าไม่เอาลงเดี๋ยวก็มีคนร้องเรียกหรือถามหาอีกอะครับ ทีมงานก็เลยจะพยายามหาทางออก
ซึ่งมันยังไม่ลงตัว  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004