GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ส่งท้ายความรู้สึกทียังหลงเหลือให้อยู๋

<aDminRAMA> SilverBorn

• Jr. Member
  • **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
เกมอื่นๆๆที่โปรไม่แพงและคุ้มค่าที่ซื้อ และใส่ใจการให้บริการ มันมีเยอะน่ะ คนเลยเลือกที่จะเล่นเกมที่ดีกว่า ..
ดีกว่า มานั่งเสียดายตังและคอยถามตัวเองว่าเล่นอสุราไปทำไม...
          อสุราเป็นเกมออนไลน์เกมแรกที่เล่น และเป็นเกมเดียวที่เล่นมาตลอด ...
หลังจากโดนระงับไอดีไปหมดทุกตัว ทำให้ได้รู้จักเกมอื่นๆ(ที่น่าจะเล่นมาก่อนอสุรา)
และก้อทำให้รู้ว่าความแตกต่างของการทำงานของทีมงาน..การให้บริการ และระบบการบริหารงาน ของแต่ละเกม
รวมไปทั้งการพัฒนาเกมอย่างต่อเนื่อง มันแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง เมื่อย้อนกลับมานึกถึงช่วงที่เล่นอสุราอยู่..
ถ้าให้จัดอันดับความนิยมเกมอสุรา อย่างน้อยก้อยังไม่อยู่อันดับสุดท้าย
เพราะยังมีคนเล่นอยู่เนื่องจากความผูกพันกับเพื่อนในเกม+เสียดายของและตัง...
แต่ก้อขอบคุณนะที่ทำให้ได้รู้จักเกมดีๆที่มีอยู่จริงๆๆ....
             ปล.อยากทีมงานและผู้บริหารทีมงานให้ความสำคัญกับคำว่าผู้ให้บริการให้มากกว่านี้
                  แล้วอะไรมันก้อจะดีขึ้นมาเองไม่มากก้อน้อยคับ
                               g#031 g#031 g#031

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอดีๆ นะครับ

untitled

• Sr. Member
ชอบจีเอ็มกระต้อบตั้งแต่เหินหาวละ
จำชื่อได้อยู่ oKaTobo ชื่อแอ้บแบ้วมาก  g#003

untitled

• Sr. Member
ชมแล้วนะคับ
อย่าลืมเพิ่มเงินเดือนให้จีเอ็มกระต้อบด้วยล่ะ  g#001

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

ลืมไปอย่าง จากกระทู้#5172
อยากให้ทีมงานทุกคนได้เข้าไปอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ ..
และคิดเอานะ ว่าสมควรมีความผิดถึงขนาดระงับไอดีถาวรทุกไอดีมั๊ย...
ถ้ามีจิตสำนึกของความเป็นคนนะ
ไม่ไช่อะไรก้อยืนยันต้องเป็นไปตามกฎซะทุกครั้งไป ฝากแค่นี้คับ
               g#026 g#026 g#026
แหกกฏมั่งก็ดีนะครับ จะยึดอะไรกับสิ่งที่มีค่าน้อยกว่าสิ่งอื่น woon_555

ถ้าจะให้ทางทีมงานมองข้ามกฎบางข้อเพื่อคนบางคนนั้น
ผู้เล่นท่านอื่นก็จะต้องบอกว่าทางทีมงาน 2 มาตราบ้าง
ลำเอียงบ้าง หรือมีเด็กเส้นบ้าง
ผมเชื่อว่าผู้เล่นทุกท่านคงอยากมีความรู้สึกที่ว่าทุกคนเทาเทียมกันอยู่ในใจกันนะครับ
ทางทีมงานจึงไม่สามารถละเว้นการใช้กฎต่างๆ ให้กับผู้เล่นบ้างท่านได้ครับ
g#040
ไม่ได้หมายความว่าให้แหกกฎ หรือว่ามองข้ามกฎที่ตั้งขึ้นมา
ทำแบบนี้น่ะมันดีแล้วเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้กับผู้ใช้บริการได้ระดับนึง..
แต่เคส#5172 น่าจะพิจารณากันด้วยเหตุและผลเป็นองค์ประกอบด้วย
ก้อยอมรับว่าตั้งใจทำผิด เพราะเหตุผลส่วนตัวระหว่างคนสองคน
ตัวไหนเป็นทางผ่าน ตัวไหนได้รับผลประโยชน์ หรือตัวไหนเป็นตัวรับไอเทมมา ก้อเป็นไปตามนั้น
ไม่เห็นจำเป็นต้องระงับไอดีถาวรทุกไอดีเลยนี่นา
แล้วใครมันจะยังอยากที่จะเล่นอสุราอยู่ล่ะคับเจ้านายยยย
             g#024

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
ลืมไปอย่าง จากกระทู้#5172
อยากให้ทีมงานทุกคนได้เข้าไปอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ ..
และคิดเอานะ ว่าสมควรมีความผิดถึงขนาดระงับไอดีถาวรทุกไอดีมั๊ย...
ถ้ามีจิตสำนึกของความเป็นคนนะ
ไม่ไช่อะไรก้อยืนยันต้องเป็นไปตามกฎซะทุกครั้งไป ฝากแค่นี้คับ
               g#026 g#026 g#026
แหกกฏมั่งก็ดีนะครับ จะยึดอะไรกับสิ่งที่มีค่าน้อยกว่าสิ่งอื่น woon_555

ถ้าจะให้ทางทีมงานมองข้ามกฎบางข้อเพื่อคนบางคนนั้น
ผู้เล่นท่านอื่นก็จะต้องบอกว่าทางทีมงาน 2 มาตราบ้าง
ลำเอียงบ้าง หรือมีเด็กเส้นบ้าง
ผมเชื่อว่าผู้เล่นทุกท่านคงอยากมีความรู้สึกที่ว่าทุกคนเทาเทียมกันอยู่ในใจกันนะครับ
ทางทีมงานจึงไม่สามารถละเว้นการใช้กฎต่างๆ ให้กับผู้เล่นบ้างท่านได้ครับ
g#040
ไม่ได้หมายความว่าให้แหกกฎ หรือว่ามองข้ามกฎที่ตั้งขึ้นมา
ทำแบบนี้น่ะมันดีแล้วเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้กับผู้ใช้บริการได้ระดับนึง..
แต่เคส#5172 น่าจะพิจารณากันด้วยเหตุและผลเป็นองค์ประกอบด้วย
ก้อยอมรับว่าตั้งใจทำผิด เพราะเหตุผลส่วนตัวระหว่างคนสองคน
ตัวไหนเป็นทางผ่าน ตัวไหนได้รับผลประโยชน์ หรือตัวไหนเป็นตัวรับไอเทมมา ก้อเป็นไปตามนั้น
ไม่เห็นจำเป็นต้องระงับไอดีถาวรทุกไอดีเลยนี่นา
แล้วใครมันจะยังอยากที่จะเล่นอสุราอยู่ล่ะคับเจ้านายยยย
             g#024
รอคนเขาเลิกเล่จนเกือบหมดนั่นละครับทีมงานถึงจะคิดออก
เมื่อ 2 ปีที่แล้วที่เล่นเล่นใหม่ๆ ยังรู้สึกว่าน่าเล่นกว่านี่เลย
ถ้าท่านทำดีไม่มีใครมาว่าน่าแน่ครับ หรือจะมีคนว่าก็ต้องมีคนออกหน้าแทน
แต่ทุกวันนี้อ่านกระทู้มีแต่ด่าทีมงาน ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้มันสะท้อนให้เห็นอะไรบ้างอย่างนะครับ
ถ้าทีมงานมองออกนะ woon_bye woon_bye

XXRunJungXX

• ลีซอน่ารัก
  • **
  • อิสระทำให้จุดหมายชีวิตไม่ไกลเกินไปถึง
เรากะเปนคนนึงที่เลิกเล่นแระ ตอนแรกเลิกไป 2 ปีกลับมาเล่นใหม่เพราะเหงา

แต่ตอนนี้เลิกแบบไม่มีกำหนด เพราะระบบของเกมส์กะนะ อย่างที่รู้ๆกัน

นิสัยของผู้เล่นกะแย่ลงทุกวัน ทั้งแปลงม่อน ทั้งทหารบอม ทั้งโกงสารพัด

ความจิงนิสัยแบบนี้กะโทดผู้เล่นอย่างเดวไม่หรอก

เพราะทีมงานเค้าคิดสกิล คิดไอเทมส่งเสริมสันดานเลวๆของผู้เล่น

เล่นไปกะมีแต่เสียความรู้สึก

มีอยู่แค่ 2 สิ่งดีๆที่เราได้จากอสุรา

คือ 1.มิตรภาพดีๆจากเพื่อนดีๆ  แระ 2. คนรักที่รักเราจิงๆ

เลิกเล่นตอนนี้ดีกว่า  เลิกในตอนที่ยังพอจะมีความรุ้สึกดีๆอันน้อยนิดหลงเหลืออยุ่

เผื่อวันไหนเหงาๆ ความรู้สึกดีๆอันนี้อาจจะทำให้อยากกลับมาเล่นใหม่

บั๊บบายค่ะ อสุรา...
woon_bye

.... Love & Miss U.. Every Breath ....

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
ไปเล่น 12 หางกันเถอะ เกมส์คนไทยทำ ถ้าจำไม่ผิดทำได้ 2 ปีแล้ว
ยอดผู้สมัคร 400,000 ไอดี ลองไปเล่นกันดู ผมก็ยังไม่ได้ลองแต่เพื่อนผมหนีอสุราไปเล่น 12 หางแล้ว
มันชวนผมไปเล่นอยู่ มันบอกเกมส์ห่วยๆจะมาเล่นทำไม
ปล. อสุราทำได้หรือเปล่าครับ 400,000 ไอดี
ผมว่าแค่ 1,000 ไอดีออนพร้อมกันก็หลุดแล้วหลุดอีกหรือไม่ก็แลคโคตรๆแน่นอน

http://12tails.herorangers.com/home/home.aspx

ตัวปัญหา

• **

NuraRikuo

• Newbie
  • *
ก็นะครับ เล่นแต่เกมนี้ก็ใช่ว่าจะดีนะ  woon_o_o ลองเล่นเกมอื่นสลับกันไปอาจดีกว่าเพราะจะได้เปลี่ยน บรรยากาศ   g#014

เซงว่ะชีวิต

• Newbie
  • *
เรากะเปนคนนึงที่เลิกเล่นแระ ตอนแรกเลิกไป 2 ปีกลับมาเล่นใหม่เพราะเหงา

แต่ตอนนี้เลิกแบบไม่มีกำหนด เพราะระบบของเกมส์กะนะ อย่างที่รู้ๆกัน

นิสัยของผู้เล่นกะแย่ลงทุกวัน ทั้งแปลงม่อน ทั้งทหารบอม ทั้งโกงสารพัด

ความจิงนิสัยแบบนี้กะโทดผู้เล่นอย่างเดวไม่หรอก

เพราะทีมงานเค้าคิดสกิล คิดไอเทมส่งเสริมสันดานเลวๆของผู้เล่น

เล่นไปกะมีแต่เสียความรู้สึก

มีอยู่แค่ 2 สิ่งดีๆที่เราได้จากอสุรา

คือ 1.มิตรภาพดีๆจากเพื่อนดีๆ  แระ 2. คนรักที่รักเราจิงๆ

เลิกเล่นตอนนี้ดีกว่า  เลิกในตอนที่ยังพอจะมีความรุ้สึกดีๆอันน้อยนิดหลงเหลืออยุ่

เผื่อวันไหนเหงาๆ ความรู้สึกดีๆอันนี้อาจจะทำให้อยากกลับมาเล่นใหม่

บั๊บบายค่ะ อสุรา...
woon_bye
ตอบโดนมากเลยครับ ผมก็คนนึงที่เลิกไปได้ครึ่งปีแล้วครับ ยังจำได้ว่าวันก่อนหน้าจะเลิกผมยังเติมเงินสนับสนุนบริษัทอยู่เลย
แต่มีอะไรดลใจให้ผมฉุกคิดได้ว่า เพื่ออะไร ในเมื่อทีมงานยังเป้นแบบนี้ เติมเพราะสนับสนุนเกมให้เกมให้เกมมีการพัฒนา แต่ก็มี
การพัฒนาจริงๆ แหละครับ แต่พัฒนาด้านหมวก ของ ไอเทมโซล ของแถมต่างๆ ที่มาจากการเติมเงิน ผมคิดว่านะครับ ในแต่ละวันผู้เล่น
เขาคงเติมเงินให้กับบริษัทไม่ต่ำกว่าหลักแสน แล้วไหนละครับ การพัฒนา โครงการวางไว้แต่ยังไม่เริ่ม ผมก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม

รักโปรเจกวัน ครับ