GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 42080

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

จัดให้ตามคำขอการเปิดเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน จะไม่มี Kickstarter หรือระดมทุน เข้ามาเกี่ยวข้องโดยเด็ดขาด !!

จะมี "ระบบหลัก" มีดังนี้
  • เมื่อผู้เล่นเลเวลถึง 60 จะ Auto Pk และไม่สามารถปิดได้แถม Pk ไม่เพิ่ม Exp และ Drop
  • การล่า Boss MVP จะเป็นในรูปแบบปาร์ตี้ดันเจี้ยน (แต่คนเดียวก็สามารถเข้าได้)
  • แนวทางพัตนาในเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน ทางทีมงานจะเลือกลงเฉพาะระบบที่ไม่ส่งผลต่อ Status ของตัวละคร และระบบล่าสุดที่กำลังจะมาอย่างระบบ สร้างบ้าน และ เล่นผ่าน SmartPhone ก็จะมีในเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน แน่นอน !!
ส่วนที่จะถูกปิดในเซิร์ฟเวอร์วุ้นวันวาน
  • ค่าเกรงขามไม่มี
  • เอาระบบจุติออก
  • ไม่มีการดึงจิตแห่งอาชีพ
  • อุปกรณ์ชื่อทอง (โซล) ไม่มี
  • ปิดระบบการงานทำ อาหาร, ปรุงยา, บรรจุ, ทำสวน, ล่าสัตว์, หาสมุนไพร
  • ทักษะแห่งจิตไม่มี
  • ทักษะ C3 และสีชุด ไม่มี
  • อุปกรณ์จุติจะแสดงผลโดยไม่ขึ้นอยู่กับระดับ จุติ
  • ปิดระบบฟิวชั่นอุปกรณ์
  • ไม่มีกิจกรรม Boss world , ดันแวมไพร, วิหารลอยฟ้า
  • ไม่มีขายอำพัน, ค้อนประกันไม่ลดยศ, ใบคู่, ใบคี่, ลิโป้, ใบประกันไม่มี และยาเพิ่มหรือคูณ Exp
  • มอนสเตอร์ระดับ 70+ จะถูกลด Exp
  • มีตู้หยอด หมวก ตะโก้ สัตว์ขี่ (ของแฟชั่น)
  • สัตว์ขี่ไม่มี status แต่สามารถอัพเกรดร่างได้
  • ผอบมี status แต่ไม่มี skill
  • ปิดปรับปรุงเผ่าอสุรา ชั่วคราว (รอแก้ไขดาเมจความรุนแรง)
  • ปิดปรับปรุง Boss Mvp ทั้งหมด (รอปรับเป็นระบบบอสดันเจี้ยน)
  • ปิดปรับปรุง Guildwar (รอปรับของรางวัล)

Q&A : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

Q : ปัญหาโปรแกรมช่วยเล่น จะมีอีกไหมครับ และจะแก้ไขอย่างไร ?
A : ปัญหาโปรแกรมช่วยเล่นผมคิดว่าอาจมีเหลือน้อยครับ ส่วนวิธีแก้ไขนั้นทางเราแบ่งเป็นสองส่วน ส่วนแรก เราจะดำเนินการเปิด PK อัตโนมัติเมื่อเลเวลตัวละคร 60+ ขึ้นไปจึงทำให้ผู้เล่นสามารถโจมตีตัวที่ใช้โปรแกรมได้(แต่หากเค้าอยู่หน้าจอก็คุยกันเองนะ เฮะๆ) ส่วนที่สองเราจะ Optimize ระบบตรวจสอบโปรแกรมช่วยเล่นให้ทำงานได้ดีขึ้นกว่าเดิมตามความเหมาะสมอย่างสูงสุด

Q : ต้องจ่าย "โซล" ก่อนมั๊ยครับ ?
A : ไม่ต้องครับทางเราจะ ยกเลิกการจ่ายโซลเพื่อเปิดเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

Q : เปิดแล้วจะปิดเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวานไหม ?
A : ไม่ปิดแน่นอนครับ

Q : แผนดำเนินการหลังเปิดแล้วเป็นยังไง ?
A : เบื้องต้นระบบดังกล่าวทางเราได้ข้อสรุป และแจ้งตามด้านบน "ระบบหลัก" ครับ

หมายเหตุ : รอทดสอบระบบเบื้องต้นผ่านตัวเกมวุ้นนรก ในวันที่ 16 ธันวาคม 2558
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2015, 20:36:17 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡

--SoDaZa--

• **
แบบนี้ค่อยคุยกันได้หน่อย
แต่ตอนทดสอบบนPC คงไม่ได้แตะแน่นอน
รอเล่นตอนเอาลงสมาทโฟนเลยละกัน

พอจะมองเห็นแสงสว่างในหนทางอยู่นะ ถ้ามาแผนนี้ตั้งแต่แรก

ขอธีมโปรเจ็ควันด้วยนะครับ แล้วก็ขอใบประกันธรรมดาด้วยนะครับ เพราะสมัยก่อนยังมีใบละ 95โซล

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
Fc GM  g#046  g#046 วอลุ่มครับ

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

tHe kIP

• Newbie
  • *
แทบจะรอเล่นไม่ไหวล่ะครับ ยิ่งกับประโยค "แนวทางพัตนาในเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน ทางทีมงานจะเลือกลงเฉพาะระบบที่ไม่ส่งผลต่อ Status ของตัวละคร และระบบล่าสุดที่กำลังจะมาอย่างระบบ สร้างบ้าน และ เล่นผ่าน SmartPhone ก็จะมีในเซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน แน่นอน !!" และ "เอาระบบจุติออก" แค่นี้ก็น้ำตาแทบจะไหลแล้วครับ ไม่มีแล้ว 99 ทุกค่า ต้องกลับไปนั่งคิดสเตตัสเหมือนเมื่อก่อนอีกแล้ว 555+
ปล.ดีใจมากๆที่ทีมงานหาข้อสรุปที่จัดว่าน่าพอใจได้เร็วขนาดนี้

Invincible'

• Rip
  • **
ขอธีมโปรเจ็ควันด้วยนะครับ แล้วก็ขอใบประกันธรรมดาด้วยนะครับ เพราะสมัยก่อนยังมีใบละ 95โซล
   woon_yes

wiperace

• **
ขอบคุณมากครับคิดถึงเหลือเกินเกมส์กากๆเกมส์นี้555    สนับสนุนเต็มที่ไม่ให้ทีมงานอดข้าวแน่นอนครัส

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ไม่มีใบประกัน แต่อยากให้การเสริมยศไอเทมไม่มีการแตก แต่ทำให้ % ติดน้อย และใช้เงินบิลล่าจำนวนมาก จะได้ช่วยลดเงินเฟ้อแทน
ระบบคำหยาบเอาออกก็ดี กากมาก เหลือไว้แต่ห้ามฟลัดก็พอ

paulenein07

• Prince of darkness
  • Newbie
  • *
อยากให้บอสโหดแบบสุดๆ เล่นใต้พิภพพวกเทพโซโล่บอสคนเดียวคนอื่นไม่ได้ผุดได้เกิด

Coud™

• Full Member
น่าเล่นดีแฮะ  g#003 g#003 g#003
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series