GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีแต่ -•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•- มีแต่ -•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•-

Gururom

• Newbie
  • *
เพลงพี่เบิร์ด เลย
 woon_sad1
มีแต่-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•- มีแต่-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•-
อยู่ทุกครั้งที่มองดาว
มีแต่-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•- มีแต่-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•-
เรื่องวันวานและฝันของเรา
และบ่อยครั้งก็ทำให้เหงา
-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•-เธอ....-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•-เธอ

.............................................................

ฝากเป็นบทกลอนไว้ละกันครับ แต่งไว้เมื่อคืน

ถึง ~๏ Fl2€€ D0M ๏~ สุดที่รัก
ถึงแม้จัก จากไม่ลา มาไม่ไหว้
แต่ก็ เคารพรัก หมดหัวใจ
ยังคิดถึง ห่วงใย มิตรดีๆ

ทั้งท่านโต้ง กายเนส โอ๊ตเอ
และอีกคน ที่ขาด เป็นไม่ได้
นั้นคือพี่อ้อย รับเกลือ ทุกวันไง
ไม่ได้แอต เพื่อนกัน นั้นไว้เลย

หลังจาก ออกมา ก็อ้างว้าง
เลยมาสร้าง กิวใหม่ ดูเฉยๆ
ไม่ทันไร ก็มีคน มาร่วมเลย
สมดั่งเคย ครุ้นคิด ลำพรรณ

ิกิวเล็กๆ ที่มีไ้ว้ ให้คิดถึง
สมาชิก ไม่เยอะ นั้นดีแล้ว
รักดั่งแก้วตา พาชื่นใจ เป็นหนักหนา
มีอะไร ก็จะได้ พึ่งพา

ดั่งพี่น้อง กายา กันทุกคน
ถึงแม้เน้น หาเงิน เป็นที่สุด
แต่ไม่หยุด ช่วยเหลือ เดือนร้อนหนา
มีอะไร ก็บอก ได้ทุกเวลา
ช่วยได้ช่วย ทันตา กันทุกคน

อยู่พอเพียง ตามดั่ง พระดำริ
มีสติใช้จ่าย ตามเงิน ที่เหมาะสม
กู้ยืนเงิน เราไม่ นิยม
จะได้ไม่ อดขนม หรือนมกัน

สุดท้ายขอฝาก กิวเล็กๆ ให้คิดถึง
ไม้เงินอิฐ ไม่ต้องหา มาเท่าไร
แค่เข้ามา ทักทาย และพูดจา
ออนบางเวลา ที่ว่าง ก็ยังดี

เพราะมีไว้ จะได้ -•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•- กัน...

ปล.กิวเก่าสุดคงชื่อ รื่นเริง ยังคิดถึงท่านอ้น  ชาติ  เหมย  อยู่นะครับ
ถ้ายังเล่นกันอยู่ทักทายผมด้วยนะครับ หรือใครอยากสมัครเป็นพี่น้องกัน
ได้ที่ไอดี    Room131  ผมชื่อรอมครับ ซิบมาได้เลย

หัวหน้ากิวอาจแก่แต่ก็ร่วมสมัยครับ ได้ทุกวัย
แต่ในใจ ก็อยากได้ แก่ๆ เอ๊ย
คนที่มีความคิดผู้ใหญ่หน่อยนะครับ
แต่ตอนนี้ก็มีเด็กมาเข้าเยอะเหมือนกันครับ
มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเรา กับกิวที่มีไว้ให้
-•◄♥♥(คิดถึง)♥♥►•- กัน...